A-GPS của HTC 7 Mozart

kirimaru89
25/1/2011 4:31Phản hồi: 10
Hiện tại thì mình có 1 cái concern như sau:
Trước, mình dùng x1, thì nếu ở ngoài trời thì nó sẽ bắt tín hiệu gps, và chỉ vị trí khá chính xác
Còn nếu ở trong nhà, thì nó sẽ tự động chuyển thành a-gps, tức là xác định vị trí dựa trên sóng điện thoại, nó sẽ hiện thành 1 vòng tròn, chính xác trong vòng vài trăm mét hoặc hơn 1km

Còn hiện tại, mình dùng Mozart, chỉ có thể bắt được tín hiệu gps ở ngoài trời thôi, ko thể bắt được a-gps khi ngồi ở trong nhà (khi dùng Bing maps thì chỉ có Searching ... và mãi ko thấy bắt được tín hiệu)

Các bác xem có phải là tại điện thoại em có vấn đề hay ko?
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko ai bị giống mình sao 😔
e cũng bị thế và hình như đấy là hạn chế của Bingmap khi ở VN pác à 😁 hem bít pác đang ở đâu>>>>
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo tìm hiểu thì hình như M$ vẫn chưa có dữ liệu về các cột sóng ở VN nên vẫn chưa thể xác định vị trí của mình theo A-GPS bác ạ 😔

// e ở HN
quycoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng dùng HTC Mozart như bạn nhưng không bị lỗi như vậy. GPS vẫn vào được ở ngoài trời và trong nhà.
Cái bức xúc đây 😁. Cái maps chưa bao giờ mình vào được luôn. Lúc ở HN nó còn nhận thông tin là mình đang ở Paris. Bó tay :D
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn làm theo như mình nói nhé:

Vào Bing maps/Settings/Delete History.
Sau đó vào trong nhà và Search ra location. Nếu nó ra được thì bạn cho mình cái hình được ko 😁 Mình đang cần confirm xem có thực sự đó là A-GPS hay ko.

Mình ra ngoài trời thì GPS ăn ngay bạn à :| Nhưng mà Bing maps nó chưa chuẩn nên mình ở chỗ Mỹ Đình bắt đúng vị trí nhưng location lại ra Vĩnh Phúc =))
Tình hình là có google map rồi mà chưa cài vào được😔( bing map bản đồ việt nam ta có thấy được con đường nào đâu. cần phải bình tĩnh chờ đợi. chờ như chờ vợ sinh con ấy
A-GPS là gì?
GPS trợ giúp (A-GPS) là phiên bản được nâng cấp của GPS. A-GPS nhận dữ liệu trợ giúp qua một dữ liệu kết nối (như GPS hay 3G), chúng sẽ giúp thiết bị của bạn xác định tọa độ nơi bạn đứng khi nhận tín hiệu từ vệ tinh.
A-GPS có thể giúp gì cho bạn?
A-GPS được thiết kế để nhận thông tin định vị từ vệ tinh nhanh hơn và đáng tin cậy hơn, nghĩa là bạn sẽ dùng GPS rất suôn sẻ. Thời gian cần thiết để một dịnh vị vị trí của một thiết bị GPS - được gọi là Thời gian cho lần định vị đầu (TTFF)- sẽ được cắt giảm tại hầu hết các vị trí địa lí trên thế giới.
A-GPS hữu dụng nhất khi bạn đang ở thành phố, nơi bạn phải tìm đường quanh các hẻm, hoặc khi đang lái xe.
A-GPS giúp người dùng có thêm kinh nghiệm về tất cả các ứng dụng có dùng GPS tích hợp khác trên máy.

Có phụ thu khi dùng A-GPS không?
Bạn trả phí chuyển tải dữ liệu qua mạng cho nhà cung cấp dịch vụ. Hãy nhớ rằng chi phí có thể cao hơn khi bạn sử dụng dịch vụ chuyển vùng quốc tế.
đã bác nào dùng thử xMaps chưa. tôi láy nó trong market thấy cũng được
nghiahc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng TA maps ra đường định vị rất chuẩn ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119