[Á Mỹ] TTopic tư vấn tối ưu hóa máy tính tuyệt nhất theo nhu cầu sử dụng

hoanganhvudelux
10/12/2015 8:16Phản hồi: 5
Bây giờ để ráp một cấu hình máy tính với cái ví không đáy thì dễ nhưng để ráp một cấu hình đáp ứng đầy đủ nhu cầu của mình trong một khoảng tiền giới hạn cũng cần kinh nghiệm của tư vấn viên và sự hợp tác của khách hàng - nêu rõ mục đích nhu cầu. Vì vậy các bạn vui lòng để lại một số thông tin sau để mình dễ dàng nắm bắt dc và tư vấn đúng chỗ , đúng nhu cầu của các bạn nhé :

1) Số tiền đầu tư ?

2) Nhu cầu build máy cho mục đích sử dụng là gì ?

3) Có bao gồm màn hình hay phụ kiện gì không ?

4) Yêu cầu chính của bạn là gì ?

5) Bạn ở đâu ? -> Vì ở HN mình có giá tốt được cho bạn nhưng HCM, Vinh giá sẽ cao hơn 1 xíu

Với hơn 8 năm kinh nghiệm tư vấn máy tính mình không dám chắc cấu hình mình build là chuẩn nhất, nhưng cũng đảm bảo là cấu hình mình tư vấn đi sát với nhu cầu khách hàng.

Ngoài ra mình có build sẵn một số cấu hình sơ bộ để bạn có thể tham khảo thêm:

MÁY TÍNH VĂN PHÒNG RẺ NHẤT
1 Main chipset Intel H81 Asrock full tụ rắn Intel® Core™ i7 / i5 / i3 made in VN
2 CPU Intel G1840 Haswell (2.8Ghz, 3M, 2 cores) ngon hơn E8400
3 DDRam III Kingston/ Gskill 4GB Bus 1600
4 Card đồ họa Intel HD Graphic 1GB
5 HDD 500GB Toshiba 7200rpm SATA 3 cực nhanh
6 Case VT + Nguồn Genius/Segetop
7 Màn hình 18.5" Viewsonic
8 Phím chuột Genius

Quảng cáo

=>MÁY TÍNH NGON BỔ RẺ DỄ NÂNG CẤP <=

1 Mainboard MSI B150M BAZOOKA
2 CPU Pentium G4400 (3.3GHz)
3 DDR3 4GB (1600) Kingmax (8 chip)
4 HDD 1TB Toshiba 7200rpm SATA3 hoặc SSD 120 GB Kingmax
5 Power Acbel HK350W
6 LCD AOC 21" Full HD
7 Case VT
8 Phím chuột Fulhen L411+L102
Về các cấu hình chơi game thì tùy game mình mới cho tư vấn chính xác được. Mong các bạn inbox cho mình nhé
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy tính ngày nay thu gon trong cái USB đã có bán trên thị trường Mỹ, Chỉ cần TV có cổng HDMI bạn sẽ có một máy vi tính ở bất cứ nơi đâu
Gọi là Computer Stick gồm 2 loại:
_ loai thường 1GB RAM- 8G MEMORY
_Loại lớn (Full) có khe cắm thẻ SD
Trong tương lai sẽ có loại lớn mạnh tương đương với máy vi tính
usb stick.PNG
@TsanHoang Hum theo mình nghĩ nó sẽ lớn mạnh như máy tính bây giờ sau 5 năm nữa, và sau 5 năm nữa máy tính bây giờ sẽ tiến xa hơn nữa. PC nó đắt vẫn cứ đắt vì nó làm được nhiều việc
Đúng vậy! PC để chơi games thì USB khó mà thay thế đc,

PS dùng 350W thì quá yếu để chơi games, cần 600W và 18A trở lên thì Video Cảrd chạy mới mượt mà...dĩ nhiên là mạng cũng phải nhanh
Em có 1 con để bàn như hình, mua cách đây cũng 7-8 năm rồi ạ. Muốn nâng cấp lên để chơi game như LOL DOTA 2 cho mượt anh có thể tư vấn cho em đc k ạ 😃 giá cả phải chăng thôi vì em là sv
@Hải Đói Nếu bạn ở HN thì chụp bằng dxdiag cho mình xem bảng display hoặc mở thùng máy mình coi, Ram tạm đủ để LOL, dota 2 cần +1GB Ram nữa, CPU lên E5500-8400 , VGA HD 4670 trở lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019