A5 2017 hao pin nhanh

Kanna Vũ
19/3/2017 1:17Phản hồi: 10
Em vừa mua con a5 2017 nhưng tình hình là pin hao nhanh vờ lờ các bác ạ. Sạc 100% lúc 3h sáng, để máy không làm gì, tắt mọi ứng dụng, chỉ bật mỗi wifi mà đến 7h sáng, pin còn 95%. Luớt web chục phút, pin sụt thêm 4% nữa.
Có ai găp tình trạng giống em không?
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy cũng là bình thường mà
Thế là bình thường á bác? Trước em dùng con J7 2016, xài cả tiếng mới hết 1%.
Một chút đó không đủ để khẳng định điều gì, quan trọng là bác dùng được tổng cộng bao lâu mới phải sạc pin.
Bác nói J7 xài cả tiếng hết 1%, không lẽ xài 4 ngày mới hết pin ?
@ntdieu J7 em dùng bét nhè, bật 3g liên tục thì xài 1 ngày còn 20% pin. Con này nếu dùng tương tự thì chưa hết ngày đã phải sạc 😔((
Bạn thử so A5 với J7 xem con nào pin lớn hơn
Em biết chứ. Nhưng hơn có 10%, bù lại là màn hình to hơn thì em nghĩ không đến nỗi khác nhau nhiều thế. Dù sao, nếu bác bảo thế là bình thường thì em yên tâm.
Reset trước khi lên tinh tế hỏi. Ok. Nếu vẫn thế thì mới khẳng định hao pin.
Sannin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác up cái ảnh sử dụng pin lên xem nào.
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
để wifi không làm gì cũng tụt rồi . máy nào là máy không tụt thì có mà cắm điện trực tiếp như mấy con android box pc mà xài cứ lo mãi vấn đề về pin . pin rẻ bèo 299k 1 viên có mà thay dùng 3 năm . để không qua đêm máy nào cũng tụt từ 9-12%
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
so sánh vậy sao xứng được trong khi pin thì mãi mãi vẫn là chất lượng như vậy không thay đổi thiết kế không sản xuất ra loại pin mới . trong khi đó thì công nghệ thay đổi đua cấu hình . j7 1 cái màn chỉ hiện thị 720 ~267 ppi trong khi đó a5 đời mới hơn hiện thị full hd 1080 ~424 ppi . trong khi đó màn 5.2 với 5.5 cũng chẳng khác nhau nhiều nếu cho là 5.0 thì đã đành sao không đổi lấy j7 đi lại bảo không tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019