Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[A760s/A770k] Hướng dẫn tổng thể, up rom, root, ....

de_so
16/6/2012 17:8Phản hồi: 2.886
2.886 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình 770k lên ICS 2.13 rồi, giờ muốn lại up bản 2.18 của 760S có được không vậy. Ai giúp với. Thanks
sand_b2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chạy file kt.exe(770k) hoặc sk.exe(760S) máy sẽ khởi động vào bootloader để kiểm tra driver. Nếu máy tính còn thiếu driver, down driver thứ 2 rồi giải nén, khi đt vào fastboot chuột phải vào My computer>manage>manage devices>chuột phải vào chữ android có dấu chấm than>updatedriver>chọn đến thư mục usb driver vừa giải nén>máy sẽ cài đặt driver. Sau khi cài đặt driver xong đt sẽ khởi động lại bình thường.

các bác cho em hỏi làm sao chạy được file sk.exe(760S)
sand_b2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Crystal199 cable không có vấn đề gì!!
mở data lun rồi mà chẳng đc pó tay...
chắc pỏ tiền ngu ra tiệm quá T_T
@sand_b2
Vậy chắc mình cũng chịu rồi 😁

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
sand_b2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Crystal199 cám ơn bạn rất nhiều
@sand_b2 À. Bạn thử vào fastboot = tay xem
Tắt máy. Giữ tổ hợp phím power+volume (ở giữa + và - nhé)

fláh file zip = recovery gốc nó báo E:signature vèiication failed
anhdroid update failed by VALIDATIONERR
íntallation aborted
@nxl.hubt
Thay recovery đi bạn

Cho mình hỏi phần tắt tiếng trên trang 1 có dùng cho sky 8x dc ko.Cảm ơn.
@thanhhoangc ĐC bạn ạ, nhớ backup file gốc ^^~
@de_so bác cho mình hỏi , mình làm tới bước số 8, thấy no load xong rồi mà không thấy máy mình nhút nhích gì, ko biết là được hay chưa nữa 😔
"8. Rồi sau đó nó load vèo vèo tầm 10' là xong rồi bạn đợi máy nó cài kiếc và khởi động lại là bạn có ROM gốc thôi...."
A770K Truoc khi up rom ics 4.0.4 thi vo recovery dc, bay gio len ICS 4.0.4 xong vao recovery ko dc nua? Minh da root băng file Root A770K A760S ICS máy khoi dong lai Chay lai recovery thi bao loi : Faile <remote>: unknown reason. Ly do vi sao va cach khac phuc giup minh nhe
Thanks
@raovatvinhlong.vn Nt
@hunglypt đợi mấy hôm nữa chắc là có ngay: la sao ha ban?
@hunglypt Doi may hom nua la co la sao ha ban? may tu dong co recovery ha ban hay sao?
@lamnguyenhuy Ko.mấy hôm nữa sẽ có hướng dẫn cài cho bản 4.0 ah
http://www.tinhte.vn/threads/1068961/page-437#post-20368723

Thử cách này nhé các bạn 😁
@de_so Van ko dc ban oi, con cach nao khac nua ko?
Có bạn nào bị như mình đã khắc phục post lên nhé
chaien78
TÍCH CỰC
12 năm
Mình UP lên ICS online giờ lại bị mất WIFI, bật lên ko tìm thấy mạng trong khi laptop thì vào vô tư. Không biết bác nào bị lỗi này không ?
mygiss4u
ĐẠI BÀNG
12 năm
đi nghỉ mát cả tuần h mới biết có ICS rồi ^^

các bác cho em hỏi, bản ICS chính thức so với bản MIUI 4.0.3 thì như nào vậy 😁
b) Restore rom gốc

1. Đầu tiên vào đây download (1 trong 2 bản 1.37 hoặc 1.39)
  2. Version 1.39 > www.mediafire.com/?brw8ycvhm4363
    pass giải nén:
    xuanhau0303
  3. Đao xong các bạn cắm cab vào máy bật IE8 hoặc IE9 cũng được vào
    http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html
  4. Các bạn đợi 1 lúc nó yêu cầu cài plugin thì cứ cài bình thường xong rồi nó quay quay 1 lúc
    ở hình trên đối với IE9 thì nó có cái hình trang web bị gẫy ở cạnh address bar í thì click vào cho nó load lại ... sau đó để nó hiện ra được cái hình mũi tên như hình dưới đây
    sau đấy các bạn rút dây cáp ra tắt hẳn máy tối om đi nhé ( như SHUTDOWN máy tính í) rồi ấn tổ hợp phím volumeUP+Search+Power giữ 1 lúc để nó vào S/W upgrade màn hình đen xì í​
  5. Tiếp đó bạn lại cắm cab vào và ấn vào nút mũi tên đấy và nó bắt đầu load và file IM-A760S_S0211139.BINX sẽ được nhả vào C:\Users\[tên máy bạn]\AppData\Local\Temp
  6. Bạn ấn vào nút dừng đaoloát ngay ở dưới rồi cóp đè file IM-A760S_S0211139.BINX vừa đao đè vào file nó vừa load về ở đường dẫn trên rồi lại ấn vào nút mũi tên trên kia kìa...
  7. Rồi sau đó nó load vèo vèo tầm 10' là xong rồi bạn đợi máy nó cài kiếc và khởi động lại là bạn có ROM gốc thôi....
em không thấy C:\Users\[tên máy bạn]\AppData\Local\Temp bác ạ . máy em A760S bị treo logo SKY VEGA có up online duoc ko
@tuankhanh90 Vẫn up online được bạn à. Tải vertigeServ và file host ở trang 12, bật lên rồi làm như #1.
@mariohk
bác cho em xin cái file download.inf với, link trên die rồi
@tuankhanh90 http://dmfile.curitel.com/self_binary/sky_binary/real/download.inf
link vẫn sống, mình vừa down xong đó
@mariohk hình như máy tính em bị chặn gì rồi @.@
bác giúp em up lên media file với đc ko
@mariohk

ok rồi thanks bác 😁
Note:

Hướng dẫn chi tiết upgrade offline/online (để hiện được hình mũi tên để up ROM)

- Cài Vertigo, nếu chạy Vertigo mà hiện lỗi port thì các bác làm theo hướng dẫn em viết ở trang 420.
- Tạo các folder trong folder www của Vertigo với cấu trúc như sau: www\self_binary\sky_binary\real
- Download file binx và download.inf về (nếu các bác định upgrade offline, còn nếu định up online thì không cần)
- Download file NewUSBDriver.zip về (bắt buộc) - link: http://dmfile.curitel.com/self_binary/sky_binary/real/NewUSBDriver.zip
- Copy file NewUSBDriver.zip vào folder real vừa lập ở trên (nếu đã dùng Vertigo rồi thì bỏ qua bước copy vào folder Temp/Low)
- Mở sẵn file hosts để chuẩn bị sửa (chưa sửa nhé)
- Bật IE vào selfupgrade, ấn vào Compatibility View (nếu là IE8 hoặc IE9), chờ nó load đến đoạn quay quay.
- Thêm dòng 127.0.0.1 dmfile.curitel.com vào file hosts rồi save lại
- Reload lại trang selftupgrade rồi ngồi chờ tầm 1 - 2 phút là nó sẽ hiện lên mũi tên cho các bác up 😃
- Đến đây nếu bác nào upgrade offline thì cứ thế copy file binx vào rồi up thôi, còn nếu bác nào tính upgrade online thì xóa cái dòng 127.0.0.1 dmfile.curitel.com ở file hosts đi rồi reload lại trang và up nhé 😃[/quote]

nản quá, tất cả các bước ok
ấn mũi tên xong chỉ thấy nó chạy đi chạy lại trên máy tính thôi bác ạ
không hiện % file download
up duoc 2.18 rui, nhung sao an fin gom wa ngu 3h ma mat 21%fin 😕

toi 2h sang up wifi mat co 40p thoi an fin gom lam khuyen aeko nen up keke, nhung giao dien dep;)

Khuya roi g9 all
Ko biết có ai còn tìm hiểu về vụ nhắn tin của e sky này ko nhỉ😔. Hay chờ đợi điều này đến từ các bản MUIU hay 1 điều tương tự bên tàu...
tìm hiểu ko nổi vụ sms
có bác nào giúp em với, em lên ICS, sau khi lên giờ nó cứ treo logo màu đỏ hình chữ T hoài
@tieuhongkong_binhtan Đợi 1 lúc xem được ko, ko tháo pin ra lắp lại, vẫn ko được thì up lại 2.3 rồi lên lại 4.0
ICS 4.0.4 co tin nhan moi chi co chuong ko rung la sao nhi?
e hỏi tí con 760s của e cứ khóa bàn phím là lại mất sóng. mở khóa ra thì lại có là sao. bác nào giúp e với. Hixx
về rom gốc trên trang web mà vẫn bị treo ở logo biểu tượng đỏ olleh ko vào đc home,bác nào ở hn up đc mình mang qua up hộ mình với.
@ungthanh Tháo pin. Tạo recovery nhu trang 1 rồi vào recovery wipe all. Restart. Ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019