ACE cho em hỏi về app iProtect, khóa File

crystalocean
19/7/2012 0:58Phản hồi: 5
Số là em muốn khóa một số app trên cái ipodtouch gen2 fw: 4.2.1 của em. Máy em đã cài SBSettings

Ban đầu, em down iProtect ver 3.0.1 về và dùng ifile chép vào máy để cài. Nhưng ko hỉu sao khi cài xong, em mở app thì app vừa xuất hiện 1 tí là lại văng ra.
Sau đó, nghĩ do có j đó không ổn với ver này nên em gỡ bỏ down iProtect bãn 2.7 về cài và sự việc vẫn như thế, vừa vào lại bị văng ra.

Sau đó em lại reset lại máy và vào Cydia để cài đặt trực típ luôn. Khi cài xong, máy respring lại. Em vào app iProtect thì lại bị văng ra tiếp. Em không hiểu tại sao lại thế.

Không nản chí, em gỡ bỏ rồi down app tên là Lockdown Pro về cài nhưng ko hỉu sao cài xong, vào mục setting để load app thì nó cứ báo :Loading Apps - Initializing.... Cứ chạy vòng vòng hoài không dừng. Em làm đi làm lại mục load mà vẫn ko dc.

Sau đó em gỡ bỏ, cài app khác tên Applock, vào setting để load app nó báo là Không thể load được app.

Các pro của TT có ai từng bị giống em không thì giúp em với nhé. Mong mọi người quan tâm topic này. Các app trên máy của em vẫn đang dùng bình thường mà.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sử dụng applocker đi bạn..cái đó rất good đó..
tupolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
1/Tình trạng của bạn là do App iProtec không tương thích với IOS hiện tại của Iphone bạn .
2/ Với IOS 4.2.1 tương thích với các iProtec version 2.7 trở xuống ( nhưng cũng có 1 số máy cài vào cũng bị văng ra như thế)
3/ Bạn có thể tham khảo thêm App mAdvlock để sử dụng

P/S : vấn đề iprotect không hoạt động là chuyện bình thường Bạn cứ test thêm các Version khác hoặc các app khác để sử dụng nhé.Have funs
@tupolo mình thấy thì applocker cũng rất good mà...dễ sử dụng có thể chọn khoá và bỏ khoá ngay ở springboard
Ios 4 thì bạn dùng lockdown pro cũng rất tuyệt vời, hoặc ko thì applocker cũng rất tốt, iprotect ko đc đánh giá cao bằng.
mình đã dùng thử hết từ iprotect, đến applocker hay là lockdown pro nhưng iprotect thì ko mở lên dc, mở là văng. Còn applocker với lockdown pro thì ko load được list app. 😔. Như vậy có phải do máy mình ko ổn không các bác ?
Tối hum qua mình mở sbsetting thì thấy nó load app dc dùng chán lắm, chỉ toàn ẩn app thôi, vào tìm kiếm vẫn thấy. hik

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019