Acer Aspire AS8940G - cỗ máy giải trí với BXL Core i7 Quad-Core

vuhai6
3/11/2009 13:22Phản hồi: 49
Acer Aspire AS8940G - cỗ máy giải trí với BXL Core i7 Quad-Core
Với ý tưởng một chiếc laptop giải trí mang trong mình những công nghệ mới nhất, Acer đã cho ra đời dòng sản phẩm mới Aspire AS8940G có cấu hình thật mạnh và giá cũng rất hấp dẫn. Ngoài việc sử dụng BXL Core i7 Quad-Core, Aspire AS8940G còn có màn hình lớn 18.4-inch độ phân giải FullHD, kèm theo đó là card màn hình NVIDIA GeForce GTS 250M. Tất nhiên máy cũng không thể thiếu kết nối wifi chuẩn N, cổng ra HDMI và eSATA. Chiếc máy Aspire AS8940G có giá là 1350$ sẽ được bán vào dịp lễ cuối năm.

Cấu hình chi tiết:

• Bộ xử lý: Intel® Core™ i7 720QM (1.60GHz, 6MB L3 Cache, 1333MHz FSB)
  • Màn hình: 18.4" FullHD Widescreen CineCrystal™ LED-backlit (1920x1080, tỉ lệ 16:9)
  • RAM: 4GB DDR3
  • Card màn hình: NVIDIA® GeForce® GTS 250M, bộ nhớ 1GB
  • Ổ cứng: 500GB 5400RPM SATA
  • DVD: 4X Blu-ray/DVD SuperMulti Double-Layer
  • Đầu đọc thẻ: Multi-in-1 Digital Media
  • Kết nối: Bluetooth, Wifi 802.11a//bg/Draft-N
  • Camera: Acer Crystal Eye™Integrated Webcam
  • Touch-Capacitive Media Control Interface
  • 5 USB 2.0 Ports, 1 HDMI Port, 1 eSATA Port
  • 8-cell Li-Ion Battery (4800mAh)
  • Dolby Home Theater® Audio Enhancement
  • Acer CineSurround Sound System (5 built-in speakers)
  • Windows® 7 Home Premium 64-bit
  • Giá đề nghị của nhà sản xuất $1,349.99
Một số hình ảnh khác:

Nguồn: businesswire

[relate]acer,core i7,laptop[/relate]
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình những 18" mà độ phân giải kém thế nhỉ. Nhìn thiết kế cũng xấu xấu sao ấy. Cá nhân em không khoái con này.
độ phân giải full HD mà bác này còn chê
Lamvip379
TÍCH CỰC
14 năm
KÔ biết gì về máy tính độ phân giải cỡ đó mà kêu kém...bó tay toàn tập 😁
Không có cái cột nào để dựa thì ngồi nằm xuống đất nghe đi em trai ơi, có biết tí gì về HD không?
thiết kế không có gì đặc sắc, nhưng có thể nói là acer vẫn luôn đi đầu về giá thành ẩn phẩm, gom tiền vác em này về là có lí nhất, xấu xấu chút nhưng hiệu năng cao.
marcong
TÍCH CỰC
14 năm
18,4 inchs, hix! Em này mà xách đi xách lại có mà chết, thà làm bộ desktop Core i7 940 tầm 20 củ còn hơn.
Chưa bao giờ xài qua Acer vì đã loại em nó ngay từ khi có ý định mua nhưng nhìn em này thiết kế cũng được đấy chứ.Có lẽ tỉ lệ giá thành/hiệu năng của Acer là nhất,chưa xài bao giờ nên không biết có bền không chứ qua PV vọc thử vài lần rồi,bàn phím có thể nói là lởm của lởm,không biết em này có vậy không nữa.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
14 năm
"Nguyên văn bởi Thiên Minh
Màn hình những 18" mà độ phân giải kém thế nhỉ. Nhìn thiết kế cũng xấu xấu sao ấy. Cá nhân em không khoái con này."

Không hiểu gì về Full HD
Em thấy comment như thế này hay hơn ! chứ người này nói người kia thì ko hay lắm ! Như vậy dễ hiểu và ko làm mất lòng người khác ! còn bác Thiên Minh chắc đang ấm ức chứ gì ? bác nên nghiên cứu lại đi trước khi khoe hàng dỏm mà bác nghĩ khủng trên diễn đàn nhé
bác ơi, bác nhìn chữ kí của em đi, của em AR mới là 17inch 1920*1200, còn con AW mà bác nói, cũng 18,4inch, cũng độ phân giải bằng con acer này 1920*1080, vậy bác dùng AR hay dùng AW vậy, đúng là, không biết gì về điện, con AR tỉ lệ 16:10, còn con AW và con acer này tỉ lệ 16:9 bác ơi
teethe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix, các bác làm em ngứa ngáy quá. Theo nghiên cứu từ vài chục năm về trước, khả năng nhìn của mắt người bình thường theo chiều ngang tốt hơn theo chiều dọc. Thời gian đầu của công nghệ display là màn hình ống phóng tia CRT. Do yếu tố lịch sử nên có tỷ lệ 4.3. Sau đó công nghệ ghi hình tiến bộ hơn một chút đã cho ra cái gọi là "màn ảnh rộng". Các nghiên cứu cứ được tiếp tục về công nghệ display, cuối cùng họ công nhận chuẩn 16:9 là chuẩn mới. Tuy nhiên, có một số màn hình, máy tính netbook, laptop có tỷ lệ cực kỳ lạ 21:9.

Về HD, chuẩn 1920*1080 có nghĩa là khi xem một đoạn video 1080i, tất cả các pixel trên màn hình sẽ được tận dụng, không còn khoảng đen phía trên và phía dưới màn hình.

Em nói có cái đúng và có cái chưa đúng. Các bác cứ góp ý nhé.
Nói thật là tôi chưa thấy con AW nào có độ phân giải màn hình theo máy (k phải external) như bác nói, chắc là bác nhầm với dòng máy nào khác rồi!
maáy bác cứ chê e nó thế đâu phải ai cũng sài laptop trên 1500 dc đâu con này phù hợp với mọi người nè hơi cùi tý nhưng tổng thể vẫn ngon chán cấu hình ngon thế con gì
ko thích Acer, mấy đứa bạn xài con Acer chừng 1 năm là lâu lâu phải đập màn hình vào tường để thấy hình được 😆, acer chả bền chút nào
con này cấu hình ngon giá rẻ nhưng thà mua desktop all in one còn hơn vì với game thủ chơi desktop đã hơn, con Acer này vác đi vác lại chết chắc
Đúng là nói láo. Cả cty tui dùng toàn laptop Acer, tui cũng dùng 1 con Aspire-4920G-101G16N. Dùng 2 năm nay có thấy hư gì đâu, ngày nào cũng mang đi mang về và dùng từ sáng đến tối. Của bền hay không là tại người dùng có biết cách sử dụng hay không thôi. Xét về hiệu năng và giá thành thì Acer là nhất.
Cấu hình mạnh, giá tốt, nhưng kiểu dáng thì tệ quá 😔
Kiểu dáng nhìn chán quá, tỉ lệ/giá như vậy cũng chưa hẳn là tốt, không chơi con này được.
con này ko xài đc, nặng, to quá, đi ngược với xu thế của thời đại
Kenny
CAO CẤP
14 năm
kết con 8925G hơn dù là cấu hình ko cao lắm nhưng thiết kết đẹp với dàn nút chỉnh nhạc =P~
nhìn con nay ngoai cấu hinh ngon con ve ngoại hinh thi ko đẹp, HDX18 của HP cáu hinh tuong đương nhưng nhìn đẹp hơn nhiều
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
con này làm đồ họa và chơi game thì ngon :X
Chào các bác!
Em viết thế là chọc bác ấy thôi. Các bác biết vì sao em nói nó là màn hình những 18" mà mới chỉ FULL HD 1920x1080 thôi không?. Vì con lap em mua lâu lắm rồi mà những 1920x1200 rồi ạ. Còn cái màn hình samsung em mua từ năm nào nó cũng đã là 2560x1600 rồi.
Nếu các bác nói em không biết gì là full HD thì em chịu ạ.
HDD tốc độ sao không 7200 đi hoặc SDD. Cao cấp vậy chưa được thỏa mãn lắm.
Dạ em còn non kém lắm. Mời anh chỉ bảo thêm ạ.

Mời bác xem lại cái lap cùi của em độ phân giải thế nào ạ. Em không chê vì nhìn cái mác Acer đâu.
auminhquan
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu chỉ xét kiểu dáng thì theo nhận xét của em con này con thua Dell Vostro.
khoan bàn về HD , về chất lượng vốn rất nổi tiếng của acer thì những con thế này không dám mua 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019