Acer Aspire F5-573G-50L3: Laptop mạnh mẽ dành cho sinh viên

WTF100
1/12/2016 7:20Phản hồi: 106
Acer Aspire F5-573G-50L3: Laptop mạnh mẽ dành cho sinh viên
Nếu bạn là sinh viên và đang tìm kiếm một chiếc laptop có thiết kế đẹp, sang trọng, cấu hình mạnh mẽ và có giá thành hợp lý thì laptop Acer Aspire F5-573G-50L3 là một sự lựa chọn tốt cho bạn. Sở hữu bộ vi xử lý Intel Kaby Lake thế hệ mới nhất, RAM 4GB DDR4 và card đồ họa NVIDIA Geforce 940MX 2GB GDDR5, Acer F5-573G-50L3 không chỉ đáp ứng tốt nhu cầu học tập, công việc mà còn đem đến cho bạn những trải nghiệm tuyệt vời trong giải trí đa phương tiện.
Nâng cấp mạnh mẽ về cấu hình
Acer Aspire F5-573G-50L3 là một phiên bản nâng cấp về cấu hình so với những người tiền nhiệm trước đó. Cụ thể, máy được trang bị bộ vi xử lý Kaby Lake thế hệ thứ 7 Intel Core i5-7200U xung nhịp 2,5GHz, không những cho hiệu năng xử lý nhanh hơn 12% so với thế hệ thứ 6 mà còn tiết kiệm năng lượng hơn. Ngoài ra, máy còn sở hữu bộ nhớ RAM 4GB DDR4 cho băng thông lên tới 2133MHz và card đồ họa NVIDIA Geforce 940MX 2GB GDDR5 cùng ổ cứng 500GB.
Nhìn chung, không có gì phải phàn nàn về hiệu năng của Acer Aspire F5-573-50L3 khi với cấu hình này, máy dư sức mang lại những trải nghiệm mượt mà nhất với các tác vụ thường ngày của người dùng. Từ những tác vụ nhẹ như lướt web, xem phim, học tập, làm việc với các văn bản office đến những tác vụ nặng như chơi tựa game online đình đám nhất hiện nay, làm việc với các phần mềm đồ họa hay giải trí với những bộ phim 4K.
Màn hình Full-HD sắc nét
Ngoài cấu hình mạnh, Acer Aspire F5-573-50L3 còn sở hữu đầy đủ những thế mạnh của dòng Acer Aspire F5 thế hệ mới. Cụ thể máy vẫn được trang bị màn hình 15,6 inch, độ phân giải Full-HD 1920x1080 pixels giúp mang lại cho các bạn sinh viên không gian hiển thị rộng lớn để có thể học tập, làm việc một cách thoải mái nhất. Chất lượng hiển thị của màn hình này cũng rất tốt khi các câu chữ, hình ảnh được hiển thị sắc nét, độ chi tiết cao, màu sắc trung thực. Màn hình này còn có độ sáng khá cao và góc nhìn rộng kết hợp với công nghệ chống chói và lọc ánh sáng xanh nên người dùng có thể thoải mái sử dụng máy trong một thời gian dài mà không bị mỏi mắt và trong nhiều điều kiện và góc nhìn khác nhau, kể cả ngoài trời nắng.
Thiết kế gọn nhẹ, sang trọng
Là một phiên bản nâng cấp về cấu hình, thế nên ngoại hình của Acer Aspire F5-573G-50L3 không có nhiều thay đổi so với những đàn anh trước đó của nó. Cụ thể, máy vẫn sở hữu một ngoài hình sang trọng với bộ vỏ được hoàn thiện từ chất liệu nhôm cao cấp và được xử lý họa tiết hình vân vải độc đáo vừa giúp mang lại vẻ đẹp sang trọng và cao cấp cho máy vừa tăng độ bền bỉ, cứng cáp cũng như hạn chế bám bẩn, mồ hôi và dấu vân tay khá hiệu quả.
Ngoài ra, các chi tiết khác trên thân máy cũng được gia công tỉ mỉ, có độ hoàn thiện cao. Phần bản lề của máy được thiết kế rất chắn chắn, có thể giữ máy vững ở nhiều góc độ khác nhau và người dùng cũng có thể dễ dàng dùng một tay để mở máy. Ngoài ra, nếu không hài lòng về hiệu năng của máy thì người dùng thể dễ dàng nâng cấp phần cứng nhờ thiết kế dễ tháo lắp giúp người dùng có thể dễ dàng nâng cấp RAM và ổ cứng một cách dễ dàng và nhanh chóng.
Bàn phím và touchpad
Tương tự như phiên bản trước, bàn phím của Acer Aspire F5-573G-50L3 có kích thước các phím khá lớn, khoảng cách giữa các phím hợp lý để người dùng không gõ nhầm, phím bấm êm, độ nảy tốt, hành trình phím đủ sâu để mang lại cho người dùng trải nghiệm tốt trong quá trình nhập liệu. Ngoài ra, Acer còn trang bị cho F5-573G-50L3 đèn backlit trắng bên dưới giúp các bạn sinh viên có thể dễ dàng làm đồ án trong đêm mà không cần mở đèn làm ảnh hưởng đến những người xung quanh.
Phần Touchpad đi kèm được Acer làm nổi bật với một đường diamond cut sáng bóng bao quanh, hỗ trợ cảm ứng đa điểm tiện dùng giúp các thao tác thu phóng, cuộn văn bản của người dùng được thực hiện dễ dàng và chính xác hơn.
Thông số cấu hình chi tiết
• Màn hình: 15,6 inch, độ phân giải Full HD (1920x1080 pixels)
• CPU: Intel Core i5-7200U, xung nhịp 2,5 GHz
• RAM: 4GB
• Ổ cứng: HDD 500GB
• Đồ họa: NVIDIA Geforce 940MX 2GB GDDR5
• Pin: 6 cells
• Giá bán: 12.990.000 đồng
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanglonghz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon rồi, chip kaby Lake đời mới nhất hức hức
Kaby Lake luôn mà giá này thì quá ngon rồi
Cấu hình ngon quá, mà chắc mua em đồ họa tích hợp thui cho rẻ, chip đời 7 là quá ngon rồi
@zNarutoz Nếu không có nhu cầu làm đồ họa hay chơi game nặng thì dùng mấy em đồ họa tích hợp thường máy bền hơn do chạy mát
Năm này Acer ra nhiều máy ngon cho sinh viên quá, em này thiết kế đẹp, cấu hình tốt mà giá cũng thơm nữa.
Nâng cấp cấu hình mà giá không đổi thì tuyệt vời quá, hóng em này bán ra 😁
yugihuynh
TÍCH CỰC
7 năm
@Luna Srambler Em này bán lâu rồi đó bạn 😃
Stingfan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màn hình Full HD, pin trâu, bàn phím có đèn nền, chip Kaby Lake, card rời nữa mà giá chỉ có 13 củ là quá ngon, kì này Acer đầu tư mạnh quá
Yanjack
TÍCH CỰC
7 năm
Máy này ngon quá nhỉ, chạy chip Kaby Lake luôn, màn hình Full HD với quả pin 6 celss nữa thì giải trí đã lắm đây
Máy đẹp, cấu hình ngon, giá tốt, quá ngon cho đội Acer
Tưởng e này là mã F5 573G 56VS chứ? Vậy cái nào mới đúng ta?
yugihuynh
TÍCH CỰC
7 năm
@tam.gooner Dòng Acer Aspire F5-573G-50L3 này mới là hàng chính hãng đó bạn 😃
@yugihuynh Acer giờ nhiều dòng quá, mà em này cấu hình chức năng ngon quá
@yugihuynh Thế 56VS k phải là hàng chính hãng hả bạn :v
Sao các web bán hàng toàn mã 56VS vậy?
piaggiovs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yugihuynh 50L3 và 56VS khác nhau ở cái màu máy thôi,bảo hành chính hãng hết.
Wildeye
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dòng 573G này nhiều người đánh giá quá nhể. Cứ hễ F5-573G là cùng một đời máy cả, mã số phía sau là màu máy thôi. Còn mua phải chip skylake hay kabylake là hên xui thôi do có đợt Acer hết chip skylake nên lấy kabylake thế vào. Mà ai định mua thì nên bỏ thêm ít tiền gắn thêm ssd vì hdd theo máy chậm lắm.
@Wildeye Mình cũng nghĩ vậy, SSD vô là quá ngon
yugihuynh
TÍCH CỰC
7 năm
Sorry cả nhà mình trả lời nhầm, confirm lại là chính hãng hết ạ, mã khác do màu khác thôi ạ
gắn thêm SSD vs Ram thì có bị mất BH các cụ nhỉ @@
piaggiovs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoangpham20 585-587 Điện Biên Phủ, Phường 1, Quận 3, TPHCM.

Tel: 1900 969601

Fax: 84-8- 3834 3779
@yugihuynh Trung tâm bảo hành Acer ở đâu vậy bạn, search thấy ra tùm lum
@zUsagiz Sô 9 A đào duy anh, gần Bách khoa đó bạn ơi
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zUsagiz Bác search thế nào ý chứ em search trung tâm bảo hành acer nó ra lun mà
https://www.acer.com/ac/vi/VN/content/servicecenter
Các bạn cho mình hỏi con này và con Lenovo ideapad 510-15ISK ( ram 8, HDD 1Tb, chip i5, 6200, card rời 2G) thì con nào ngon hơn ? thua mỗi chip và thương hiệu có vẻ ko dc chuộng lắm ?
piaggiovs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tungbach103 chiếc acer có pin 6 cell nữa, có khe nâng cấp ram và ổ cứng ssd m.2. Còn chiếc lenovo thì chỉ có pin 2cell nhưng nghe bảo bàn phím của lenovo rất ngon.Bạn nên ra cửa hàng để thử thì hơn.
tonystark111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tungbach103 Bạn thích máy buid tốt, độ bền bỉ cao thì bạn lấy con Acer F5-573G-50L3, nói thực ổ cứng 500Gb lưu tẹt, nâng cấp thêm 128ssd m2 sata nữa quá ngon. Còn bạn lưu trữ nhiều, thích ổ sẵn 1Tb thì bạn lấy lenovo. Cong bạn thích cấu hình mạnh hơn thì con F5 chip khoẻ hơn, card mạnh hơn 30% con lenovo. Nhu cầu bạn dùng về gì thì tự cân đối. Ram và ổ cứng là bộ phận mình có thể nâng cấp, tháo ra đc. Còn chíp, VGA, chất liệu vỏ, pin và chuẩn màn hình là những thứ mình ko thể thay thế hay nâng cấp cho laptop được nhé!
Chúc bạn có sự lựa chọn phù hợp.
@piaggiovs Lenovo chỉ có dòng thinkpad bàn phím mới ngon thôi, dòng thường mình xài thấy bàn phím sida nhất trong các hãng luôn thì có
mình thấy con lenovo
Mình thấy con lenovo có ổ đĩa giả, nghe tư vấn nói là lắp ổ ssd ko biết phải ko ? nhưng kém chip thì ko biết có nhanh bằng con acer này k nhỉ ?
piaggiovs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tungbach103 chip cách nhau 1 đời thì tốc độ cải thiện là ko đáng kể,dùng bình thường không cảm nhận được.
@tungbach103 Chip thế hệ 7 khác hẳn thế hệ 6 nhé bác, card on 620 hỗ trợ cực nhiều về render, video 4k nhé. Mạnh tương đương i7-6500U, chỉ kém chút về số MB thôi
Quá ngon luôn. Kaby lake bán bằng giá sky lake luôn kìa. ❤
Dòng này mới về có 2 màu đen và xám cho anh em lựa chọn luôn nhé.
Màu đen : Acer Aspire F5-573G-50L3 - i5-7200U 2.5GHz, 4GB, 500GB, VGA GT 940MX 2GB, 15.6" FHD
Màu xám: Acer Aspire F5-573G-55PJ - i5-7200U 2.5GHz, 4GB, 500GB, VGA GT 940MX 2GB , 15.6" FHD

Các anh em có nhu cầu mua hàng chính hãng, hậu mãi tốt cứ ghé shop tham khảo máy nhé.
@laptop.hangchinhhieu Minh mua xong nâng cấp RAM tại cửa hàng luôn dc không bạn
@phongtoan4215 Cửa hàng luôn sẵn sàng hỗ trợ và đảm bảo bảo hành chính hãng cho sản phẩm của bạn nhé.
@laptop.hangchinhhieu Máy này dùng theo nhận xét của a thấy sao vậy? Có nóng k anh?
Cho mình hỏi là nếu mình nâng cấp thêm ram 8G thì nó có gọi là dual channel k nhỉ
@tam.gooner Có 😆
@tam.gooner Dual channel trên PC cũ thôi bạn.Laptop, PC hiện tại chiến vô tư không cần quan tâm vụ Dual này nữa đâu nhé. Chạy vi vu nhé bạn.
Ram 8G vs ssd 120G tầm bn xèng vậy ạ
@tam.gooner Ram DDR4 8GB với SSD 120GB tầm 2tr6 đó bạn .
đã ai mua máy này dùng chưa ạ ? cho e xin nhận xét với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019