Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Acer cho đặt hàng trước Aspire S5 Ivy Bridge, Thunderbolt với giá 1399USD

Didu
6/6/2012 4:7Phản hồi: 32
Acer cho đặt hàng trước Aspire S5 Ivy Bridge, Thunderbolt với giá 1399USD

Aspire S5 là chiếc ultrabook được Acer giới thiệu tại CES 2012 và khi đó nó được mệnh danh ultrabook mỏng nhất thế giới với độ dày 15mm. Hiện tại, Microsoft Store đã cho phép đặt hàng chiếc máy này với giá đặt trước là 1399USD. Bạn sẽ có một chiếc ultrabook với BXL Intel Core i7-2517U 1.9Ghz (Turbo Boost lên 3.0Ghz) Ivy Bridge, RAM 4GB, ổ SSD 256GB, màn hình 13"3 của máy có độ phân giải 1366 x 768 điểm ảnh. Cùng với hai cổng kết nối USB 3.0, HDMI và DisplayPort thì Aspire S5 còn có cổng Thunderbolt tốc độ cao được giấu đi bởi cơ cấu nắp mà Acer gọi là Magic Flip. Bên cạnh đó, Acer Aspire S5 còn là một chiếc ultrabook mỏng và đẹp với vật liệu làm từ kim loại phay xước cho vỏ ngoài của máy lẫn phần để tay bên trong. Bạn có thể đặt hàng tại đây với thời điểm giao hàng dự kiến là ngày 25/6 tới.

Nguồn: The Verge
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá cao quá.
@cavoiu mới lúc nào cũng vậy muốn rẻ thì cứ đợi nó thêm vài tháng nữa sẽ down giá ngay thôi. hjhjhj.
namng
CAO CẤP
12 năm
Không có cổng vga để trình chiếu nhỉ. Về tổng thế máy đẹp. Thời lượng pin ghi là 6.5 giờ nhưng pin chỉ có 3 cell thì e là chỉ được tầm 3h là kịch kim. Trọng lượng 1.2kg thì ngon rồi. Những đặc điểm khác thì bình thường.
namng
CAO CẤP
12 năm
@phuongoc Công việc của bạn không liên quan đến trình chiếu nên bạn không cần là bình thường. Mình dùng MBA toàn phải mang thêm adaptor, cũng thấy bất tiện. Còn ngồi nhà chém gió trên mạng thì đúng là chả cần gì đến cổng VGA hay HDMI thật.
@namng Bạn kém quá nó là Ultrabook đó, 6h là còn thấp ý, bây h toàn 10h kìa
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
@cu_cai_nho Mình chưa thấy con Ultrabook nào pin tới 6h trên điều kiện sử dụng thực tế cả. Mấy thông số đó chỉ là lý thuyết thôi. Con Vaio S của mình dùng pin tích hợp 6 cell trong máy và dock pin rời (6 cell), tổng cộng là 12 cell, nâng tổng thời gian sử dụng lên 15 tiếng (lý thuyết nó nói vậy). Nhưng dùng thực tế, để brightness 70%, ko wifi, làm việc văn fòng từ sáng tới chiều ráng lắm cũng chỉ chạm mốc 6h thôi. Bạn nghĩ 1 con Ultrabook pin 6 cell thì có trụ nổi 10h ko? Đừng nói để im chơi ko làm gì nha. Quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo thôi, thực tế nó khác xa hoàn toàn. 😁
ultimate
TÍCH CỰC
12 năm
@namng
Công nghệ VGA là cái cũ rích rồi, giờ vẫn còn hoài cổ à? Cái máy chiếu nào không có HDMI là cũng cổ nốt. Cái cổng Thunderbold chính là cổng All in One đấy. Vừa giao tiếp tốc độ cao, vừa xuất tín hiệu màn hình dạng Display Port. Muốn cắm vào mấy cái máy chiếu đồ cổ dùng VGA thì mua cái Adapter Displayport to VGA mà dùng, 2-300k thôi, chả bõ bèn gì so với cái máy hơn 1000$. Muốn máy mỏng lại đòi có VGA nữa thì đào đâu ra, bỏ DVD, VGA và LAN là 3 cái dày nhất trên LÂptop thì mới có máy mỏng hơn 17mm.
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung mình thấy nếu làm ra được cái máy đẹp và tốt như Macbook Air thì giá cũng tiệm cận giá Macbook Air, như vậy xét về mặt thương hiệu, đẳng cấp thì Acer sao cạnh tranh được đây?! Hơn nữa không thể tránh khỏi ý kiến cho rằng về mặt thiết kế có nhiều điểm bắt chước vì Macbook Air đã ra đời trên dưới 4 năm rồi, với thiết kế Unibody siêu mỏng.
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
Giá cao quá, không đẹp, thiếu VGA. Xem ra bất tiện nhỉ. Không mua.
cổng vga cũng nên dần dần loại bỏ là vừa rồi, nội cái đầu cắm đã dày gấp đôi cái máy rồi. 😁
giá cao cấu hình bt mua latop ngon hơn
sao lại mỏng nhất ta? tưởng có cái S7 12mm mà
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
i7-2517U: Ivy Bridge
có nhằm ko ta???????
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
hàng nóng hổi thì giá nó cũng nóng, công nghệ mà chỉ đôi ba tháng là giám lại giảm cho anh em múc thôi
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
Giá này thì ráng 1600$ làm luôn con Vaio Z 2012 sắp ra...
@Benjoy 1300 đô thì được con ASUS Zenbook UX31 rồi đó bạn. So về mọi mặt, Zenbook hơn xa con Acer này 😁
Ôi cái giá :/
hvmk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ em này mà sao lúc ra giá lại chát thế :rolleyes:
summer_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có cảm tình với acer, lại thêm cái giá thế kia nữa
nhưng về công bằng mà nói thì giá như vậy có xứng với cấu hình + thương hiệu không?
>đắt
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
Con Acer S3 đang khuyến mãi mua tặng kèm cái HDMI to VGA dành cho máy chiếu, con S5 này chắc khi mua cũng dc tặng kèm thôi.
namng
CAO CẤP
12 năm
Bạn nói hăng thế nên mình đoán là bạn hay tìm hiểu về công nghệ nhưng ít thực tiễn. Hiện nay trong trình chiếu VGA vẫn là chủ đạo bạn nhé. Mình dùng qua nhiều dòng máy, hiện đang dùng MBA nên mấy cái adator từ displayport ra VGA hay HDMI mình đều có đủ, nhưng hiện tại bao nhiêu máy windows có cổng thunderbold bán ra trên thị trường rồi bạn, và bạn nghĩ mấy cái adaptor đó sẽ dễ dàng tương thích với windows ko cần driver à? Và mang theo adaptor luôn bất tiện hơn là tích hợp sẵn bạn nhé.

Thêm nữa, hiện nay Toshiba Z830 là dòng ultrabook có tích hợp cổng VGA bạn nhé. Mình cũng đã mua con z830, máy rất nhẹ. Phiên bản US có đèn bàn phím luôn, lại bảo hành 3 năm. Tuy nhiên có cái dở là vỏ máy bằng nhựa hơi ọp ẹp.

Ultrabook mình mới dự 3h. Chứ laptop thường mà pin 3 cell thì kể như không có pin cho rồi
ultimate
TÍCH CỰC
12 năm
@namng
Thunderbold ngoài chức năng copy tốc độ cao thì còn là ngõ xuất tín hiệu màn hình Displayport. Nếu chưa có thiết bị hỗ trợ thunderbold thì coi như nó là ngõ xuất màn hình như macbook thôi, có gì đâu? Muốn được cái này phải mất cái kia, muốn mỏng hơn 17mm mà có VGA thì ko bao giờ có. (đó lí giải vì sao con Z830 bạn đang dùng ko mỏng hơn 17mm). Và cái mất VGA là ko ảnh hưởng gì cả vì đã có adapter. Cũng chỉ là thêm 1 cái jack thôi (mình đang dùng macbook air đi thuyết trình (thậm chí ko có cổng mạng, phải dùng cải USB to LAN cũng ko thấy ảnh hưởng gì).
@namng 3 cell căng lắm chỉ được 4h là cùng, Acer hay khuếch đại sản phẩm lắm, mà pin Acer cũng lỡm, nhanh xuống pin kinh khủng
quoctien82
ĐẠI BÀNG
12 năm
ACer 2` thiệt, chắc ra 1 cái cho bằng chị bằng em chứ cái giá này mà đi cạnh tranh với mấy thằng khác...thôi ko dám nghi tới luôn
acer mà sao giá đắt quá vậy
Acer từ nào giờ định hướng dòng giá rẻ sao lại bon chen 1 con ultra mắc thế này, làm sao chống nổi với các thương hiệu khác -> chết chắc
cơ mà ko biết nó có nhanh xuống cấp như các máy khác ko ta? Acer thì chỉ có liên tưởng đến nhanh tả và mau hư thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019