Acer ra mắt One Cloudbook, máy tính Windows 10 giá khởi điểm chỉ 170$, hai bản 11" và 14"

Duy Luân
4/8/2015 15:3Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

16Gb, cái hđh đã chứa 10G rồi
vanluan24
TÍCH CỰC
9 năm
@cunatvechai thế nên mới có tiêu đề này
Acer ra mắt One Cloudbook
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Thà xài pentium chứ ko xài celeron, core2 duo cũng đc
bản HĐH tương ứng sẽ tối ưu cho cấu hình tương ứng thôi, còn nếu cài win 10 bản gốc đầy đủ vào cao nhất thì máy cấu hình yếu sẽ bị chậm.
chip celeron thế hệ mới ngon hơn core 2 dou thế hệ cũ bạn nhé
bây giờ atom còn chạy được win 10 mượt nữa là.

bây giờ intel phát triển pentium và celeron công nghệ mới, ngon hơn trước rồi bạn ah
quan trọng là máy mượt đủ nhu cầu thiết kế
máy rẻ mà cứ cài game nặng, phần mềm đồ họa nặng, duyệt web 20-30 tab thì con nào cũng lag hết
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
@www.NgonSachRe.com Theo mình biết pentium cũng đc ra mới thay card đồ họa intel hd graphics mà hiệu năng tốt hơn
đọc báo xem film, văn phòng, gọn nhẹ, kô sợ gì thì con nầy ok ...thậm chí game trên fb cũng được 😁 :D
Gallus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc mấy bác trong này cứ nghĩ là Celeron D của những năm 200* 😆))), chết cười
Giờ nó tiến hóa lên Celeron G, J... rồi các bác ạ, dùng chung nền tảng kiến trúc và tiến trình sản xuất với dòng i cùng đời, chỉ khác là không có hyper threading với turbo boost thôi 😁

https://en.wikipedia.org/wiki/List_of_Intel_Celeron_microprocessors#.22Sandy_Bridge.22_.2832_nm.29
@Gallus celeron, pentium laptop gần đây bắt đầu chuyển sang kiến trúc atom baytrail ko còn chung kiến trúc core i như đời trước, hơi cải lùi từ intel, tuy nhiên vẫn đủ dùng
win 10 ra đời có lẽ 2GB ram hơi thiếu hi vọng vẫn có driver win 7 32
celeron nhưng sử dụng kiến trúc khác mới hơn các dòng cũ cho hiệu năng cao hơn. celeron nó chỉ là cái tên cũng giống như i3 i5 i7 bao nhiêu năm nay vẫn những cái tên đấy nhưng cho ra biết bao thế hệ chứ có phải celeron từ đời nhà tống đâu mà các thím chê giật lag này kia :p
Cấu hình thấp với thương hiệu Acer thì có vẻ cũng nhai dc, sang Sony với Á sụt thì thảm hại luôn.
ngudungsua
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cho em hỏi máy em báo up win 10 free nhưng mà em dùng win lậu có nên up ko
Con này ngon, ngon nhất quả Pin 6-7h,

Thời đại công nghệ, cần nhanh gọn, pin trâu, còn mạnh mẽ, rườm rà, pin kém, đắt tiền thì bán cho ma.

Cân đối tài chính lấy con này quá hợp lý, nhéc ba lô chắc vô tư, khỏi mang sạc, xài 4-5h đẹp rồi.

Game, ipadE, đt, Samsung E5 2 sim, khều gái ip6, lòe thiên hạ + laptop, ngồi Du Miên.....chuẩn cơm vợ nấu ở nhà 12h về ăn nhỉ 😔
mua con ni mần chi hè. chơi đc lol thì mua. hehe
capuchino92
ĐẠI BÀNG
9 năm
k biết chrome os có gì hay k nhỉ các bác ? e chẳng quen ai dùng máy chạy chrome os
lanhthuan
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ vẫn còn nhiều thanh niên kỳ thị celeron quá. :p:p:p
kimcuong139
ĐẠI BÀNG
9 năm
định mua về cho vợ lượt FB mà nhìn cạnh mh dày quá, xấu!
vodanh_tk
TÍCH CỰC
9 năm
Đối thủ của Asus X205 😁
celeron cùi vì cache vài trăm k trong khi cái kia vài M
đa nhiệm vs app nặng thì nó mí kém
còn con này luớt web xem fin or
làm htpc hợp lý!
không liên quan nhưng mà cần hỏi gấp,ai biết thông báo giùm nhé các bạn thân mến
Chuyện là mình hay hát Karaoke nên tim được mấy app hát
Ikara
karaoke youtbe
karaoke online
cái đầu tiên cắm tai nghe vào và hát thu âm qua mic gắn trên tai nghe thì thu âm được cả nhạc và lời...mình thích kiểu này vì vừa nhìn thấy chữ chạy trên màn hình và dí mic tai nghe vào hát nghe rõ và chất lượng
hai cái sau mình thích nhất vì nó lấy nguồn bài hát trên you tube bà có chấm điểm,nhưng nó chỉ ghi được giọng hát thôi ma không ghi được bản nhạc khi cắm tai nghe vào. Nếu bỏ tai nghe thì hát ghi âm bình thường nhưng mic lumia 730 nằm gần camera nên để xa mic đó thu âm rất kém,toàn phải nghiêng nghiêng máy nên rất không thoải mái nhìn dòng chữ chạy trên màn hình
Ai biết cách khắc phục hay có app nào hay như mình tả ở trên thì bảo mình nhé
CÁM ƠN TẤT CẢ CÁC BẠN
THÂN
thienson062
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua con này về thêm ổ rời nữa là đẹp
Đã từng dùng 2 đời acer và may mắn chưa máy gì hỏng hóc chỉ hết tiền mang đi bán thôi 😆))
Fải công nhân công nghệ đi lên cái gì cũng rẻ đi nhiều. Quá yêu cho cái giá :x
xinloiemnham
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang xài win10 trên con máy netbook 10", chip atom N550, ram 2GB. Vì ổ cứng của nó là HDD 5400 nên dùng có hơi lag một chút nhưng vẫn ok với nhu cầu cơ bản. Cài office mobile, chạy trình duyệt edge ngon. Thay bằng ổ SSD thì hết lag ngay. Con này giá được, đáng để cân nhắc với tablet 😃
Giá đẹp,celeron chắc 2 nhân,ấy mà bộ nhớ trong là ssd hay hdd thế,lướt web xem phim chơi game nhẹ ngon,hơn mấy con mtb giá 4tr trở xuống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019