Acer Switch Alpha 12: máy tính lai thiết kế giống Surface, tản nhiệt nước, chạy Core i, giá từ $599

bk9sw
21/4/2016 16:11Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

napoleonsb
ĐẠI BÀNG
8 năm
kết nối ít quá, phải chi có cổng HDMI thì ngon
lonely202
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn con này thiết kế rắc rồi quá cơ
Bản chất tản nhiệt chất lỏng là nó đem nhiệt từ chỗ cpu tỏa đều ra các nơi theo hành trình của nó, thay vì quạt thì thổi thẳng nhiệt ra ngoài qua khe thoát nhiệt. Thành ra tản nhiệt kiểu chất lỏng là nguyên cái máy nó ấm lên, tản nhiệt quạt thì nóng ở vài chỗ. Giải thích vậy đúng ko nhỉ?
Baracuda
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất đẹp bay giờ là thời kỳ của máy tính kiêm tablet lên ngôi
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
8 năm
Những nhược điểm bực mình nhứt của Tablet Win.

1. Nặng (750g ~ 900g thì cầm mần răng)
2. Pin íu (bự và heo pin tầm 5~7h on Screen, game thì 3h, chơi = răng)
3. Đã dày + Win mà có 1 cổng ÚB, thìv hài vãi, Cấm chuột vàoo ồhii ì cấm USB = răng)

Chắc 5 năm nữa mớmoi ng Tabwin khá lên đc.
haajubui
TÍCH CỰC
6 năm
@suzuki100602 Hì hì,

Hóa ra bấy lâu nay mình toàn dùng bằng răng 🆒🆒🆒
Mấy thánh toàn ngồi giếng mà cố đua theo chiều gió. Sự thật vẫn là sự thật. Sản phẩm này chiếm 49% thị phần sp 2 in 1 tại thị trường Châu Âu hiện tại đó
tonystark111
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dreamwater E còn nghe nói công nghệ tản nhiệt nước trên chiếc laptop core i này là độc quyền của Acer, microsoft muốn mua lại mà ông Acer còn ko thèm bán . Quá đỉnh cho sự phát triển của Công nghệ.
cấu hình khủng .mạnh hình 2k rước em này về coi phim bao pheeeee!!
sản phẩm bán độc quyền ở Trần Anh, không ở đâu có để có thể mua
Mr.Hiro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lại Văn Việt có hàng xách tay rồi bác ạ <3
Các bác chưa sài làm ơn đứng gọn sang một bên để các bác nào dùng rồi lên oánh giá em nó ạ. Chứ tầm trên dưới 20 củ thì em nghĩ nó sẽ có nhiều cái hay ho rồi. Em thật!
haajubui
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang dùng và có một vài đánh giá cho bạn tham khảo đây:
- Cấu hình: Intel Core I3, Ram 4G, SSD 128, GPU gì đó quên mất rồi 😁: Vừa đủ mạnh để dùng các ứng dụng văn phòng, vẽ vời chút (Skeetpad có sẵn, Skeetbook, paint 3D ....); chơi mấy game nhẹ nhẹ, nặng thì chơi Asphalt 8 mượt nhưng hơi nóng máy.
- Hoàn thiện: Hình thức như thế là khá ổn, trọng lượng nhẹ vừa đủ để đeo túi chéo vai.
- Bàn phím và track pad: Bàn phím độ nảy khá tốt, vừa vặn đối với các bạn có ngón tay nhỏ (giống mình :p); track pad rộng vừa đủ, phản hồi tốt, đặc biệt có cảm ứng đa điểm nên nếu dùng quen còn tiện hơn dùng chuột (để dành cổng USB cho việc khác ;)). Bàn phím cảm giác không được chắc chắn (nhược điểm duy nhất). Có thể thay bàn phím backlight nhưng giá có vẻ hơi chát và mình cũng chưa tìm được ở đâu bán 😔.
- Nguồn điện: 19.5V - 2.5A: Thiết kế bộ nguồn hơi xấu nên mình đã thay bằng nguồn của Xiaomi: tên cụ thể là Mi 45W: 20V - 2.25A, cổng USB C (có thể tìm ở Mi store - Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội) - Mình đang dùng ổn và chưa thấy hỏng máy :D:D:D.
- Màn hình và bút cảm ứng: Màn hình hiển thị tốt, chi tiết sắc nét. Cảm ứng vô cùng nhạy. Bút cảm ứng có nhiều cấp độ phản ứng lực - Cái này thì hợp với bạn nào làm về thiết kế vẽ vời (mình không có năng khiếu khoản này :oops:)
* Đánh giá cuối cùng: Hài lòng so với nhu cầu công việc và số tiền bỏ ra.
Sơ sơ thế, có cái ảnh thực tế của nó cho bạn tham khảo.
Ah quên, máy có Bluetooth 4.0 nên các bạn nên dùng chuột Bluetooth cho tiết kiệm cổng kết nối (cái các bạn thấy là Xiaomi giá 250K nhé :p)
haajubui
TÍCH CỰC
6 năm
@hoanbp Chơi sang thế :p
@haajubui con này hình nhu khác cái bạn chụp trong hình nhỉ?
haajubui
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangtien123 Cái mình chụp trong hình không còn thấy bán nữa nhé
hoanbp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haajubui Cố thêm tý dùng cho sướng , vừa làm việc, vưa game được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế