Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ACTIVATE iPHONE KHÔNG CẦN SIM NHÀ MẠNG hoặc REDSN0W

ntpminh_82
25/4/2011 11:18Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romany123
TÍCH CỰC
12 năm
cái này dành cho bác nào ip lock restore fw custom của ip world mà lười không muốn JB. :showoff:
hero007
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm rồi mà sao nó cứ báo No Sim. Máy mình là máy W. cắm vào itune thì báo "No sim installed in the iphone..."
romany123
TÍCH CỰC
12 năm
bác đùa à? máy w bác làm vậy làm gì?
hero007
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh đã restore lại FW gốc 4.3.3 nhưng active bằng itune thì nó báo "No sim installed in the Iphone...". không active được. Có bác nào biết bệnh này ko....?
romany123
TÍCH CỰC
12 năm
cái này nếu không nhầm là lỗi fw thôi. em trước up 4.2.1 cũng bị nhưng rs lại thì hết. không biết thế nào
nhoangnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách bác giúp tớ với... làm xong theo hướng đẫn... reboot lại thì itune, iùnbox k nhận được iphone nữa
cách này có dùng dc face time cho máy lock ko.chứ hackactive ko tài nào active dc face time
mrducpru
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆 cứ tưởng thế nào 😃) chứ dùng cái cách này thì dùng redsnow có tích hợp sẵn hackactive rồi có phải đỡ mệt hơn ko
đúng là con ng thường tự làm khó mình rồi nghĩ mình mới khám phá ra điều gì mới mẻ lắm 😁
anyway thì cũng thx bạn đã đóng góp cho tinh tế 1 bài khá là.... ;))
tks bạn nhiều nha cách nhày vừa nhanh lại vừa đở rắc rối cho cfw 😁
unclebanana
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi là sao e không làm được nhỉ, không thấy thư mục private mặc dù Ifunbox đã nhận là bản 5.0.1 của e đã jailed rồi
vivannam
TÍCH CỰC
12 năm
máy bác phải dùng REDSN0W jailbreak mới thấy được mục đó bác ah nếu jai rồi mà ko thấy vô cydia cài "afc2add" . cách này rắc rối
Bác chủ thớt rảnh rỗi quá nhỉ =))
Jb là xong. Tự nhiên lại thêm mấy bước tải về xong dùng ifunbox để cóp. Trong khi đó vẫn phải jb đầu tiên
Sent from my iPad 2 using Tinh tế
akita0507
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe hóa ra lại hữu dụng trong trường hợp này của mình nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1103851/
Cái này rất có ích cho việc unlock 4, 4s mới ra gần đây haha, cảm ơn bạn.
xác nhận lại là ió 5.0.1 làm như bạ ko được nhe
lqdat89
ĐẠI BÀNG
12 năm
lockdown của bác là của máy World a`.
không đc bác ơi.. hjx..
sao nó lại không nhận itunes nữa là sao
có ai giúp e không. lợn đã què lại còn què hơn thế này.. huhu
máy mình nhận đc mail của at&t xong lấy sim khác bỏ vào, sau đó cắm vào itunes nó tự active luôn. chả cần phức tạp thế
uuppppp bài này hay cho newbie
Gialam
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn chủ thớt, đã cứu được con ip4 vuotj qua màn hình đòi SIM nhà mạng để active đáng ghét. Thanks.
bo' tay o^ng.JB ro^i` thì mới dùng ifunbox vào được những thư mục trên.mà khi JB thì redsnow cũng đã hacktivite ===> cái này là thừa
Gialam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0_thanhvinh Vậy mà có trường hợp như vậy đấy. Chính tôi ngày hôm qua đây. Dùng Redsnow JB đủ kiẻu vẫn bị màn hình xám xịt chặn lại ko vào được, may là vớ đc cái topic này, cứu bàn thua trông thấy, khỏi thành cục gạch. Khi nòa bạn gặp trường hợp này sẽ thấy nó hữu dụng như thế nào.
cái này dành cho mấy bác nghịch ngầm nên máy bắt active lại nhưng không muốn JB lại thì dùng cách này cũng ổn
vậy thì thank bác ý đi ;) !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019