Active Browse va Email cho Storm

bbNovice
13/2/2009 6:57Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc là do mạng thôi. Thực ra GPRS ở Việt Nam cũng chỉ nhanh hơn dial-up ngày xưa chút thôi chứ làm gì mà ngang ngửa với Laptop xài ADSL vậy bác.
Làm theo cách của mấy bác, giờ em kiểm tra lại, mất browers luôn rồi! 😔 (cry)
LoiDaiGia
TÍCH CỰC
15 năm
bác làm thế nào mà mất luôn brower thế trời :(
Thì em cũng làm y hệt theo các bước trên chứ đâu làm khác gì, một hồi kiểm tra lại mất tieu cái browers luôn! puồn! có cách nào lấy lại không mấy bác....
Bạn thử ấn và giữ phím "chùm dâu" BB sẽ tự động bật qua lại giữa các application đang chạy (như trong máy tính bấm "Alt-Tab" vậy, bạn sẽ thấy Browser đang chạy, chỉ việc kích hoạt nó lên.
Cách này mình làm cho Storm, bạn thử trên máy của mình xem có được không.
Đã làm được và đã thử giữa Browers và opera, browers load lâu kinh khủng, thôi thì xài opera vậy!
quanbaoqn
TÍCH CỰC
15 năm
Trên trang opera k thấy chỗ down cho 9530?
thanks bro, h thì em nó đã lướt web ầm ầm
Mình tham khảo bài của bác Cảnh sát 113 thấy rất hay và làm tốt cho 9530
Vào Option -> Advance Option -> Service Book
Chọn hiện bàn phím ấn Alt+S, Alt+B, Alt+E, Alt+BB
Hiện ra một dòng chữ chọn OK
Cắm BB vào Máy tính, Mở DM chọn Chức năng restore (Advance) Restore Service Book của từng mạng vào là xong.
Tổng Thời gian làm hết 60 giây.
Bác đọc bài hướng dẫn ở trên, ấn giữ phím Alt (!?123) + 4?2? là xong thôi. Chắc là giảm xuống còn 40s. 😁
BB9530
TÍCH CỰC
15 năm
Phím ALT của Storm là nút nào hả bác....?
Em đã mở ngoặc ở trên rồi đó bác, là phím "!?123" đó.
BB9530
TÍCH CỰC
15 năm
EM hỏi rồi mới nhìn thấy (em bị cận mà) Thanks bác:wink0st:
mình làm đủ mọi kiểu rồi mà vẫn ko dc. bác nào hộ mình fát mình mời cafe >_<.
sao tui làm rồi, browser chay dòng request xong, vo fần loading no treo luôn. vo IM thi dc, ko vo shangmail dc. vo facebook dc. hic, thế là thế nào
click2down
ĐẠI BÀNG
15 năm
Report OS 4.7.0.148 offical Verizon:

Các bác xem hình nhé :
Vào trang Baomoi Mobile cái nhé, biểu tượng kết nối gprs/edge màu xanh nhé các bác.

Sau khi load xong ta có hình thế này:

Vào thử trang BBViet.net nhé có lẻ BBviet.net chỉ chơi cho các máy không cài font Unicode chăng ?:

Và trang cuối cùng quang trọng nhất đây: Tinhte.com của chúng ta:

Các tính năng khác như: Pin, xoay màn hình, ... cũng khá ổn và tốt hơn 4.7.0.122 Offical OS của Bell
CÒn nhiều điều thú vị khác đang chờ các bạn phía trước.
Nhớ là dùng SB của bác Meoluoi (dành cho mạng Mobi/Vina/Viettel), SB của bác Anworn cài vao chạy không được, chưa biết lý do (mong bác Anworn đừng buồn ....!)
2b/not2b
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác up cho cái service book của bác meoluoi lên giùm được không? mình xài viettel down cai service book của bác meoluoi ở đây http://www.tinhte.com/forum/t38483/ mà không xài được. còn cái service book của bác anworm thì không vô được là đúng rồi.
click2down
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chào bạn,
Tôi cũng down SB ở link trên thôi, bạn sau khi add SB vào rồi thì vào menu/Option/advance option/Service Book rồi nhấn vào nút menu, chọn undelete cho đến không con mục nào thì thôi, rồi vào lại browser kiểm tra lại kết quả, có thể vào manager connection, turn off rồi Turn On lại rồi check lại là OK bạn ah.
Hy vọng bạn sẽ thành công !
E dùng BB 9530 unlocked của Telus.
Lúc xài bản Rom của máy, cấu hình SB, Browser the nào cũng không kích hoạt đc browser. Sau đó e up len Rom .122, thì bản này nó tự cấu hình Sb luôn. Trong SB có 2 dòng :
WAP Transport [WPTCP]
WAP BrowserConfig [BrowserCOnfig]
Trong Default Browser của e nó để Telus WAP Browser. Chẳng có cách nào bỏ 2 chữ Telus Wap cả. Homepage thì nó tự động để w ww.telusmobility.com
Khi kết nối GPRS = Browser của em với bất kì trang nào nó đều báo
"you're not curently in an area that can handle data communication. As a result, the Browser cannot retrieve any Web pages. Please contact your service provider if the problem persists"
Chán không xài Browser nữa, chạy Opera cho nó lẹ.
Mong các bác có kinh nghiệm về vấn đề này giúp đỡ em cái hic:eek:
hic các bác đâu cả rồi, không ai giúp em giải quyết vấn đề này hết vậy huhu
click2down
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hi,
Tôi nghĩ số người xài Storm 9530 Verizon đã ít, nay Telus còn ít hơn (con Telus bạn đang dùng chắc do tôi Unlock rồi).
Theo Tôi, bạn có thể up ROm 4.7.0.148 OS Verizon Offical cho máy Storm 9530 Telus của Bạn, và làm như hướng dẫn dùng cho Storm 9530 Verizon là dùng được.
Chúc thành công ....!
teknalium
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng cái của Meoluoi lại không được nhỉ, không có Browser gì cả, của Anworm lại chậm kinh khủng. Load cái gmail nửa tiếng mà không xong.

Mạng Viettel và máy của Bell.
click2down
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn hãy xem lại bài viết phia trên đi, xem phan chọn undelete như hướng dẫn sẽ có icon browser thôi ....!
Em đã làm theo cách này nhưng browse của mình chỉ vào được google.các bác giúp e với.
Hi all,
Tui mới mua 1 cái BB 9530 hàng xách tay, ra Viettel để đăng ký GPRS, nhưng nó nói là hàng xách tay kô đăng ký đc, như vậy có đúng kô? Vậy làm sao để truy cập internet bây giờ, giúp minh cái huhuhu
Bọn nó nói "hàng xách tay không đăng ký được GPRS" là sai, chẳng qua bọn nó không thích đăng ký cho hàng ngoài luồng do chúng phân phối mà thôi. Nếu chỉ cần đăng ký GPRS thì bạn đâu cần phải ra chỗ họ, mà nói luôn là hàng xách tay mang ra đấy chẳng giải quyết được gì. Bạn hãy tìm hiểu và tham khảo các bài viết trên diễn đàn này sẽ có câu giải đáp. Bạn phải tham khảo nhiều trên tinhte để còn vọc các tiện ích khác của BB nữa chứ. Tham khảo và tự tay mình thực hành sẽ hay hơn bạn ạ.
Với Sim Viettel đã kích hoạt gprs ( cái này mình tự làm, không cần bố con thằng Viettel, Mobi, Vina ) làm giúp. Nhét vào BB từ 4.6 trở lên, nó tự thêm một icon Viettel Wap. Từ đó, ta dùng cái này ( thực ra cũng là Browser ) để truy cập Internet. 😁

Nói hàng xách tay hoặc xách chân hay cột vào người không hỗ trợ thì sai bét nhè. Đó là một cách từ trối khách hàng củ chuối của các nhà mạng Việt Nam. Không biết thì nói không biết, khách hàng có ai chửi nó ngu đâu.
quanbaoqn
TÍCH CỰC
15 năm
Mình gắn sim Viettel Sinh viên, có sẵn gprs nhưng nó k có kích hoạt browser
bo_teo
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác ơi, có cái SB nào cho storm mà dùng được MMS chưa vậy? em dùng cái SB của bác anworm thì vô net vô tư nhưng MMS chưa cách nào cài được
Cảm ơn Bác Nguyen Tung rất nhiếu, em làm theo cách của bác chĩ quá good, rất là thank
bác nào giúp tôi với, sau khi xóa rồi cái browser 1 hồi. Giờ không thể nào cài lại browser hoặc xóa đi nữa. Khi remove thi nó báo module does not exist. Khi cài lại thì nó báo unable to open file. Giờ làm sao để cài lại browser hả các bác....
Bác đã thử restore lại browser trước chưa ? Nếu vẫn k đc, xin chỉ bác 1 phương án hơi thủ công tí, cài lại OS đi ^^ 100% hồi sinh ....!
hướng dẫn kỹ hơn được không, mình dùng 9530 vào trong đó BB chi có đến 9000, cài cụ thể như thế nào để có thể dùng để gửi mail.
namy2k
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hic active browser thì làm dc rồi nhưng vô web thì vẫn bó tay, thik thì vào dc 1 trang rùi mấy trang sau cứ load hoài chả chạy gì, còn bùn bùn ngồi cả buổi cũng chẳng chịu nhúc nhích
Chào các bác....!
hiện em cũng bị bệnh như trên mà không có cách nào khắc phục cả..
mong các bác hướng dẫn giúp em với..
Storm mà ko vô dc nét thì chán chết..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019