Active Browse va Email cho Storm

bbNovice
13/2/2009 6:57Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1.Sao em active browser xong, cho chạy thử cái facebook, tài khoản của em đang từ khoảng 500k tồng; bjờ lại thành 980136 đồng tài khoản chính và 885229 đồng trong tài khoản thưởng là sao?.. Liệu tài khoản của em ngày mai có bất ngờ tụt xuống 0 đồng ko? hxhx
2. Với cả cho em hỏi, dùng Y!M trên 9500 kiểu j` ạ. Em cài Y!M vào BB theo app có sẵn trong DM; dưng mà sign in thì nó service ko hỗ trợ cho handheld này, có nghĩa là sao ạ?.
3. Sáng nay vừa phát hiện thêm, GPRS lúc chăng lúc chớ, bỗng dưng lại nhảy từ Edge sang GSM, hung vô được cái j` cả, làm em mún lấy đúng cái báo lỗi ko vào được Y!M chính xác cho các bác xem xét cũng ko được vì bây h nó đang báo là: data service unavailable.
4. Mới cả, một số web chắc chạy trên nền javascipt hay sao đó muh em vô thì nó đòi fải có javascript mới chạy típ được. Vậy, cho em hỏi lun xử lý thế nào cho hợp lý ạ.
Mới dùng máy được có mấy ngày, nên mù tịt. Mong các bác chỉ dạy 😃
Vấn đề 1 của bác thì bó tay 😁 k liên quan đến khâu kỹ thuật vọc ^^
Vấn đề 2 thì Y! trên Storm chỉ dùng ngon khi log in bằng cách vào web Yahoo rồi chọn mục Messenger và online thông qua con đường đó. Chứ bác k thể vào bằng app của Y! có sẵn trong máy đc, chỉ dùng đc khi bác ký contract bên nc ngoài và đc dùng Net của nó tẹt ga ^^
Vấn đề 3 là cái sóng của bác (đã kích hoạt đc edge nhé) sẽ dao động từ gsm đến edge tùy thuộc vị trí của bác, ở gsm thì quên vụ vào Net đi, chỉ khi sóng chuyển sang chữ edge mới vi vu đc, đây là vụ bắt sóng của Storm.
Vấn đề cuối, bó tay nốt :D javascript thì tôi k nhớ đã bao giờ gặp chưa, hình như chưa bao giờ, bác ví dụ trang web đc k nhỉ @@ nói chung lướt web trên storm thì nên vu vơ thôi, k đi sau vào ngõ ngách từng trang đc đâu #_#
Bumper
ĐẠI BÀNG
15 năm
không biết bác nào đã dùng 9530 vào web ngon lành chưa chứ mình thấy tốc độ siêu chậm, chậm hơn cả ngày xưa dùng 8320 huhu. 3G mà thế này thì 3G làm gì chứ 😔
Làm gì đã có 3G cho bác thưởng thức đâu, cái edge mới chỉ là 2,5 thôi bác à, chứ Storm mà vào vùng đất 3G là rắn hóa rồng đấy 😁, bình tĩnh đi bác, dùng edge thì chậm là tất nhiên rồi, khác gì dial-up cho PC khi xưa đâu :D
Bumper
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhưng ý mình nói là chậm hơn các dòng máy khác, Mình dùng W950 của sony thấy nó vào web vèo vèo, trong khi em Storm thì ngồi đợi dài cổ huhu
Cái này cần coi lại vạch sóng edge bác (đầy vạch or not) và thêm nữa là các dòng kia nó sx cho xài tại VN nên theo 1 cách hiểu nào đó, nó bắt sóng ngon hơn thôi. Lúc thế này lúc thế kia bác...
huytrang
TÍCH CỰC
15 năm
nếu các bác đang dùng viettel thì đâu càn active browser đâu cứ thế là ol ầm âm
Đấy là bác dùng WAP cua Viettel, hoặc dùng Opera mini roài. Nhưng nếu ko kích hoạt service book / bb browser thì bác đâu có download được đâu 😃 (VD: download gmail hay google map chẳng hạn)
Em dùng WAP vẫn down OTA bình thường mà :no6xn:
nptzip
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ủa 95xx mình bấm ALT + SBEB sao bấm dc nhỉ....? Ai chỉm ình với ...
Bạn hold phim "!?123" va sau đó lần lượt bấm 4 và ? và 2 và ?
9530 Lổi load file

Ae có cách nào khắc phục lổ này chỉ giúp mình. Khi load file từ gmail hoặc yahoo từ browse thi báo lổi " http Eror 500: internal sever eror

an unexpected condition was encountered which prevented your request from being fulfilled. this could be caused by a problem with the gateway, a problem with the détination server, or a problem with the pape itseft. please try loading a different pape. Contact your service provider if this problem pesists."
Lỗi này là do có sai sót tạm thời của server thôi, không liên quan đến BB hay đến đường truyền. Có thể refresh lại là được

Có ứng dụng riêng cho gmail và yahoo mail mà, bạn check qua browser làm gì, sợ ko tương thích
many Thanks!:biggrin9gp:

Bạn có 2 ứng dụng gmail và yahoo send cho mình đi. Mình tìm trên diễn đàn chưa găp.
Bác dùng công cụ search trên diễn đàn ra ngay ấy mà, nhưng có thể sẽ không tương thích với máy bác đâu. Tốt nhất là bác kích hoạt default browser của máy rồi down chương trình gmail, yahoo go về sài.

Hoặc sài thử Logic Mail xem, cài được cả email công ty, hỗ trợ tiếng Việt:
http://www.tinhte.com/forum/t193847/
GoogleMail_torm.zip
Chào các bác.
Tình hình với 9550 storm 2 không biết đã có phương án Active SB chưa các bác?
Theo mình biết Storm 2 chỉ chạy với mạng 3G nên các file SB hiện nay vẫn chưa dùng được.
lethanh78
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phù, may quá, e đã tìm ra cách để vô web sau mấy ngày vật vã. :rolleyes:

Điều kiện: e dùng 9550, OS .320, mạng Vina

Đầu tiên e dùng SB của bác Anworm như với con máy 8310 trước đây (bấm 4?2? rồi restore SB) nhưng không vào mạng bằng browser được. Quay qua cài Operamini thì giữa chừng báo không có kết nối.

Em chuyển qua dùng SB của bác meoluoi, cũng k ăn thua. Trong khi gọi điện lên tổng đài Vinaphone, các cô ấy bảo số sim của a đang kết nối ngon lành (đã nhắn tin cài đặt lại cấu hình GPRS và đặt lại thông số APN).

Em chuyển qua dùng lại cách mà bác chủ thớt nói từ đầu. Nghĩa là dùng ..... util để bỏ browser. Được 1 phen hoảng hồn. Khi nó hỏi pass, ấn OK và Cancel đều k được, phải tắt cái box đi mới mở được phần File Manipulation.
Nhưng sau đó mất browser mà k làm sao để có thể khởi động lại ..... util, kể cả khi đã restart máy tính.

Lúc này mới cáu. Browser thì mất. Cài Opera để thử vào mạng thì nó báo k có kết nối. Hỏi tổng đài thì báo Vinaphone khuyến cáo Storm vào mạng bằng Opera :confused1bb:. Cho đến lúc em tháo pin ra lắp lại mới khởi động được ..... util một lần nữa để nạp lại browser.

Lúc này đã chạy được gmail, nhưng browser chỉ dùng được cho wifi (cài lại Opera bị lỗi cũ: k có kết nối). Em chuyển từ 8310 qua 9550 với mục đích duy nhất là dùng 3G. Thế cho nên liền đăng ký thử gói M25 của nó (25K/tháng được 35MB free).

Vừa đăng ký xong, tin nhắn báo thành công, lập tức cài đặt gmail thành công. Bó tay. Lúc này cài lại Opera cũng chạy luôn. Mừng quá. Nhưng cuối cùng vẫn phát hiện 2 điều chưa được như ý.

1 là dùng browser vào mạng cực ngon. Nếu cài đặt k hiển thị ảnh, thì mỗi trang chỉ có mấy kb. 35MB mà chỉ đọc báo thì k biết bao giờ mới hết. Tuy nhiên, browser chỉ chạy với wifi. K có sóng là tịt.

2 là khi cài lại hoặc gỡ phần mềm nào đó (bằng BDM), browser cũng bay luôn. Nhưng chỉ cần nạp lại SB là ok ngay. E dùng SB cho mạng và wifi của bác Anworm. :biggrin9gp:

Chia sẻ với các bác tí, chúc các bác dùng Mobi và Vietel cũng sớm tìm ra cách để vào mạng với Storm.
hic, sao mình làm đầy đủ các thao tác xong. Click vào icon của Browser nó không hoạt động các bác ạ. làm sao bây giờ?
Active chỉ được rất vớ vấn, Storm 2 9550 Verizon, bị cuộc gọi khoảng 20s thì tèo, (ko nghe ko nói đc khi vẫn có connected) khi pulled reset thì lại bị mất Brower, ko vào net qua wifi được, chắc chỉ còn nước chờ ROM mới,
lethanh78
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác xem lại xem.
Hôm trước tôi cũng bị một ngày liên tục cứ gọi hoặc bắt máy khoảng 20 giây là bị ngắt.
Nhưng cái đó là do 3G hôm đó bị lỗi. Hôm sau gọi lại ổn ngay.
Máy tôi cũng hàng hệt như của bác.
Tôi cũng giống bác....
Đang dùng 9550 verizon, 5.0.0.320.....

Browser thì ko vào được, thỉnh thoảng lại mất (chảng bù cho mấy con 9530 vào mạng thôngv qua 3G vù vù)
- SB nếu dùng của Arworm thì lâu lâu mới mất
- SB dùng của Meoluoi thi vao mang tốt hơn nhưng hay mất tích bất thình lình)
Vào wifi thì thỉnh thoảng báo lỗi
Call thỉnh thoảng tự nhiên bị ngắt
Không nhắn tin cho sim 11 số được

Nguyên nhân do ROM hay SB đây?
cái này do pin khi dùng <5%, báo đỏ, sạc lại đầy là bị gọi khoảng 18 đến 30s là tèo cuộc gọi, chỉ có tháo pin ra reset
hoangnhuu
TÍCH CỰC
14 năm
Cái vụ Storm 2 này vui đây, mấy hôm đánh vật với em nó và kết luận là chờ Rom mới.
Mình dùng S 9550, Verizon

- Rom 320
- SB của bác thaiminhan (đã tích hợp 1 tudien)
- Mạng: mobifone (đã thử cả 3 trường hợp m-wap; m-wap2; m-wap3)

Nhưng vẫn chỉ vào được mạng thông qua wifi, còn 3G thì ko hiểu sao ko thể được!

Khi click chọn browser, thì hiện chữ "Unable to find the request server"

Phải chăng là dòng máy này mặc định bị chặn 1 cái gì đó....?
lethanh78
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã có nhiều người kết luận rôi mà bác:

9550 browser chỉ chạy với wifi, còn k phải dùng Operamini. Cái này em hỏi bên tổng đài Vinaphone họ cũng nói thế.
SB sẽ bị mất khi máy khởi động lại. Bác cứ chuẩn bị tinh thần 😁 để restore lại khi cài đặt
hiện tại em cũng như bác , ko biết thế nào , mặc dù up rom mới liên tục cũng ko ăn thua( hiện tại đang sài rom 0f v5.0.0.713) cũng ko thể nào vào browser..........mong các bác chỉ giáo thêm( em sài mobifone, 3g đk gói cước m50) hu hu.............
Mình cũng như thế , thấy ko ai trả lời giúp nên mình đưa lên để anh em nhà stom cố gắng giúp đỡ( mong các cao thủ nói rõ hơn về sb hay do rom)

mong OS 6.0 ko bi như vậy nữa.................hu hu giúp em với:bounce::bounce::bounce:
em đang xài 9530 Verizon OS 5.0.0.419 , em xài mạng viettel ạ. Mấy hum nay hì hụi lục tung tinh tế, cài đủ Servicebook do các bác đề xướng nhưng net vào vẫn cực chậm + phát sinh lỗi , rốt cuộc là em vừa mới phải cài lại OS hic. Bác nào dùng 9530 + OS 419 xài viettel mà active browser dùng ngon lành thì post lên đây cho em xin cái ạ
Đã mất công up lại ROM sao không thử up lên 436 xem thế nào? Còn SB của VT dùng tốt đấy,cài xong xuất hiện Bro VietWap và truy cập Web theo Bro này ( nhớ đăng ký dịch vụ 3G nhé)
zures
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác vào hẳn trang chủ của viettel mà down SB mới dành cho 3G kìa, em đang xài thấy vào mạng ngon lắm 😃
thế hả bác, em thử coi sao
bác down ở đâu trên trang của VT cho em xin cái link với
zures
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em up luôn cho bác nè. :laugh8kb:
SB-withMail.rar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM