ACTIVE WIN 8 PRO Bằng key WMCcho bạn nào đã có key nhé!

minhtuan176
24/12/2012 16:34Phản hồi: 48
Tình hình sau ngày 13/12 mình thấy mọi người có vẻ gặp khó khăn trong quá trình đăng ký key cho windows 8 pro bằng chính key của WMC mà microsoft cung cấp miễn phí đến hết ngày 13/1/2013 (hình như là ngày này 😆.

Từ ngày 13/12 trở về trước thì lỗ hổng bảo mật mà microsoft (không biết vô tình hay cố ý mà để thời gian dài mới vá 😁) đã cung cấp windows 8 miễn phí cho rất nhiều anh em chúng ta hưởng lợi...

Nếu ACE nào muốn mình có 1 cái windows 8 pro bản quyền "xịn" như vậy nữa thì hãy tranh thủ kiếm key WMC từ microsoft nhanh lên kẻo hết nhé.
Code:
http://windows.microsoft.com/is-IS/windows-8/feature-packs

Sau khi đã có key rồi ACE bắt tay vào quá trình kích hoạt nhé:

Lưu ý: các lệnh trong MS-DOS tốt nhất ACE dùng chuột coppy và paste cho chính xác nhé.
(để ý chỉ lấy dòng chữ màu đỏ và chú ý khoảng trắng)
+ Làm từng bước 1 không nhảy cóc nhé.​

Giai đoạn 1:
Làm theo hướng dẫn sau:

1. Chạy MS-DOS với quyền quản trị (đừng nói với mình là không biết mở nó ở đâu ra nhé 😃 ).
2. Nhập lệnh slmgr /ipk NG4HW-VH26C-733KW-K6F98-J8CK4
3. Tiếp với lệnh slmgr -skms fourdeltaone.net:1688
4. Cuối cùng là slmgr -ato

Tiếp đến:

Vào công cụ tìm kiếm trong Charm Bar, gõ vào add features sau đó ấn nút Search. Chọn Settings, sao đó bấm vào Add features to Windows 8

Tiếp theo chọn I already have a product key, nhập key WMC( đây chính là key mà bạn đã đăng ký được) vào sau đó ấn Next.
Sau đó đợi cho đến khi máy tự động cài WMC vào máy của bạn và tự khởi động lại máy là coi như mình đã hoàn thành giai đoạn 1.

Giai đoạn 2:

Tải file data.rar về và giải nén ra ta được 1 file data.dat

Code:
http://www.fshare.vn/file/TM4899GBXT/
Link MF:
Code:
http://www.mediafire.com/?em020474deizn2y
đến đây thì ACE hãy ngắt kết nối mạng internet giúp mình cái nhé. (không kết nối mạng nhé, nếu không sai sót ở đâu là mình cũng chào đó).

Ta lại chạy MS-DOS với quyền quản trị nhé!:

1). Gỡ key ra bằng lệnh này : slmgr.vbs /upk

Thấy nó báo successfully là được!

2). Tiếp tục gõ lệnh sau vào: sc stop sppsvc
nếu lệnh này thành công sẽ cho ra 4 hay 5 dòng liệt kê( ACE không cần quan tâm làm gì.

Quảng cáo

3). Tiếp tục gõ:attrib -s -h %WinDir%\system32\spp\store\data.dat

4). Tiếp theo là lệnh: ren %WinDir%\system32\spp\store\data.dat data.bak

5). gõ tiếp lệnh: explorer.exe %WinDir%\system32\spp\store

Lệnh này mở ra cửa sổ windows chứa file data.dat của windows (Note: cái file data.dat được để ở chế độ ẩn, muốn nhìn thấy các bạn tích vào nút unhide mới nhìn thấy nhé)ACE hãy coppy cái file data.dat vừa tải về paste đè vào cái data.dat nhé.
6) gõ tiếp lệnh: attrib +s +h %WinDir%\system32\spp\store\data.dat

7) Bước cuối cùng là ADD key mà bạn đã có (key WMC) bằng lệnh sau:

slmgr.vbs /ipk KEY

"KEY" ở đây chính là key WMC mà bạn đã đăng ký được đó nhé.​
VD: slmgr.vbs /ipk NG4HW-VH26C-733KW-K6F98-J8CK4

8) KHỞI ĐỘNG LẠI PC VÀ KIỂM TRA THÀNH QUẢ.

NOTE: BẢN QUYỀN THỨ THIỆT NHÉ. THỎA SỨC TUNG HOÀNH NGANG DỌC 🆒

Quảng cáo

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa cài thử WIN 8. Nhưng dù sao cũng thanks chủ thớt!
uiui csi
http://www.fshare.vn/file/TM4899GBXT/
die ri khong tải dc
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dovanha841993 mình vẫn tải bình thường bạn nhé.
Minh da ... win 8 pro roi neu lam lai cac buoc nay de co ban quyen xin co duoc khong ban? Minh da co key WMC. Sao minh vao trong Charm Bar, add features, Search, Settings, nhung khong thay dong nay Add features to Windows 8. Lam sao de thay no mong ban chi giup. Xin loi may minh khong co font tieng Viet.
@rename bạn xài bản pro vl nên k có add feature
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rename bản win bạn cài không có thì làm sao bạn tìm thấy. tìm bản win khác đi bạn nhé. chú ý đừng có tìm bàn VL nhé
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtuan176 bạn nè thế dùng bản pro hay pro with media tạo sẵn!
file data đó nhét ở đâu?
mình tính cài lại nè!cứ kích hoạt đc mà add key mediacenter vô là mất toeng
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@movado_38 bạn dùng bản Pro nhé. file data.dat bạn nhét nó vào đây: C:\Windows\System32\spp\store
để chính xác tuyệt đối thì bạn mở Run và paste lệnh : explorer.exe %WinDir%\system32\spp\store 1 cửa sổ windows hiện ra, hãy paste file đè vào đó.
thanh cai dặt ý
Search >> thanh thiết đặt ý là tim dc
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
nghe nói cách này không đc nữa mà bạn hiền!thế giờ chỉ cần cài win 8 pro rồi làm như cách bạn đó là ok bản quyền luôn và có thêm media center nữa ah
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@movado_38 cái file data.dat chính là mấu chốt của vấn đề mà bạn vẫn có thể dùng cách này để kích hoạt bằng key MPC. bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn là oke thội
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn gõ dòng lệnh này trước: slmgr.vbs /upk sau đó tiến hành đăng ký lại key như hướng dẫn trên là ok
@minhtuan176 nếu bản pro vl cơ bản nó không cho nâng lên pro wmc thì có làm cũng không được, chỉ có bản pro mới nâng lên wmc mà thôi
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 uh. đúng roài. là viết chưa hết ý đó
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
Mình làm đếb đọan mở
Mình làm tới đọan hiện ra thư mục mà chỉ thấy file data.pak với tocken.dat chứ ko có file data.dat
Mình làm lại hay sao.vẫn chưa dk đc
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@movado_38 cái này là do file data.dat của windows nó để dạng file ẩn đó bạn. bạn unhide là nhìn thấy ngay
legiang2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa làm xong thấy kết quả ngon lành nhưng sau đó khởi động lại kiểm tra xem active có thay đổi giống như khi active win 8 pro sau đó cài WMC rồi nhập key thông thường không. Máy đòi active win 8. Sau khi cài xong mọi người khởi động lại máy và kiểm tra active có bị lỗi như thế không?(có ảnh đính kèm) Mong nhận sự giúp đỡ của ace.
Screenshot (5).png Screenshot (6).png
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legiang2010 vụ này lạ quá. có lẽ bạn làm sai bước nào đó. bạn thử gỡ key ra rồi làm lại từ bước 2 nhé! (nhớ ngắt internet đi nhé)
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
@legiang2010 Chép file data.dat theo đường dẫn/sýtem 32/spp/store
Add lại key wmc skmgr.vbs /ipk xxx
Xong vào ấn nút kích hoạt như trong hình bạn gửi là đc
Khỏi cần khởi động lại máy ok luôn
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@movado_38 😃
legiang2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở đây mình cũng không hiểu tại sao ngày active là ngày 30/10/2012 trong khi mình vừa làm xong.
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legiang2010 vì cái file data.dat chính là file đã được kích hoạt bản quyền ngày 30/10/2012.
legiang2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã làm lại bước 2 và kết quả(đã test khởi động)
Screenshot (8).png
Cảm ơn minhtuan176!
Các bác cho mình hỏi mình làm đến bước slmgr -skms fourdeltaone.net:1688 -> slmgr -ato

thì nó báo lỗiC004F074.mình tham khảo thì biết lỗi này do timezone và đã chỉnh lại timezone nhưng ko dc.Các bác còn cái server kms nào cho mình xin

Thanhks!!!
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhanst cái này thỉnh thoảng mình cũng bị. nhưng lúc khác mình làm lại lại oke. nhưng theo khách quan của mình có lẽ là do sai lệch timezone khi bạn cài đặt. nếu chỉnh lại ko dc thì bạn để khi khác làm đi. nếu có dư time thì thử cài lại win nhé. vì mình vừa thử cài trên win 8 ảo vẫn bình thường
ok.thanks bạn.mình làm dc rồi😁
đăng ký nhận key mà hôm qua giờ không được.
nó cứ báo là ko thể xử lý đơn hàng của bạn gì đó.
help me
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@violet137 hình như không đăng ký được nữa roài 😃
to lam theo cach cua ban thi active duoc oy. nhung sao tớ ấn to hop phim window+tab lai khong giong như bản win 8 pro ban đầu thế(chỉ hiện ra một cửa sổ thôi trong khi còn rất nhiều cửa sổ đang chạy). mong ban giai dap giup minh?( co phai do file data.dat khong)
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranthu93nhoem cái này không liên quan đến file data.dat bạn nhé! 😃
Không hie63i cái WMP này hữu dụng là bao nhiều bạn cứ tìm cách tải về active này nọ nhưng rút cuộc qua bao năm tháng cũng chả đụng tới nó mà chỉ dùng phần mềm của hãng thứ 3.

Thêm cái WMP này vô cho người khác thấy máy mình có đầy đủ là chính còn xài thì chắc ít người dùng nó 😃
(.)(.)
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phnghia811 Cái này là lợi dụng lỗi để dùng key này active cho win8 ông ơi.
@(.)(.) Thì mình chỉ nói chung chung vậy thôi. CHung hỏi nhiều người sem đã bao lần dùng tới cái nì 😃
Cảm ơn thớt nhiều mình thành công rồi! 😁
doichantran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bán key Windows Media Center nè.
HELP MINH VỚI . mình đã xin và active win 8 pro thành công rồi, đang cài dùm cho mấy đứa bạn thì vô tình chạy chương trình hack win 8 trên máy giờ bị mất bản quyền, giờ có cách nào khắc phục không mấy bạn. cái key wmc kia có dùng lại đc kô? nếu không đc bạn nào có key active share cho mình với:thatloves.dao@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019