ADATA SD700: SSD gắn ngoài chống nước/bụi/sốc, 440 MB/s, 3D TLC NAND, giá từ $110 cho 256 GB

TDNC
22/11/2016 3:33Phản hồi: 32
ADATA SD700: SSD gắn ngoài chống nước/bụi/sốc, 440 MB/s, 3D TLC NAND, giá từ $110 cho 256 GB
Về bản chất thì ổ SSD đã có sẵn khả năng chống sốc tốt hơn ổ cứng HDD. Còn với ổ SD700ADATA mới vừa ra mắt đây thì có thêm hai khả năng quan trọng nữa đó là chống nước, chống bụi và đạt được tiêu chuẩn an toàn MIL-STD-810G516.6 của quân đội Hoa Kỳ. Ổ SSD này chỉ nặng có 100 gram mặc dù có vỏ bằng kim loại, sử dụng giao tiếp USB 3.0, dung lượng từ 256 GB, 512 GB cho đến 1 TB và cho tốc độ đọc/ghi tối đa đạt 440 MB/s.

ADATA SD700 sử dụng chip nhớ 3D TLC NAND được sản xuất bởi hãng IMFT. Công nghệ này cho phép nhà sản xuất có thể nâng cao dung lượng lưu trữ của ổ SSD mà vẫn giữ được tính ổn định cũng như khả năng tiết kiệm năng lượng.

SD700 có chống nước và chống bụi theo tiêu chuẩn IEC IP68 với khả năng hoạt động liên tục 60 phút dưới nước sâu 1,5 mét. Còn khả năng chống sốc khi rơi là dựa trên tiêu chuẩn MIL-STD-810G516.6 của U.S. Army.

ADATA SD700 có hai màu Black và Yellow. Giá đề nghị từ hãng ADATA cho bản 256 GB là 109,99 USD và bản 512 GB giá 189,99 USD.

Theo Anandtech
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn to và thô...ko lịch lãm tí nào...chưa bao giờ đánh giá cao adata được;)
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@kungfu9999 HDD gắn ngoài chống sốc của Adata được đánh giá rất tốt bác nhé
Gekido
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietprowap thì ý bác ấy là nó xấu và cá nhân bác ấy ko đánh giá cao thôi mà 😁 mình cũng vậy, thấy rất xấu và thô. Hàng adata đc mỗi cái giá hợp lý :D
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@Gekido Hàng này chuyên chống sốc nên thiết kế xấu bác ơi, chứ khả năng chống sốc của nó đã được kiểm chứng.
Nhìn hàng chống nước, chống bụi thấy hầm hố phết 😁
mới lấy vài con sandix extreme 500 rồi. 120gb giá hơn 2 triệu mà hết hàng toàn VN 😁
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết chống bụi, chống nước để làm gì chả nghẽ lại gắn vào mấy con action cam quay timelasepe à 😁:D:D
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
ssd chuẩn quân đội chắc là chỉ phục vụ cho qd, chứ cá nhân dùng mới khi mà để vô nước với bụi
Ổ ssd mà usb 3.0 àh
Sao ko phải là 3.1 nhỉ cho max
Nói chung xấu hơn con này của mình nhiều
@Phụng Sồ Mình đang nói về ngoại hình bạn đi nói về ....
@bibinguyen Mình đang nói về ngoại hình bạn ah
@Vodanh_vohinh Vậy nó có tương xứng với nhau đâu mà so.
Bác so con xe tank với xe sedan rồi bảo sedan đẹp hơn thì chả có ý nghĩa gì.
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vodanh_vohinh ngoại hình là điểm mạnh của con WD của bạn, thì tốc độ và chống nước/bụi cũng là thế mạnh của con adata này. Nói như bạn khác nào so container với lambo
J chứ mua ssd vẫn ưu tiên cho anh ss hơn
Nên làm kiểu dáng như cục sạc dự phòng của xiaomi thì ngon hơn
saiback
CAO CẤP
7 năm
Dùng con Samsung T3 trông đẹp hơn =) giá có lẽ là ngang nhau.
roaches
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá ổn ta
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy em ổ cứng di động của Adata hay có chống sốc, tính năng khá hay 😃
Hàng ADATA còn tùy thuộc vào thị trường nào nữa.
Ngày xưa mua 1 con USB, được 1 thời gian là chập chờn, lúc nhận lúc không. Trong khi người quen mua hàng xuất khẩu qua thị trường Nhật, trâu bò thôi rồi, tốc độ vèo vèo. 😕
vupicaso
TÍCH CỰC
7 năm
Xấu đẹp tùy thẩm mỹ mỗi người, e thấy ko đến nỗi 😁
Đàn ông vào trang công nghệ gì mà xét sản phẩm chỉ toàn chú ý cái ngoại hình. Độ bền, tốc độ, chế độ bảo hành, p/p thì chả có quan tâm. Phải chi mua xe mua váy, áo thì không nói. Mua cái sdd gắn ngoài chẳng lẻ chỉ dựa vào cái vỏ. Cứ ngỡ đang vào tạp chí thời trang.
@shrelax84 Đừng đùa. Cái gì cũng có nhiếu yếu tố quyết định cả.
Bác xem các sản phẩm công nghệ bây giờ xem, hãng nào cũng trau chuốt vẻ ngoài của nó cả.
noblemanhp
TÍCH CỰC
7 năm
Sao vẫn dùng cổng 3.0 mà không lên type C chỗ chắc chắn nhỉ. Thấy cái cổng này là tệ nhất, cắm khó mà lại lỏng lẻo.
born2lead
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính kiếm cái ssd chứa dữ liệu vĩnh cửu, ko biết có tin mấy anh này đc ko.
Mà ssd gắn nfoaif có cái nào có wireless để mình dùng đc nhiều nền tảng ko nhỉ
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
@born2lead vĩnh cữu thì bạn cứ mua hẵn cái data server lưu lại rồi bọc vỏ tàu vũ trụ quăng ra khỏi trái đất là nó vĩnh cữu à,hay mua mấy cái USB 2TB hàng tàu nhãn tàu chữ tàu ý,lưu ko bao giờ hết ko bao giờ sợ bị hư
born2lead
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TiaMi hì, mình phóng đại vậy mà. Trước dùng mấy con hdd gắn ngoài, chả hiểu sao lâu lâu đòi format nên chán, định kiếm cái sdd mà có wửieles. Con ở trên hình như dùng hdd
không biết bao giờ có ở VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019