Adidas và ý tưởng mẫu giày làm từ rác thải đại dương kết hợp công nghệ in 3D

ART+
12/12/2015 5:36Phản hồi: 36
Adidas và ý tưởng mẫu giày làm từ rác thải đại dương kết hợp công nghệ in 3D
Adidas mới đây đã bắt tay với Parley for the Oceans, một tổ chức được thành lập vào năm 2013, dành riêng cho những dự án cam kết bảo vệ các đại dương trên Trái Đất, để cho ra mắt ý tưởng mẫu giày sneaker làm từ rác thải đại dương kết hợp công nghệ 3D của chính hãng (Futurecraft 3D). Được biết, đôi sneaker này có phần thân trên làm từ rác thải nhựa từ đại dương, trong khi đó phần đế dùng phương pháp in 3D với chất liệu là vải polyester tái chế và lưới câu cá của các ngư dân thải ra đại dương.

Adidas cho biết đôi giày này sẽ "đại diện cho cách mà chúng tôi có thể tạo nên những chuẩn mực mới trong ngành công nghiệp". Còn với Parley for the Oceans, sự hợp tác với Adidas sẽ giúp thúc đẩy tên tầm ảnh hưởng của tổ chức tại buổi toạ đàm về khí hậu đang diễn ra tại Paris. Bên cạnh đó, cùng với tên tuổi của Adidas với những đôi sneaker nổi tiếng, tổ chức hy vọng sẽ nâng cao được ý thức con người về vấn đề môi trường đại dương, cũng như chung tay bảo vệ thế giới dưới nước.

Thực ra trước đây, Adidas cũng đã hợp tác với Parley for the Oceans để thiết kế nên một đôi giày cũng làm từ rác thải đại dương, tuy nhiên nếu so với đôi giày lần này thì nó xấu hơn (đôi giày lần này mang dáng vẻ của những sneaker cao cấp của Adidas như Ultra Boost). Chưa hết, chiếc sneaker đặc biệt của Adidas cũng là sản phẩm từ dự án Futurecraft 3D được tiết lộ hồi tháng 10. Tất nhiên là mọi thứ vẫn chỉ dừng ở mức ý tưởng, sẽ còn một khoảng thời gian nữa thì chúng ta mới được chứng kiến những chiếc giày từ công nghệ in 3D, cũng như chất liệu làm từ vật liệu tái chế.

411791 copy.jpg

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

YABO
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn đẹp thật
Fox Tail
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giày từ rác thải, giá bằng kim cương 😔
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
@Fox Tail chất xám ko đó bạn
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fox Tail 150$ chứ mấy mà bác so sánh với kim cương ghê vậy
phuan79
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đại Dương sao lại dùng từ "các" nhỉ?
Ý tưởng hay, nhưng mức giá ntn? Chứ như giá bán thông thường của Adidas thì mình nghĩ hơi khó bán à 😃
phuan79
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DuoLove Nếu 150$ thì mình sẽ chọn các mẫu khác của Adidas chứ không chọn sản phẩm này.
Sẵn tiện cám ơn các bạn đã giải thích cho mình vụ "các đại dương" 😃
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuan79 theo e biết thì 4 đại dương mà bác
150$ bác sẽ chọn mẫu nào của adidas
tính cả mẫu tầm 250$ quay đầu đi
ko tính Yeezy Boost vì giá resell nó ở 1 đẳng cấp khác
@phuan79 giày Adidas đâu có đắt ?
@phuan79 Đối với mấy sneakerhead em không nghĩ điều đó là khó đâu bác à @@!
Hjhj thiết kế đôi giầy này cũng được lấy từ đại dương đó nha. Bạn có thấy nó giống cái mồm con cá há ra để chân ta đút vào không! Một ý tưởng thiên nhiên tuyệt vời! Không biết có hàng xách tay không mình muốn mua một đôi, đút vào thì ấm rút ra lạnh lùng!
tegieng47bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn đế giày chất thật
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Đáng đồng tiền, lại thêm phần ý nghĩa, mua hoặc ko thôi, chứ ko có gì để chê!!
Ở viet nam không nên đi giày đắt + đẹp lya do là đường ở viet nam dành cho trâu bò đi , ở hà nội đường vẫn bụi mịt mù , mưa thì có cả bùn nữa
Chưa kể nạn nhảy giày đẹp , sơ hở tý có giày mới đi ngay 😁
sự dụng rác để sản xuất nhưng có giá bằng nguyên liệu gốc o_O
Romeo Luxaxy
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy công nghệ và độ bền của adidas nhỉnh hơn Nike, còn mẫu mã thì Nike đa dạng và đẹp hơn
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@Romeo Luxaxy 9 xác, đẹp mua nike, bền chất lượng êm thì mua adidas. Mình thích adidas hơn mặc dù kiểu nó xấu hơn nike nhiều
Bản thân làm ở nhà máy giày ở adidas, nhưng không thích thiết kế giày adidas. Cộng với thấy cảnh người Đài Loan không coi người Việt Nam ra gì (từ văn phòng đến công nhân) nên càng chán.
Không liên quan nhưng có bác nào chỉ làm cách nào mua được Adidas Yeezy 350, hot quá, cu con đòi mua mà không mua được.
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hungdunghcmc 18 củ là có bác nhé 😆
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@Hungdunghcmc tầm 14m hay 15m là có, nhiều người nhận order nhé 2 tuần là có
Klq chứ mà thích đi dày adidas hơn nike nhưng công nhận nike đẹp hơn adidas.
Mr Do
TÍCH CỰC
8 năm
Biết ngay là kiểu j cũng có bác vào so chê adidas xấu hơn nike nhưng chất lượng tốt hơn nike 😆))) cái đó thuộc về cảm nhận thì miễn bàn nhưg cá nhân mình thấy ng khen nike đẹp thường là mấy ng trẻ trung năng động. Còn mình thì thích adidas thích sự đơn giản k màu mè thiết kế ngầu như mấy con nike air max. Thích mấy con ultra boost lắm mà k với tới
dung10110
ĐẠI BÀNG
8 năm
khó chùi rửa. đạp phải shit thì xác định vứt luôn đôi giày :|
sunnie102
ĐẠI BÀNG
8 năm
ý tưởng hay và sản phẩm đẹp.
Azuky
ĐẠI BÀNG
8 năm
giầy đẹp quá
Sao cũng dc, nhưng giá dưới 1tr VNĐ chắc k có 😃
superboyvc
TÍCH CỰC
8 năm
@ball_tattoo Chưa chắc đã có giá dưới 5tr ý bác ạ -_-
@superboyvc Thôi xài Adidas loại khác cũng dc.
eddieco2013
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tương lai là đây !!
Thích adídas nhất, không ngừng sáng tạo ra các kiểu giày đẹp tuyệt vời.

Chừng nào bạn có đủ tiền mua thì sẽ biết cách để mua thôi, còn chém gió thế này thì lâu lắm 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019