Adobe CC 2018 ra mắt: thêm 4 ứng dụng mới, có thêm Lightroom dành riêng xử lý ảnh trên cloud

Trung Dt
19/10/2017 7:30Phản hồi: 66
Adobe CC 2018 ra mắt: thêm 4 ứng dụng mới, có thêm Lightroom dành riêng xử lý ảnh trên cloud
Adobe vừa ra mắt bộ ứng dụng Creative Cloud 2018 bổ sung thêm 4 ứng dụng mới và cập nhật các ứng dụng quan trọng gồm PS Lightroom, Photoshop, Illustrator và Premiere Pro. Đáng chú ý là Adobe đưa ra một phiên bản Lightroom CC mới có giá 9.99 USD / tháng cho hợp đồng 1 năm với kho lưu trữ trực tuyến 1 TB. Vì vậy bạn có thể xử lý ảnh và lưu trữ trực tuyến rất dễ dàng.

Nếu bạn muốn dùng Lightroom, Lightroom CC và Photoshop CC với kho lưu trữ 1 TB thì cần trả 19.99 USD / tháng cho hợp đồng 1 năm.
Ứng dụng Lightroom hiện thời sẽ có tên mới là Lightroom Classic CC. Trong khi ứng dụng Lightroom CC mới sẽ tự động tải ảnh gốc lên kho lưu trữ của Adobe. Ngay cả Lightroom Classic CC cũng có tuỳ chọn đồng bộ dữ liệu lên kho lưu trữ, nó sẽ tự chuyển đổi ảnh gốc sang định dạng phù hợp (DNG) và tải chúng lên. Lợi ích là bạn có thể truy cập vào kho lưu trữ ảnh trực tuyến của mình và xử lý theo ý thích.

Nói nhanh về tính năng của Lightroom CC, nó đem đến cho người dùng trải nghiệm xử lý ảnh đơn giản và trực quan hơn. Các công cụ tuỳ chỉnh được sắp xếp hợp lý và thao tác mượt mà hơn. Tất nhiên nó sẽ hạn chế nhiều tính năng hơn so với phiên bản Lightroom Classic nhiều tính năng.

Ba ứng dụng mới bên cạnh Lightroom CC trong bộ Adobe Creative Cloud 2018 là Adobe XD CC dành cho thiết kế giao diện người dùng, Adobe Dimension CC chuyển ảnh 2D sang 3D và Adobe Character Animator CC cho các nhân vật hoạt hình 2D.

Photoshop CC 2018 bổ sung một số tính năng mới bao gồm công cụ bút cong Curvature Pen, hỗ trợ định dạng ảnh HEIF của Apple, công cụ Brush cũng được cải tiến, tự động lấy nét, công cụ lựa chọn và mask tốt hơn.

Illustrator CC cập nhật không gian làm việc Essentials với Properties Panel mới cung cấp có giao diện trực quan và hợp lý hơn. Ngoài ra phần mêm cũng hỗ trợ nhiều Artboard, tùy chọn để vô hiệu hóa Zoom to Selection, hỗ trợ nhiều font chữ, và màu sắc.

InDesign CC hỗ trợ endnote và annotation, cải tiến các kiểu đối tượng, đường viền và tùy chọn để quản lý text trong Creative Cloud Libraries.

Hiện tại anh em dùng Adobe CC có trả phí đã có thể cập nhật phiên bản Creative Cloud 2018 ngay từ bây giờ.

Nguồn: Adobe
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

travietvuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình toàn xài chùa ^^
MBG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory Bác chỉ cách mình mua nhé. Mình muốn dùng gói All Apps, nhưng là Annual Plan/Paid monthly có giá $49,99/tháng
@travietvuong đã báo VTV3
The last day
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieuvn12 Thuốc thì cứ gg thôi... ra cả đống
Nhưng vde laptop giao dịch ngân hàng, công việc, v.v nhiều dữ liệu nhạy cảm nên rất ngại dùng ........
evilboyNXT
ĐẠI BÀNG
6 năm
well :|
@evilboyNXT 😁
Hình như mới đổi icon Lightroom mới, trước đó màu đẹp hơn hẳn
lovingyou92
ĐẠI BÀNG
6 năm
hình như vẫn cờ-rét dc bằng AMTEmu.vO.9.2 phải ko ạ, em làm phát ngay cho nóng
@chuongmd91 Cho xin tên Avatar ạ :D
@lovingyou92 Cái lightroom có hai bản thì cờ-rét ntn bác?
mr_doanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Rõ khổ. Click phải chuột rồi chọn "Search Google for image" là ra liền >>:
@mr_doanh Hình nào thế @mr_doanh 😁
vietnamese give no fck
catfish
ĐẠI BÀNG
6 năm
Haiz.. có nhu cầu nhưng không mua được. 😔(
catfish
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chicken29986 Chưa hiểu cách bạn làm. Địa chỉ ở Mỹ là sao? fake ip? hay là đăng ký tài khoản ở USA? Trong Adobe ID đâu có phần địa chỉ hay địa loại là chuyển vùng? Cần 1 hướng dẫn cụ thể 😃. Thanks
@catfish Tớ ko fake IP hay dùng vpn, chỉ đơn giản là lúc đăng ký tài khoản tớ để ở Mỹ, rồi sau đó lúc thanh toán thì gõ địa chỉ nhà con bé em ở Mỹ vào. Thẻ thì tớ dùng visa của anz, mỗi tháng trả 10$, nó bảo cài trên 1 máy, nhưng tớ vẫn cài trên 2 con mac, dùng thoải mái, update mệt nghỉ 😁.
The last day
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chicken29986 Cập nhật kém quá ô
Đó là hồi xưa giờ nó chặn IP ... ko cho vào bước nhập địa chỉ với thanh toán ( đang nói ng mua bình thường, ko nói vấn đề fake ip nhá)
@The last day Thì thời tớ lập tài khoản rồi mua cách đây khoảng gần 2 năm, khi mà apple chính thức từ bỏ Aperture 😔. Hồi đó thì vẫn đăng ký với thanh toán bình thường và cho đến giờ vẫn thanh toán bình thường. Mà bản CC mới có vẻ chạy nhanh hơn thật.
sao adobe k làm kiểu free bản quyền 3 năm dành cho sinh viên như auto désk nhỉ
MasaruHN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh.duong.218 autodesk free cho sinh viên 3 năm nhưng bạn ko in được nhé. Khi in ra sẽ có kí hiệu to tướng trên bản in ( Khi nào trả tiền thì mới mất ký hiệu đó ).
doccoc
TÍCH CỰC
6 năm
@MasaruHN nhân văn phế đó. giúp đỡ sinh viên
@MasaruHN Mình có thể chèn hình con mèo hoặc con gì đó vào (càng to càng hiệu quả), để che ký hiệu to tướng của autodesk 😁
@MasaruHN Ý mình là free dành cho học sinh sinh viên chỉ có nhu cầu học tập hoặc nghịch như mình còn có nhu cầu sẽ mua bt
Win7 32bit thì phải làm sao 😆
lac714
CAO CẤP
6 năm
Hỗ trợ heif rồi
khoaow
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lac714 Mình có tạo ra domain ngắn gọn dễ dùng và dễ nhớ cho anh em ai cần chuyển đổi HEIC to JPG. Mong anh em ủng hộ nha, cám ơn anh em!
https://freetoolonline.com/heic-to-jpg.html
Hoặc
https://heictojpg.online
Chàng Sóc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá tuyệt vời, nhưng càng lên cao thì máy mình chịu không nổi
polyester
TÍCH CỰC
6 năm
Mua tháng sao vậy bác trung dt
Lightroom mình bị lỗi gì vậy các bạn
Mổi lần open lên là báo lỗi off rồi on lại thì ok
nói cho vui chứ sài lậu thì không nên... sài có bản quyền đàng hoàng vẫn thích nhất
win323
TÍCH CỰC
6 năm
Mới cập nhật cho mac lúc chiều, bản cc chiếm ram kinh khủng 7gb ram trong khi máy mình có 8gb à
catfish
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi biết là không mua hoặc thuê theo tháng được, nó coi Việt Nam như rừng rú hay sao đó. Nhu cầu thì cần, thử bao nhiêu app rồi mà không đáp ứng được như lightroom.
Đang Hài Lòng Với Bộ CC 2015 rồi 😁 Ko có ý định nâng lên CC 2018 :D
Nếu bác nào có Link Full ..... Ko Die cho em nha :D
OH GOD WHY.jpg
vnltue
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho bác nào cần (Đừng hỏi nó là cái gì, anh em tự hiểu):😁

Anticloud for Adobe Creative Cloud 2018 Rev.2 by Team V.R
https://mega.nz/#!E8AxHLYK!TerIc_LxmDUfGmcZ89TodJnXG2p2Q3rOJUfRKl_BqUo

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 20GB now
mega.nz

Anticloud patch for:
Adobe After Effects CC 2018
Adobe Animate CC 2018
Adobe Audition CC 2018
Adobe Bridge CC 2018
Adobe Character Animator CC 2018
Adobe Dimension CC
Adobe Dreamweaver CC 2018
Adobe Illustrator CC 2018
Adobe InCopy CC 2018
Adobe InDesign CC 2018
Adobe Lightroom Classic CC
Adobe Media Encoder CC 2018
Adobe Muse CC 2018
Adobe Photoshop CC 2018
Adobe Prelude CC 2018
Adobe Premiere Pro CC 2018
@vnltue Windows hay Mac bro ???
@vnltue Win rồi
Bộ phần mềm Adobe CC thì quá ngon rồi, hẻo cái phí bản quyền quá chát. Tuy nhiên, nó sáng tạo ra hình thức subscribe cũng khá hay, phù hợp với ai không cần mua bản quyền mãi mãi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019