Adobe ra mắt series video ngắn hướng dẫn dùng Photoshop, video dưới 1 phút, dễ xem dễ thực hành

Gia Tường
16/3/2017 10:2Phản hồi: 52
Adobe ra mắt series video ngắn hướng dẫn dùng Photoshop, video dưới 1 phút, dễ xem dễ thực hành
Đã khi nào bạn nản lòng khi xem những video dạy Photoshop dài hơn 10 phút? Đã khi nào bạn tự hỏi "Tôi phải học cái gì thật đơn giản nhưng hiệu quả, dùng được ngay, nhanh gọn lẹ"? Nếu có thì series Youtube mới tên "Make It Now" của Adobe sẽ là giải pháp cứu cánh cho bạn: Mỗi video dạy một thủ thuật Photoshop, thời lượng video dưới 1 phút.

Lúc mới tiếp xúc với Photoshop hay Lightroom, mình phải tốn rất nhiều thời gian để tự mày mò, học các video dài thườn thượt. Vì thế chuỗi video này rất có ý nghĩa với mình cũng như các bạn mới học.

1. Hướng dẫn tạo ảnh Double Exposure:

2. Chồng ảnh với bố cục cụ thể

3. Tạo ảnh GIF từ nhiều ảnh tĩnh

4. Tạo một Poster từ mẫu có sẵn

Theo Adobe​
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanthanhtran
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảo diệu vồn
Chất quá 😁
vinhladen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay tuyet
polyester
TÍCH CỰC
7 năm
Có cách nào xài bản quyền được không ta? Adobe chặn ip Việt Nam thì phải
@chicken29986 Không được nhé 😁

Card Holder tại Việt Nam thì vẫn chặn :D
@Gia Tường Tớ vẫn đang dùng bình thường, bác không tin thì thôi 😃
@chicken29986 Vậy chắc bạn là siêu nhân rồi. Mình dùng CitiBank, những người bạn của mình cũng dùng HSBC và ANZ đều không làm được 😁
@Gia Tường tớ là người bình thường, vẫn đang dùng thẻ visa ANZ và địa chỉ em gái ở Mỹ để dùng Adobe Lightroom với PTS :D
Vãi vồn
Rất cần những video hướng dẫn nhanh gọn như này :cool:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Bổ ích thật. Hơn rất nhiều video trên mạng dài dòng mà nói ko hề dễ nghe hay quá lan man làm tốn thời gian khá nhiều để hoàn thành các bước.
May qá .. đó giờ đang khá nản cái vụ này, hên tìm được video hướng dẫn cặn kẽ cũng còn mất chục lần tua để hiểu các bước. Công nhận con đường thành thạo đồ hoạ gian nan thật ^ ^
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
7 năm
hay quá , đơn giản , dễ dàng..;)
dễ dễ vậy học vui đó!
Mới có 4 vidéo thôi hả bác chủ
ề mới có bộ 2017 mới full tẹo thử luôn klq nhưng adobe cũng trình diễn trên mac Ảnh chụp Màn hình 2017-03-16 lúc 20.36.33.png
Thiên Nha
TÍCH CỰC
7 năm
@Moc đẹp trai share key đi bạn
traiheogiong
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang coi mấy cái clip có con đứng kế bên, kéo xuống thấy cái hình nhìn phát quạu. Đẳng cấp gì cái hình đó mà để vô đây.
seven7773
ĐẠI BÀNG
7 năm
show cái ảnh khoe gì thế mốc 😆
tannamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tren ios duoc ko nhj
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
7 năm
Quá hay!