ae dùg,ip5,5c,5s,6,6+,6s,6s+ lock nhật,docomo,au,sobank,cần fix lỗi bơi hết vào đây

anhkhuyennhat
20/4/2016 1:30Phản hồi: 487
Update 25/4 nhữg máy chạy v20b mà fix đc 101 rồi mà đang lỗi gọi giây ko nhảy facetime,imessgre ko kích hoạt đc có thể làm theo bước này
còn ae fix full lỗi rồi mà tắt nguồn hoặt ấn vào nút cập nhật là máy lại lỗi như gọi ko nhảy giây, facetime imessgre mynunber mất! thì các bác làm như sau: ip phải bật mạng lên nhé, vào phần giới thiệu xem 1 lúc nó nổi phần cập nhật nhà cung cấp, thì ae ấn vào nhé, xong thoát ra vào cài đặt-điện thoại-ứng dụg sim- chọn select carrier nó nổi chọn mạng ae chọn t-mobile ấn chấp nhận rồi rút sim ra thay sim khác vào nó lại nổi chọn mạng ae chọn => ae dùng lock mạng nào thì chọn mạng đó xong ấn chấp nhận rồi rút sim ra lắp sim khác vào lại nổi chọn mạng thì ae lại chọn => như cũ nhé, nghĩa là docomo thì chọn docomo. au thì chọn au,sb thì chọn sb rồi rút sim ra cắm lại chờ 1 lúc là lên sóng, nếu máy chờ 1 lúc nó ko lên thì khởi động lại nhé! nếu lại mất thì ae lại làm lại nhé như vậy sẽ ko phải dùng đến máy tính để fix lại rồi
còn nhữg máy mới chưa fix tool bao giờ thì làm theo các bước ở dưới nhé..
B1 ;update cho ae đang dùng bản v1.3 trước mà đang lỗi mynunber,imessgre,ft,gọi ko hiển thị giây báo cuộc gọi thì các bác tả tool này về và chạy nhé nguồn Ngocha2006
http://....../GC678c
cách làm: mở tool lên chọn ô đầu tiên bên trái!Sau khi Patch xong. Chờ máy kích hoạt lại Imess và facetime. Máy sẽ hiện lại Mynumber.
- Nếu chưa hiện -> Vào Cài đặt ->Cài đặt chung ->Đặt Lại ->Đặt lại cài đặt mạng -> OK sẽ lên lại Mynumber.
( Lưu ý các máy đã chạy bản v1.3 trở về trước thì fix lại cái update ở trên nhé Các máy lock Nhật nếu không cần *101# có thể chỉ chạy bản update ở trên nhé, vì bản này hỗ trợ tốt cho máy lock Nhật)
b2:khi ae chạy xong hiện mynuneber.ft.messgre!thì làm bướ này nhé lick ngocha2006
http://....../D320x
cách này chỉ áp dụng từ ip5c,5s,6,6s nhé ae dùng ip5 thì làm theo cách ở dưới bài viết nhé
cách làm:vào xem phần giới thiệu ở ios9.2 thì cập nhật lên 23.1 nhé! 9.3 lên 24.1 nhé lên rồi bắt đầu cắm cáp kết nối với tool mới tải chọn dòng thứ 2! rồi ae rút cáp ra vào phần cài đặt xem nó về ios9.2 thì về 23.0, 9.3 về 24.0 lúc này ae lại ấn vào phần cập nhập cho nó lên ios9.2 lên 23.1,9.3 lên 24.1: xong cắm tiếp vào tool chọn dòng đầu tiên! chọ xong vào phần giới thiệu 9.2 thì 23.0, 9.3 thì 24.0 là ok
bước 3: vào phần cài đặt lại ae chọn đặt lại cài đặt mạng! khởi động xong ae vào tiếp phần đặt lại chọn đặt lại tất cả iphone dòng đầu tiên nhé! khởi động lên ae vào phần giới thiệu cập nhật lên nhé 9.2 lên 23.1 còn 9.3 lên 24.1 là ok
bước 4 quan trọng: các bác phải có 2 sim thường khác mạng nhau nhé! lúc này giút sim ra cắm sim khác vào nó nổi chọn mạng ae chọn mạng sprin ấn chấp nhận khở động lại máy nó bắt kích hoạt sim ae lại giút sim đấy ra lăp sim khác rồi chọn t-mobiel rồi khở động lại! nó bắt kich hoạt tiếp ! lần này ae lại lắp sim khác vào rồi chọn jp-docomo cho ai đang dùng lock docomo nhé,rồi khở động lại! còn ae dùg au thì chọn au nhé! sobank thì chọn sobank. thế là fix xong rồi đấy ae ạ! bác nào làm đc like cho e nhé!
<***> ip5 làm theo cách này nhé!
b1: vào phần giới thiệu kiểm tra xem ios9.2 xem lên 23.1 chưa, chưa lên thì cập nhật lên nhé.. ios9.3 xem lên 24.1 chưa, chưa lên cập nhật lên nhé, nếu đc rồi cắm vào tool đã tải chọn dòng 2 ở giữa nhé, chạy xong rút máy ra, rồi rút sim ra thay sim khác vào, rồi chọn mạng t-mobie ấn chấp nhận khởi động lại lú này nó ko cho kích hoạt, ae lại cắm máy vào tool chọn tiếp dòng 2 ở giữa chạy xong rút máy ra, rồi lại rút sim ra thay sim khác vào và chọn mạng, mác bác nào lock docomo thì chọn docomo, lock au thì chọn au, sobank thì chọn sobank, xong rồi ấn chấp nhận khởi độnng lại! thế là fix xong rồi nhé

<*> tool này không bị hao pin hay nóng máy nhé,mình test trên ip 5s và 6 rồi nên mọi người yên tâm ạ
có ae nào ko làm đc có thể ibox qua zalo hoặc fb nhé: các bác tìm số đt 01663344558 rồi inbox e hướng dẫn nhé!
487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có điều kiện thử. Trưa về thử nhưng tks bác trước
@tranngoc2c e hướng dẫn 2 bác làm trước ròii e mới đăng bài hjhj
ae nhớ làm từng bước nhé! ko đc để lại e ibox
@anhkhuyennhat Cho minhh. Hoi may minh la 4s 9.2.1 co fix kieu nay dc ko
whyworry
TÍCH CỰC
8 năm
Tôi làm 2 3 con 6 6plus lock AU chả dc cái nào bực mình vãi
@whyworry bước 4 bác chọn au chưa!
whyworry
TÍCH CỰC
8 năm
@anhkhuyennhat làm được rồi nhưng bị ko lên my number , ko lên carrier ở dưới phần điểm truy cập cá nhân , ko imes ko ft
Android M
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đặt lại tất cả ip,mất hết dữ liệu hả bác?
@Android M dòng đầu tiên làm sao mà mất đc
vậy cần có 3 sim khác nhau phải ko b?
@phanvu209 2 cái bạn ạ
Bản mình gửi test tool đã được fix lại rồi, có thể phương pháp này bị vô hiệu trên bản v1.3 chính thức. Có gì tối mình sẽ bổ xung bản v1.4 dự trên bản v1.3 test.
@ngocha2006 bác ơi,e bị no support ls bác,6s lock au đã cập nhật lại nhà cung cấp,reset lại các kiểu k đc
e chạy gpp lại đc,riêng vimax chịu :3
ip 6 docomo 9.2.1 đã thành công rồi nhá. cám ơn chủ thớt 😃
@phanngochai97 ko có gì ạ
boyandvip
ĐẠI BÀNG
8 năm
6 plus sb + heicard VC 9.2.1 làm như này có dc ko nhỉ để e thử? hiện nay ko cần fix đã lên hết my number , ft, imess rồi. danh bạ fix bằng edit prefix number ??? còn lỗi *101# với hotspot
@boyandvip đc bác ơi
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
8 năm
sau khi fix xong vào kiểm tra thì là 24.0, nó báo cáo cập nhật nhà cung cấp có cập nhật được nữa không bạn hay để nguyên dòng chữ tàu 24.0
6+ SB làm theo hướng dẫn của bác ok, đã kiểm tra được tài khoản, điểm truy cập cá nhân ok hết
@hp2hp2 nguyên chữ tàu mới là fix đc bạn à
@hp2hp2
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phanngochai97 Có nghĩa là để nguyên ko cập nhật nhà cung cấp nữa hả bạn? Căn bản là thi thoảng nó cứ hỏi có cập nhật ko!
@hp2hp2 fix đc rồi thì bạn vào phần giới thiệu nó mới hỏi nhé! bạn chọn để sau nhé
ohkeke
ĐẠI BÀNG
8 năm
rồi ae rút cáp ra vào phần cài đặt xem nó về ios9.2 thì về 23.0, 9.3 về 24.0 lúc này ae lại ấn vào phần cập nhập cho nó lên ios9.2 lên 23.1,9.3 lên 24.1: xong cắm tiếp vào tool chọn dòng đầu tiên! chọ xong vào phần giới thiệu 9.2 thì 23.0, 9.3 thì 24.0 là ok

câu này hơi rối nha bác 😆
@ohkeke làm theo từng bước là đc nhé!
ohkeke
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhkhuyennhat mình đang nói bạn viết hơi khó hiểu nhé
nhưng mình thì vẫn hiểu bạn muốn truyền đạt cái gì
phantom9790
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lung ta lung tung
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fix OK rồi bác, 6+ Sb
@hp2hp2 Fix theo các bước bác chủ đăng hay fix trực tiếp trên bản 1.3 gốc vậy.
@hp2hp2
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocha2006 Fix theo bác chủ hướng dẫn đó bác! một phát ok luôn
@ngocha2006 Bác ngocha đọc tin nhắn em gửi nhé
cơ mà vẫn sai mynumber. chán thật
Topic này cực kỳ hữu ích. Quá trình fix rất phức tạp, tìm ra được quy trình quả là kỳ công.
Cơ mà sai number nhưng IM FT vẫn đúng số của mình là ngon rồi, chẳng cần quan tâm nữa.
@haipvg bác thay sim khác nhé! kích hoạt 1 lúc xem có đc ko
Các bác test bản này nhé
http://www.mediafire.com/download/r7sptnmz9ezd27a/WiMax+IOS+9x+Mod+By+HaPhung+v1.4.zip
Bác chủ thử rút bớt vài bước xem có được không, ví dụ chạy tool xong, chuyển luôn về t-mobile, xong chuyển lại về mạng nhật luôn, xem có fix được không.
Nếu rút ngắn được, mình sẽ trích lại đoạn của bạn lên trang chính.
@ngocha2006 mình đang ở cty ko có máy tính ad ạ! bây h có bạn nào thử cho thì tốt
@ngocha2006 chỉ cần đổi sim 1 lần là ok rồi. mấy cái đặt lại cài đặt là không cần
kcold
ĐẠI BÀNG
8 năm
6 plus au 9.3.1 bác nào fix đc confirm với nhé, làm mãi ko đc
@kcold có bác làm đc ròii mà! nhớ bước 4 chọn sprin và tmobile xong rồi lần cuối nếu bạn dùng lock au thì chọn au nhé!
cần 2 sim ghép hay 2 sim thường mình đổi 2 sim thường nó ko hiện chọn mạng hĩ
@ưasdgdx 2sim thuờng ạ! bạn cắm sim mới là nó có phần chọn mạng ạ
bác chủ thớt làm cái video cho a e dễ hiểu bác ạ
em đổi 2 sim nhưng ko hiện lên chon nhà mạng ạ
e dùng heicar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119