ae giúp với

hoangfunny28
23/3/2019 5:25Phản hồi: 16
ae giúp với
upload_2019-3-23_12-23-54.png upload_2019-3-23_12-24-32.png upload_2019-3-23_12-24-41.png

tình hình là em có con lap thông số như trên nhưng vào liên minh chơi thì thấy 60fps đều đều mỗi tội nó cứ giật hình là sao vậy ae T_T
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

msnori
TÍCH CỰC
5 năm
Khi chơi game hoặc làm việc nặng bạn nên cắm sạc để đảm bảo máy có đủ điện năng cần thiết để chạy max xung nhé. Khi không cắm sạc thì để tiết kiệm pin máy sẽ chủ động giảm xung nên bạn thấy giật lag.
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
Gpu này ko tối ưu cho gaming nhưng LM cũng khá nhẹ, bạn cập nhật driver mới nhất nhé và chỉnh Best Performance:
Annotation 2019-03-23 130444.png
Kiểm tra frame time nhé, frame time ko đều = lag.
Vd như máy nó ghi 60FPS nhưng frame time: 1 khung chạy 0.9s + 59 khung còn lại chạy trong 0.1s = 60FPS nhưng sẽ giật, lag -> ko đc nhé.
Frame time của 60FPS là 16.6667ms.

Với lại stress test card đồ họa xem coi có bị đứng hình ko.
@riruan Mình monitorCPU và GPU đều thừa khoảng 50% bạn do mình giới hạn khung hình 60FPS rồi.
Frame time theo cái ảnh của bạn nó nguyên 1 đường thẳng = ổn định, còn frame time ko ổn định lâu lâu có điểm tăng bất thường như hình của mình đây.

Cho dù bạn có 999FPS nhưng frame time ko ổn định thì bạn sẽ thấy giật hình rất rõ (hôm trc trên tinhte có bài nói về cái này ấy)

Giờ mình đang bận công việc nên ko chụp ảnh đc, lúc nào mình làm cho xem.
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@max-20091 Haha tóm lại bạn ko chứng minh được trường hợp của chính bạn và bạn cũng ko xem kĩ trường hợp của chủ thớt và nhận xét hoàn toàn theo cảm tính và khoe khoang.
Quay lại vấn đề của chủ thớt, 1 cấu hính máy laptop ko thiên về gaming nhưng con cpu và gpu vẫn đủ mạnh để chơi một tựa game nhẹ nhàng như LM, khó có sự mất cân bằng giữa 2 yếu tố này. Tóm lại vấn đề nằm ở việc chơi game ko cắm sạc và win 10 tự động giảm xung như bạn msnori đã tư vấn.
Thân ái!
@riruan Ko phải cảm tính đâu bạn, mình từng bị trường hợp y chang luôn, cũng 60FPS nhưng frame time thì trên nóc ấy, update driver xong hết bị rồi.
Với lại sai lầm của bạn là bạn nghĩ ko cắm sạc mà ko chơi đc 60FPS LoL à? chơi được hoàn toàn bình thường nhé vì cùng lắm LoL chỉ chạy tầm 20% công suất của cái laptop đó thôi.
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@max-20091 "bạn nghĩ ko cắm sạc mà ko chơi đc 60FPS LoL à? chơi được hoàn toàn bình thường nhé vì cùng lắm LoL chỉ chạy tầm 20% công suất của cái laptop đó thôi."
Mình xin thua 😁
card dòng Quadro chuyên dành cho đồ họa, có chuyên game đâu nhỉ
Arch Megumin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lone hero Không chuyên game nhưng với game nhẹ nhàng như lol thì vẫn chạy ngon bạn ạ. Bạn thớt xem chỉnh lại trong game nhé
Vào trận rồi chỉnh cài đặt bỏ giới hạn fps , bỏ đồng bộ dọc, bỏ khử răng cưa nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019