aerSleep - Hệ thống nhỏ gọn hỗ trợ chữa triệu chứng ngưng thở tắc nghẽn trong khi ngủ

Hassler
16/3/2018 3:14Phản hồi: 38
aerSleep - Hệ thống nhỏ gọn hỗ trợ chữa triệu chứng ngưng thở tắc nghẽn trong khi ngủ
Hai hãng sản xuất của Anh và Mỹ là TTP VentusSommetrics vừa phối hợp với nhau để đưa ra 1 sản phẩm có tên aerSleep với mục đích hỗ trợ xử lý triệu chứng ngưng thở tắc nghẽn, một trong những triệu chứng thường gặp của căn bệnh ngưng thở khi ngủ. Sản phẩm sử dụng bơm của TTP Ventus và hệ thống giảm áp của Sommetrics này vừa được phê duyệt để phân phối tới các bệnh nhân tại Canada.

Ngưng thở tắc nghẽn là triệu chứng tắc đường thở trong quá trình ngủ, dẫn đến suy hô hấp và những biến chứng khác gây ảnh hưởng đến sức khỏe lâu dài của người bệnh. Chỉ riêng tại Mỹ đã có khoảng 22 triệu người mắc căn bệnh này. Việc điều trị thông thường sử dụng áp lực liên tuc dương lên người bệnh qua một khẩu trang gắn với 1 máy bơm không khí để cạnh nơi ngủ để bơm khí liên tục vào phổi trong quá trình ngủ. Mặc dù cách điều trị truyền thống này là hiệu quả đối với hầu hết người bệnh, tuy nhiên chả mấy ai muốn khi ngủ lại phải đeo khẩu trang và chưa kể đến hệ thống máy bơm cồng kềnh, dây rợ lằng nhằng, có khi chỉ nghiêng người khi ngủ cũng gây xê dịch hệ thống và phải lắp đặt lại, làm cho chất lượng giấc ngủ không thể nào được tốt như mong muốn.

Với hệ thống mới này, thay vì việc sử dụng áp lực dương thì Sommetrics lại làm theo hướng khác, phát triển 1 hệ thống áp lực âm có thể tạo chân không ở phía bên ngoài cổ họng, giúp nâng các mô ở cổ họng và lưỡi để mở đường thở cho bệnh nhân. Ngon lành hơn là sau khi hợp tác với TTP Ventus, cả hai đã cùng đưa ra 1 sản phẩm hoàn chỉnh không cần dùng bơm hút chân không ở ngoài nữa mà sử dụng Disk Pump để ngay trên thiết bị, giúp đưa ra sản phẩm cuối cùng gọn nhẹ nhất có thể, hoạt động lại êm ái không ồn ào, đem lại 1 trải nghiệm cực kì thoải mái đối với người bệnh.

Theo như các phản hồi của bệnh nhân thì 70% bệnh nhân cho biết sẽ sử dụng aerSleep điều trị lâu dài cho chứng ngưng thở khi ngủ của họ. 88% bệnh nhân cho biết trải nghiệm của họ với thiết bị này tốt hơn so với các phương pháp điều trị trước đây. 82% bệnh nhân cho biết giấc ngủ của họ tốt hơn khi sử dụng aerSleep so với giấc ngủ ban đêm bình thường

Dưới đây là video giới thiệu qua hoạt động của hệ thống này, mời các bạn xem

Tham khảo Sommetrics.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungtomtest
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ lắm bệnh kỳ quặc. Ngưng thở khi ngủ thì ác ôn quá
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenminh56547 vậy à bác. Thi thoảng tớ cũng bị vậy
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bestofstrongman tớ hơn đầu 3 rồi.
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nbqvdp Mình cũng thi thoảng bị hiện tượng như của bác nhưng mình nghĩ là do tinh thần mệt mỏi.
@hungtomtest Không thời ấy còn rất trẻ U20 mà, chả có lo nghĩ gì, chỉ có ăn và chơi là chính, học chỉ là dạo mát trong công viên. Cho nên mình nghĩ không phải là tinh thần
Có cách nào đặt mua ko bác ơi. Em bị cái này. Cực khó chịu. Khi ngủ hay bị ngừng thở. Tỉnh dậy thở dốc như sắp chết. Đêm bị mấy lần. Ko thể ngủ ngon được. Giờ mới biết đây là bệnh ngừng thở khi ngủ. 😔
@Maithetung021193 Biêt gì. Đi khám đi đã nhé, có chẩn đoán xác định rồi dùng
@Maithetung021193 Thử tập, nghiên cứu thể loại gọi là thở có chủ đích như thiền, khí công xem sao. Sẽ cải thiện nếu bạn kiên trì và quyết tâm.

Bệnh gì cố gắng không phụ thuộc vào máy là tốt nhất
net2sonic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng cần mua.
bác nào mua được không?
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
nhiều lúc mình cũng quên thở khi ngủ =]]
xong lại thấy ngạt và thở dốc. éo hiểu,
minhxanhdo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jlovec Đi khám cho chắc
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
@minhxanhdo thôi. chả chơi. kệ nó .
giờ m rất quan ngại vấn đề đi khám bệnh =]]
cứ thong thả mà sống thôi.
cũng không gọn mấy 😃
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
ngáy là hiện tượng ngưng thở khi ngủ cho ai chưa biết
@fdtre ngáy có1 nhieu dạng ngáy chứ ko fai cái nào cũng có liên quan ngưng thở khi ngủ
85 euro trên mạng, mà chưa bán VN mình.
@Hoàng Đức Dũng mua ở đâu vậy bác? em tìm mãi mà không thấy chỗ nào bán
punkprince
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Đức Dũng Mình đang ở nước ngoài bạn cho mình hỏi mua trên trang nào được ko nhỉ ?
Quá hay. Chúc mừng ae tinhte, hihi.
Sản phẩm tuyệt vời! Đúng bệnh mẹ mình. Đang hỏi để order 1 cái cho mẹ. Giải quyết triệt để đc thì quá tuyệt vời.
@manhhung_cak2 Đi khám trước khi sử dụng nha bạn. Bệnh này nam gặp nhìu hơn nữ á
Có ai ngủ dậy thấy mệt trong người không ?
@nefertem Ngưng thở r
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thì bị ngược lại, mình thở quá nhiều đến nổi sáng này cũng nghe hàng xóm hỏi nhà mày mới nuôi con bò hay sao mà rống cả đêm, có khi lại hỏi ban đêm sao lại đem gỗ ra mà cưa vậy
vunh94
CAO CẤP
6 năm
Em mập và ngáy ngủ, cần thiết bị chống 😔
đầu 3 mà hem để ý chứng này hở vậy sức khỏe bác siêu rồi. ở nhà nếu có ai ngủ ngáy, ngáy từ họng chứ ko phải ngáy từ mũi, chịu khó đêm khuya nghe tiếng ngáy đó sẽ ít nhiều hiểu về bệnh này đó
tutuan1709
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mập ngủ ngáy, và thức dậy mệt chắc cũng bệnh vậy rồi. cái này bán chưa ta, ở VN có loại nào giống vậy không 😔
peterpan80
TÍCH CỰC
6 năm
lỡ nó bị lỗi rồi bóp cổ lun thì sao nhỉ??? 😆)))
Bienlang18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay quá đi
ngưng thở khi ngủ gọi là chết lâm sàng tạm thời
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Càng công nghệ thì càng nguy hiểm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp