Age of Empires: Definitive Edition chính thức phát hành cho Windows 10, giá chỉ 115.000 đ

Trung Dt
20/2/2018 12:51Phản hồi: 301
Age of Empires: Definitive Edition chính thức phát hành cho Windows 10, giá chỉ 115.000 đ
Đúng như lịch trình, trò chơi dàn trận Age of Empires: Definitive Edition đã chính thức được phát hành trên Microsoft Store. Điều hấp dẫn là Microsoft đã ưu ái cho thị trường Việt Nam khi đưa ra mức giá 114.950 đồng cho tựa game này thay vì mức giá niêm yết 19.99 USD (khoảng 450.000 đồng). Tất nhiên giao diện tiếng Việt cũng có sẵn để người chơi khai thác hết được những tính năng của trò chơi.

Với phiên bản này, nhà phát hành Ensemble không chỉ cải thiện chất lượng hình ảnh với sự hỗ trợ độ phân giải Ultra HD, tăng cường độ chi tiết của giao diện mà còn nâng cao chất lượng âm thanh, đồng thời bổ sung thêm một số chức năng cho tựa game đã gần 20 năm tuổi này.

Cấu hình tối thiểu cho Age of Empires: Definitive Edition gồm CPU lõi kép 1.8 GHz lõi kép hoặc tương đương, RAM 4GB, đồ hoạ Intel HD 4000 trở lên hoặc card đồ hoạ nVIDIA / AMD đáp ứng điểm số trên 500 của ứng dụng đo Passmark G3D. Cấu hình đề nghị gồm CPU 4 luồng 2,4 GHz tương đương trở lên, RAM 16GB và card đồ hoạ rời nVIDIA GTX 650 / AMD HD 5850 trở lên.

Link tải game tại Microsoft Store:
https://www.microsoft.com/vi-vn/store/p/age-of-empires-definitive-edition/9n2kmdvlk85d#

Age_of_Empires_definitive_edition_tinhte_1.jpg Age_of_Empires_definitive_edition_tinhte_2.jpg Age_of_Empires_definitive_edition_tinhte_3.jpg Age_of_Empires_definitive_edition_tinhte4_.jpg Age_of_Empires_definitive_edition_tinhte_5.jpg
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 mình ko biết chơi trò này, ko thích game thể loại này cho lắm
@mgg。vn Mình thích aoe 2, ko thích aoe 1. Trước mình có mua bản aoe 2 hd trên stream rồi nên chắc cũng ko cần bản này.
chitrung712
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 ko chơi ko có nghĩa ko có tuổi thơ...8x đây nhưng ko chơi, tuổi thơ chơi mỗi cs, quake, Star craft
00986
TÍCH CỰC
6 năm
@chitrung712 hầu như ở ngoài bắc thì đánh AOE, còn trong nam thì lại chơi starcraft với counter striker nhiều hơn
binha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chitrung712 Bạn giống tôi quá :v 87 và chưa bao giờ thấy AOE hay.
RTS với tôi chỉ có Starcraft và Warcraft. AOE chơi thấy quân ko cân bằng và đồ hoạ xấu xấu sao á
kakaoclassy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có Vietnamese không???
@quancutecute Aoe 2 mới có quân Vietnamese. Còn bản này chỉ có tiếng việt thôi. 😃
tuanday
TÍCH CỰC
6 năm
@phongpt.neu The vietnamese mới là người việt chứ nhỉ?
@tuanday viet nam: nước vn. vietnamese: tiếng việt. vietnamese people: người vn.. khi vietnamese đứng sau be thì cũng có nghĩa là người vn. (i.e: I am vietnamese).... trước 1 tên nước thì k dùng mạo từ "the", trừ một số trường hợp.. 😁
ides
CAO CẤP
6 năm
nhìn cái đồ hoạ chán hẳn 😁
Đang tải về
@thienvk Phải mua 110k đó bác, chứ em đâu có key gì đâu?!?!
@thienvk Giá chỉ có 115.000 quá rẻ cho 1 tựa game huyền thoại cớ gì không mua mà đi tải bản thuốc?
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@qquocddatdk rẻ mà tìm cái thẻ visa dk internet banking cũng cực, thẻ mình thì xưa bị khóa rồi lười ra ngân hàng làm lại quá, làm lại cũng phải đợi mấy ngày kích hoạt
@thienvk Chơi offline được không bạn ơi ?
Một thời để nhớ. Giá ok!
DayLight1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá thơm thế xúc về chơi nghịch cũng bõ laptop văn phòng
ntlvn
CAO CẤP
6 năm
Click vô nó nhay ra store giá buy vẫn là 19.9 USD 😔
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@ntlvn Chưa đổi store sang VN rồi
MGunner
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntlvn Vào Settings đổi sang region Vietnam là chuyển lại thành store của VN nhé bác
@ntlvn Store VN ban nhe
upload_2018-2-20_21-26-12.png upload_2018-2-20_21-26-12.png
ntlvn
CAO CẤP
6 năm
@gaucon3503 Thanks!
Nhà nghèo, Hóng bản full c r a c k !
sambidao88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fioh_tuananh trời địu....thật luôn hả?
WWind
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fioh_tuananh Có hơn 100k mà còn lấy lý do nhà nghèo!? Đúng là không biết nhục.
@spyhunter88 mình không rượu bia, không thuốc lá, không cờ bạc nhé.
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
Pre order từ lâu và đến đúng 00h00 hôm nay thì chơi đc. Thấy quá nhiều cái mới và quá khó nhìn khi chơi. Cần thời gian nữa để thích nghi
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
tính ra rẻ chán, bằng 1 bữa đi ăn với bạn bè 😁:D
Chimsedinang đâu
@Nguyễn Đăng Khắc Tau đây
@trimsedinang Chim không phải trim =))
@trimsedinang :v
ptk8588
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Đăng Khắc =))
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
@trimsedinang Trim sẽ đi nặng chứ đi nắng gì
cái quan trọng là balance trong game thì ko thấy nhắc đến
@socutezen0s bạn lên gg tìm nha. nâng cấp đòi hoạ và cân bằng lại hợp lý hơn trước . vd hươu chết trong móng nhà thì k đóng đc nhà . gom dân kích vào 1 ruộng nó sẽ tự tản ra . ... cân băng lại sức mạnh quân ...
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mimi_emyeu Giống aoe 1 hay giống aoe 2,3 hả bác?
@TedVu247 nó là aoe1 bạn ạ. được sửa lại hợp thời hơn thôi .
Long kengg
TÍCH CỰC
6 năm
@socutezen0s Shang yếu đi nhiều , Mac thì mạnh hơn 😆 cân bằng lắm rồi, ko bug đc ruộng nữa nên ko còn những trận kéo dài thôi
Không có tiền mua mà cấu hình này máy cũng chơi lag . Thôi cứ chơi emprire 2,3 cũ là được
@anhlucky2 Cấu hình thấp mà bác, vào game thì chỉnh low thôi,
luongitvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái cũ nhìn quen rồi, cái này mới khó thích ứng
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chơi khó hơn bản cũ nhiều. Quân cũng có sự thay đổi về tính năng. Bác nào chơi lên youtube tìm bản trận chim sẻ đánh test rồi
@sinhtv77 Khó ló cái khôn thôi bác. Đừng sợ!
nohara
TÍCH CỰC
6 năm
@sinhtv77 từ khóa là gì bác ơi, e tìm k ra
@nohara https://www.youtube.com/channel/UCdz4q1o0C3LVAWvTRDjWaBg
Ưu ái cho Việt Nam thì người ta vẫn chơi AOE 1 thôi.
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
6 năm
@Thạch Quốc Khoa Bác tự lên gg mà tìm nhá! Vận động tay chân đầu óc tí
yeucodon
TÍCH CỰC
6 năm
@Thạch Quốc Khoa cái này khả năng nếu đánh onlien sẽ đánh qua hệ thống của xbox chăng
huanneu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thạch Quốc Khoa Đánh qua GameTV Plus hoặc CGA đó bác
@huanneu Cảm ơn bác. Ng lịch sự như bác thật hiếm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119