Ai đã hack vào server của Facebook?

Duy Luân
2/5/2016 3:9Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Facebook có vẻ hời hợt với hacker. Nhớ có lần báo noi có ng đăng dc stt tren trang cá nhân của mark để cảnh báo lo hổng mà mark chả phản ứng tích cực j
yaj@
ĐẠI BÀNG
8 năm
10k$ quá ít so với sức bỏ ra
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
tóm tắt nội dung chính của bài viết này là facebook QUÁ KEO KIỆT! khi đã không trả công xứng đáng cho những người tìm ra lỗ hổng bảo mật khổng lồ của facebook!
p/s: càng giàu thì càng keo kiệt mà
TiaMe
TÍCH CỰC
8 năm
em chỉ ước FB phá sản.bị vài vố như sony film kỳ đó
Đúng là rẻ thật. Nó vào lấy it acc bán cho bọn khác thu cả đống lời
Nhiều từ chuyên môn quá đọc chả hiểu cái gì
Ở VN mà có những anh hacker dạng này thì chắc chắn là bị 1 trong các vấn đề sau
1.chưa có người yêu
2.cận lòi
3.vệ sinh cá nhân kém
4.quá gầy hoặc quá béo
Cứ nghĩ 30/4-1/5 có biến nên mới bị chặn. 😁
lovesen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tin này 2-3 tuần nay rồi mà nhỉ :3
@lovesen Đúng rồi, tinh tế cũng có nói lâu rồi, nay viết lại chi tiết về quá trình hack của ảnh thôi
FB trả công bèo thật, tuy nói đây là sv tạo ra cho chương trình Bug Bounty nhưng mình lại nghĩ đó đúng thật sự là lỗi hệ thống sv.

Vấn đề bảo mật thì ở đâu cũng có. Ngta cầu thị nên thường tổ chức các chương trình "tự vạch áo cho người xem lưng". Chứ ở VN mấy ông mà làm thế là vào tù cả nút cho dù báo hay ko báo cho nạn nhân 😆. Vì khi bị phát hiện, CA sẽ ập vào, niêm phong máy tính, ổ cứng các loại blah blah. Về đến đồn CA r thì mọi ng cũng biết kết cục 😁
vậy hôm qua, 1-2/5, FB không vào đc thì sao nhỉ các bác?? mình ở BG
thptquochoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hấp dẫn như truyện trinh thám
yoyo20
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em xin lỗi, em chỉ muốn theo dõi 30 con bồ của em xem tụi nó có tạo acc giả hay không, nào ngờ mỗi đứa có tới 10 acc. Em hứa sẽ không tái phạm nữa.

Mà facebook trả vậy là nhiều đấy, lần trước em báo cáo lỗ hở trên trang tinhte.vn mà chỉ được thưởng một tháng uống cà phê miễn phí thôi.
dịch hay ghê. Mà vấn đề là Duy Loăng đọc nhiều dịch nhiều mà có tìm ra dc lỗ hổng của tinhte ko.
ndt9867
ĐẠI BÀNG
8 năm
Viết bài yêu cầu ghi nguồn cung cấp
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đáng ra nên để lỗi ấy , để thằng thủ phạm quay lại sửa rồi bắt tại trận , truy vết và tìm kiếm địa chỉ , lại chỉ sửa lỗi thôi .
bboybill
ĐẠI BÀNG
8 năm
200 củ thì quá bèo cho 1 hacker....
Bài này muốn được share trên facebook thì tốt nhất không có các từ sau: Formosa, vũng áng, tôm cá... hoạc đại loại
có khi mình nằm trong số 300 đấy cũng nên. 😔
Keo kiệt thế sớm muộn cũng đi sớm thôi Mark ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019