Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ai xài iphone 5c help em với!!!

Junrie
3/7/2014 18:30Phản hồi: 27
em mún mua ốp lưng cho nó mà kím khó quá, các bác cho xin địa chỉ giúp em
với lại em hỏi với là mình đi dán keo máy, mấy anh thợ bảo sợ máy em dán bị tróc sơn, có ai kiểm nghiệm việc này chưa ạ?? có thật là dán rùi tháo ra bị tróc sơn ko ạ?!?!
em thì mún dùng máy chỉ dán keo ko ốp vì máy nó đẹp sẵn rùi, nhưng khổ cái mấy anh thợ nói thế nên em đành kím chỗ mua ốp đẹp mỏng cho nó, các bác giúp em với!!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tào lao để trần dùng vô tư

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Hoangpnj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@-Kien.kOy- Nó sẽ bị trầy hết mặt lưng đó.
bên mình đang thanh lý ốp 5c này bạn
http://baodaipad.vn/phu-kien-iphone/bao-da-op-lung-iphone-5c
Giúp em với ạ
có cái mới mua bán máy rồi đẹp cực bạn mua ko nhưng mình ở hải phòng để rẻ 70k , còn nguyên túi đựng case mua 100k , ốp lưng trong suốt màu trắng đục bằng silicon cao cấp chống vân sờ cực thích
@quoc_anh_1603 mình ở tphcm, bác ở xa quá 😔(
ủa 5c là vở nhựa sao mà trầy sơn được nhỉ.
Mình nghĩ nhôm thì còn trầy chứ nhựa cứ cho nó ở trần cũng được.
😁
Hoangpnj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@silverhand31 Nó sẽ xước mặt nhựa ở lưng
chắc bạn tìm cái ốp để che phần sau à
thì cái gì mà k trầy bạn, chắc saphire thì k thôi quá. Mình nghe trầy sơn thì tưởng nói là bong sơn.
Nhựa trầy cảm giác k xót bằng nhôm trầy, nên có trầy cũng k sao.
Hoangpnj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở tgdd cô bán đó (200k), ko thì ra phụ kiện giá rẻ ở Le quang Định (go vấp). Ở Tân phú hay bình tan thì ghé nga 4 go may. Gia tam 50-70: cũng đẹp đó.
dán leo trong thôi bạn,nhìn cho đẹp.chứ bọc tùm lum vào mất chất iphone lắm 😃
Em cũg ra thợ kêu dán keo trong mà ngta nói dán sẽ bị tróc sơn mất lớp sơn của máy làm em xanh mặt lun, em đâu nghĩ iphone mà lại sơn lại dễ tróc thế, thợ nói zạ nên em ko zám dán, có bác nào kiểm nghiệm dc zụ này chưa ạ??
Hoangpnj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Junrie Bản thân thằng 5C khác 5 và 5S là ko có miếng dán mặt lưng chuyên biệt nên có muốn dán chỉ dán keo trong thôi, nhưng:
Không dán keo trong được đâu. Khoan nói đến vụ tróc sơn mà có lẽ do thợ họ không dám dán mà thôi vì : dán keo trong sẽ che hết phần ống kính camera sau, mà nếu dùng dao lam cắt thì nó sẽ bị xước lớp nhụa đó. Nói chung là không dán keo trong được!
dán mh mặt trước
mặt sau dán keo trong + ốp vào nhìn mê liền
ốp 5C hiếm nhưng nhiều loại đẹp lắm đó 😁
ốp vào là như 5 black liền :D
@app_luxury_2013 Bán ở đâu bác? Em kiếm mà toàn ốp xấu ốp zô máy dày mà y chag đồ tung của, dán keo ko có bị tróc lớp sơn pk bác???
Qua mấy xe bán dạo chỗ cv lê thị riêng
Rẻ thúi mà đẹp lắm.
Lựa cả ngày k hết
@cuthang1992 Rồi bác, ko có xe nào có, em đi 1 dọc hỏi từng xe từng tiệm lun 😔(
@Junrie Chài. Đen thế
tigerii
TÍCH CỰC
10 năm
qua cửa hàng công anh trên đường 3/.2 nha bạn.
bau74 m vô mua thấy nhìu mẫu lắm.đủ kiều hết.giá cũng ok
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Ui zùi,b cứ dan keo trong cho đẹp.bong thế nào đc sơn.con 3gs ngày xưa chẳng dán keo trong rồi khoét chỗ camera bằng dao lam chứ sao.làm gì có miếng dán cho 3gs như 4-5s bjo.quan trọng là tay nghề của thợ thui.b yên tâm là nó k bong đc sơn đâu.sau này ip6 mà có viền cong thì cũng phải dán keo nốt.làm gì có miếng dán cho mặt cong.hoặc là sau này nó mới có 😁
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Mua 5c lại muốn ốp cho nó giống 5 thường thì phang ngay 5 thường cho xong 😁 mình thấy 5c màu mè cũng đẹp mà
ốp này khó tìm thật .mình lên mãi hà nội mới mua đc. có cả dán sau nữa.
Đây là ốp lưng xịn của ip 5c xách tay từ mĩ. Loại này xài ổn, bị rớt mấy lần mà máy cũng không sao vì nó bảo vệ máy rất tốt. Cầm rất bám tay, đi xe máy thì xài 1 tay ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019