AirDroid, app giúp truy cập và điều khiển nhiều chức năng của máy Android từ trình duyệt trên PC

Duy Luân
26/4/2013 23:3Phản hồi: 173
AirDroid, app giúp truy cập và điều khiển nhiều chức năng của máy Android từ trình duyệt trên PC

Hiện nay trên Google Play có khá nhiều phần mềm giúp chúng ta dễ dàng điều khiển thiết bị Android từ máy tính. Tuy nhiên, trong số đó có một app tên AirDroid thật sự nổi bật so với những phần mềm khác có cùng tính năng. Sau khi đã cài AirDroid lên máy, ứng dụng này sẽ cung cấp cho bạn đường link để mở giao diện nền web bằng trình duyệt trên PC. Bắt đầu từ giờ, bạn có thể kiểm soát và truy cập vào rất nhiều nội dung trên thiết bị Android của mình, từ tin nhắn, danh bạ, lịch sử cuộc gọi cho đến danh sách những ứng dụng có cài trên máy, duyệt file, xem video, hình ảnh... Với giao diện nền web cực kì thân thiện và mô phỏng lại môi trường desktop, bạn có thể truy xuất gần như tất cả những nội dung trên máy Android. Bạn thậm chí có thể trao đổi file không dây giữa máy tính với thiết bị di động, ra lệnh cài APK, xem mức độ pin còn lại, trạng thái mạng, soạn thảo và gửi tin nhắn, điều khiển camera của điện thoại/tablet, tìm kiếm máy lúc bị thất lạc, chơi nhạc,...

Để sử dụng AirDroid, trước hết bạn cần tải và cài app này về máy Android của mình (miễn phí trên Google Play). Sau đó, chạy app trên điện thoại lên, tiến hành đăng kí (có thể dùng ngay tài khoản Google sẵn có trên máy cho nhanh). Sau khi hoàn tất, AirDroid sẽ hiện ra một hai hai đường link để bạn lên PC rồi nhập nó vào trình duyệt. Đường link http://web.airdroid.com giúp bạn truy cập vào điện thoại mọi lúc, mọi nơi, kể cả khi PC và thiết bị Android không ở trong cùng một mạng với nhau. Đường link dạng http://192.168.0.x:8888 thì chỉ dùng được khi cả hai máy đang truy cập cùng mạng Wi-Fi. Nếu đang ở nhà thì việc sử dụng http://192.168.0.x:8888 sẽ cho tốc độ nhanh hơn.

AirDroid Web | Manage your phone on web

Your Android, on the Web. Manage and remote control your Android from a web browser, all over the air.
web.airdroid.com

Những bạn nào cảm thấy bỡ ngỡ vì quá nhiều chức năng thì hãy chờ trong vài ngày lỡ sắp tới, mình sẽ có gắng viết một bài hướng dẫn sử dụng cho các bạn.

Một số tính năng của AirDroid
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình toàn dùng cái này để thay thế cọng cáp đầy rắc rối:p

Sent from my C6603 using Tinhte.vn
@bachhaiduong29 thừa sức nhé...tải về mà tự tìm hiểu đi...
@bachhaiduong29 được chứ nhưng yêu cầu cần WIFI làm trung gian 😁
@kellly_Centrino™ Chuẩn như Eddy luôn 😁
@kellly_Centrino™ ax thế 3g ko đc hả huynh?
Hix không có hướng dẫn chi tiết 😔
@bjnhduongboy Tải về dùng thử biết ngay (nhớ phải kết nối cùng 1 mạng wifi cho cả laptop và smartphone...

Hí hí....cái này mình cài lâu lắm rồi....lần đầu tiên mình biết đến 1 App hữu dụng trước khi tinhte.com đưa tin
@Androidpm có gì mà khó hiểu chứ bạn? cứ vào là biết hết à...nó cũng đơn giản mà 😁
@pomnhim Bạn nói rõ hơn về chỗ "...PC và máy phải dùng chung đường mạng..." được không? Tui lùng bùng trong đầu quá! Thanks!
@Shaigp cùng chung mạng có nghĩa là:
- PC vô wifi tên: Mr.Tèo
- Điện thoại cũng vào wifi tên Mr.Tèo;
Cái này theo dỏi máy khác dc khong ta
dùng 3g có đc ko các bác
@valentine1216 "....Sau khi hoàn tất, AirDroid sẽ hiện ra một hai hai đường link để bạn lên PC rồi nhập nó vào trình duyệt. Đường link http://web.airdroid.com giúp bạn truy cập vào điện thoại mọi lúc, mọi nơi, kể cả khi PC và thiết bị Android không ở trong cùng một mạng với nhau. Đường link dạng http://192.168.0.x:8888 thì chỉ dùng được khi cả hai máy đang truy cập cùng mạng."
em nghĩ chắc đc, bác thử đi 😁
@PrisonBreak1908 3G không chơi đc cái này, 1 tháng nó cho Data usage 100 MB
minhbm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@valentine1216 dùng được 3g bằng cách vào link http://web.airdroid.com và đăng nhập bằng acc đã đk.
Nó nắm quyền sinh sát cái phôn của mình. Xài cái này "lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn"
khoa_90
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtamtranvan Phải nói là lợi thì có lợi nhưng pin chẳng còn 😁
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtamtranvan vậy té đi khỏi dùng k ảnh hưởng gì. thế theo bạn thì dùng phần mêm gì k ảnh hưởng mà lại free dùng tốt!
gket9x
TÍCH CỰC
11 năm
cụ thể hơn nữa đi ak
@gket9x cài vào, dễ dùng ko ý mà, trước bản beta chỉ cho dùng trong 1 mạng wifi, giờ nó update cải tiến dùng từ 2 mạng khác nhau
Bật trình duyệt, gõ web.airdroid.com,gõ pass từ soft trên điện thoại hay đơn giản là dung camera xác nhận barcode trên web và truy nhập, sau khi kết nối thì có thể cop nhac, video, ảnh, cài đặt app trên google hay ngoài luồng (cái này cần bật chế độ cho phép cài đặt khác từ google trong setting) vào máy có 1 cái hay nữa là đang buôn tin nhắn với ai mà lười gõ, lười bật mở máy liên tục mà lúc đấy đang mở Laptop thì dùng ngày laptop để gõ SMS gửi vần nhận luôn....He2. Khám phá đi nhé ...
Enjoy ^^
Trước dùng cái này nhưng mà đã gỡ vì dùng Myphone Explor hay hơn nhiều, nhiều tính năng tốt hơn như đồng bộ file, có thể gọi điện thoại, sao lưu tin nhắn, đồng bộ ghi chú với máy tính. Bàn phím Wifi dùng phím máy tính làm phím điện thoại luôn, nói chung khá hoàn hảo. Nhược điểm là bạn phải cài phần mềm quản lý. Nói chung kết nối đỡ lằng nhằng hơn dùng nền web vì lúc đó bạn chỉ việc bật phần mềm lên là nó đã tự động dò ip điện thoại và kết nối
LCDanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminh1305 Trong description của app có đó bạn.
www.fjsoft.at
@android_bar dùng thử thấy tốc độ up ko bằng 1/3 của air nên remove luôn.
TomValencia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@android_bar Có phải root máy không bác? Tại hình như thấy gọi điện với gửi tin vài app mình dùng qua yêu cầu root mới làm được.
TomValencia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@android_bar Có phải root máy không bác? Tại hình như thấy gọi điện với gửi tin vài app mình dùng qua yêu cầu root mới làm được.
mình toàn dùng cái này để chuyển file từ đt ra cho nhanh
Cái này dùng cực tuyệt vời, mình dùng từ rất lâu rồi, bản Beta 2.0 cũng có lâu rồi 😁
Cái bro nói hay hơn Airdroid thật.
jack420
TÍCH CỰC
11 năm
cop file 2-300mb bằng cái này có nhanh ko mấy bác
@jack420 Cứ hình dung một bài 128kbps thì mất 5s là xong

Note2 + Stweak + NeutronMp + iBasso Dzer0 + SE535/AH D2000 = BIG audio upgrade!
@jack420 4Mb/s
Tinh tế Update chậm thế @@, Cái này mình biết từ hồi tiếp xúc với android vào 4/2012 khi mua con HTC One x và đọc được bài giới thiệu bên soft bên diễn đàn của cellphones... cái này lên trên google nó cũng đc liệt kê trong những phần mềm free tốt nhất đấy...
P/s: post cho mấy bạn lười tìm 😆
@Duy Luân tinhte kiếm nhiều app hay lên ,cũ củng dc ,
coast9x72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TuanDungprofessional tinh tướng thế?!
mấy app đại loại như này từ android 2.1 đã có rồi, điển hình như androidsync.
mới dùng android từ 2012 thì đừng khoe mẽ, trong này nhiều bác xài từ g1 tới h đó bạn.
@coast9x72 wtf??? Ko đọc kỹ cmt của anh à? Anh bảo trong giới hạn là soft này mà ku...
P/s: Cái j là khuyết điểm thì nên nhận mà sửa, đừng bảo thủ.....Biết thì tậm tặc, ko biết thì ngậm...mà nghe =))
coast9x72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TuanDungprofessional lại lan lan, mình chỉ thấy bạn nguy hiểm vs mớ kiến thức nông cạn của bạn chứ chả thấy đại khái ý của bạn giới hạn ở đâu cả =)) lý sự cùn vừa phải.
cái ps đó dành cho bản thân à =)) lol. stfu sob =))
anh anh cái lỗ thằng ngu 😆
Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Để đt trong nhà tắm rồi dùng laptop điều khiển Camera chắc đc. 😁
@KaZuKi KaZaMa Nhớ tẳ camera sound nha bạn

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa thử cài, bạn nào dùng rồi cho hỏi: sau khi cài soft này vào máy rồi, hôm nào đi làm bỏ quên máy ở nhà thì có truy cập vào sms, danh bạ...nếu máy ở nhà kô bật soft này hoặc đang tắt kô? thanks
tuyệt vời ;)
Xài cũng tiện nhưng mà chép nhiều thì mình vẫn chọn cách dùng thẻ nhớ hay cáp cho nhanh 🆒
tranhaianh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng đc viber k các bác???
akak . Hồi xưa cũng có 1 bài giới thiệu cái lày rồi mà @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119