AirPods có doanh số bán ra cực tốt, chiếm 85% thị trường tai nghe không dây hoàn toàn

Didu
3/9/2017 3:39Phản hồi: 212
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không tin đâu
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
Với doanh số khủng của iphone thì việc nó kéo theo cả phụ kiện hữu dụng như airpod lên đỉnh thị trường là điều hiển nhiên thôi. Rồi mấy năm tới thị trường tai nghe ko dây hoàn toàn sẽ phát triển nóng lắm đây. Nó sử dụng tiện lợi và thoải mái hơn quá nhiều so với bọn tai nghe có dây. Thời đại ko dây hoàn toàn sắp đến rồi
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@Hoang_HaoMinh Loại bá dơ, đã chửi cho vào mặt rồi vẫn cố tình quote la liếm. Cút
Congcu
CAO CẤP
7 năm
@BengPr0 Các bạn không tập trung vào thứ đang cần tranh luận mà quay ra sỉ nhục cá nhân.

― Vấn đề không được giải quyết,
― tình cảm thì mất mát,
― thời gian lãng phí!

Vậy các bạn được gì?
@BengPr0 Thằng hoang hao minh với thằng ragefingh là 2 thằng súc vật bị chửi nhiều nhất và cũng ngu nhất, khẳng định chắc chắn luôn chúng nó là seeder samsung cài vào tinhte làm bẩn mắt người đọc
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@Congcu Biết chất cái thằng quote mình là loại gì rồi thì tốn công tranh luận với nó làm chi
thôi lại phải thương hại lũ seeder rồi
triết lý của apple là người mua chỉ việc xài thôi, ko cần quan tâm chuyện khác, ví dụ cái smart keyboard for ipad pro cũng thế, cứ việc gõ thôi méo cần quan tâm mỗi khi gỡ ra gắn vô, airpods cũng vậy, cứ đưa gần tới iphone là nó nhận, nghe nhạc tháo ra là nó pause, giống như người ta đi làm cần 1 chiếc xe kiểu như toyota/lexus, lên xe đề máy & chạy tới chỗ làm, chứ ko quan tâm chuyện khác.
Iphone bán số lượng cực lớn trên toàn thế giới nên chỉ cần vài % số ấy mua airpods thì nó đã vô đối cmnr, chứ đâu có ai xài Samsung, Sony mà đi mua cái Airpods đâu, nó có hệ sinh thái cực kỳ thông minh & hữu dụng sẵn rồi.
@hoa su nha nang M làm như thế giới chỉ có mỗi gmail hả mậy 😁...tao xài icloud nè, trước đây yahoo và gmail, giờ icloud đồng bộ tốt thì xài, m làm cái quần gì mà phải xồn xồn lên bảo vệ google thế? Tao thấy google nó mở mà tụi bây xài thì đóng kín bưng, méo biết thế giới ngoài kia nó ra sao. Đến nỗi xài đt bắt buộc phải xài app mặc định, thằng nào cài thêm là dở, mail mặc đinh phải là gmail trong khi đc icloud có thể là bất cứ email nào. Kg biết thằng nào đóng thằng nào mở nữa =))...
Thế éo nào mà đi siêu thị, đi cafe, đi mua sắm các nơi chả thấy ai đeo cái tai nghe này nhỉ? Vậy nó phổ biến ở đâu?
@hoa su nha nang Nó phổ biến ở apple store
@Eolesfuil Có vài người còn lại hỏi mình mua ở đâu giá nhiêu nữa 😁...công nhận nhìn nó khác biệt hẳn so với những tai nghe khác...nói kg thấy là do ở vùng xâu vùng xa hẻo lánh, chứ đi xuống q1 thấy lác đác vài ng đeo rồi...
Eolesfuil
TÍCH CỰC
7 năm
@thongphan1989 Đúng rồi nói thật nó không đẹp, nhưng ra một thương hiệu, không bị lẫn với hãng khác, apple cũng khôn khi không trái tao mà người ta vẫn biết nó là hàng apple 😃
@hoa su nha nang Suy nghĩ thiểu năng vãi. Đem cái siêu thi quán cafe ở cái nước Việt Nam ra đánh đồng cả thế giới luôn mới vãi. Trí não thanh niên Việt cứ đà này đất nước suy cmn thoái hết.
quochung0806
ĐẠI BÀNG
7 năm
quochung0806
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ hàng về nhiều, nên mua cũng dễ dàng 😃
Số lượng này đâu có nhiều nhặn gì. 900.000 mà còn chưa được 100% số này hèn gì thấy tin tức im ru như mấy đợt smartwatch. Chắc cuối năm cho vào doanh số khác
Giá 4tr thấy khá hợp lí muốn mua 1 cái mà sợ vợ la vì ko bt dùng làm gì mình ko có gu nghe nhạc
@fanclubcongnghe Có gu âm nhạc ai chắc mua hàng hiệu hết rồi. Tai nghe này là thay thế tai nghe theo máy xưa nay thôi. Mình cũng thích nhưng không mua vì ít nghe nhạc, không coi phim, không lái taxi nên tai nghe hiếm khi xài.
@fanclubcongnghe Ko nghe nhạc thì mua về nghe gọi hoặc chạy xe, ko có nhu cầu nghe gọi nữa thì thôi, khỏi mua 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Kid_Alone
TÍCH CỰC
7 năm
Chỗ mình địa điển du lịch có tiếng..mà từ lúc ra cái AirPods đó chả thấy một ai..toàn Beat..
Nhưng AppleWatch thì + FitBit thì nhiều..cái khảo sát mông lung thật..ko tin ^^
Kid_Alone
TÍCH CỰC
7 năm
@Eolesfuil Mình thích công nghệ nên đễ ý kĩ lắm..
Mà đa phần làm Waiter nên để ý lắm..mình vẫy khách vào bàn mình làm để đc tiền típ..kiểu thấy ăn mặc sang chảnh có cảm giác tiền bo nhiều hơn Mĩ đen..Nêu lựa khách
Giày Nike giới hạn..Sài dt gì..đồng hồ hiệu gì..ăn mặc sao..kính vs túi sách =)
Ko biết dùng từ đúng ko nhưng Việt Nam hay gọi minh " chơi chó" haha
@Kid_Alone Ngó bộ cái vùng bạn ở nó sao rồi 😁...mình ở sg mà mấy cái bạn chưa thấy mình đều thấy hết...nói chứ kg phải ở đâu cũng có thể hội tụ dc nhiều cái đâu...
Kid_Alone
TÍCH CỰC
7 năm
@thongphan1989 Quan điểm Cá nhân mình thì nghĩ Việt Nam Sài để khoe. ko phải chê đâu..nghĩ vậy thôi..Mĩ nó thực dụng lắm..sài để nghe gọi thì dùng loại Bluetooth một bên..nghe nhạc thì dùng loại j chụp cả tai ấy..mĩ ko hợp nó loại bỏ ak..hoặc nó đắt..tuy chỉ
là 4h làm việc là có nhưng mĩ nó cũng kheo lắm.^^..toàn Sài amazon 30 50$ thôi ak
Một ngày mình tiếp trên 5000 10.000 lượt khách từ mọi nơi thì ko phải do vùng đâu..mình làm tiệm coffee..
Vs lại Cái ẢiPort nó dị vãi ^^
@Kid_Alone Thì cũng có phần khoe chứ, sao tránh đc, nhưng giờ dân ở đây nó giàu rồi, nó thích nó mua xài là bình thường, kêu khoe thì nên dành cho mấy vùng dân còn nghèo có thằng giàu đi khoe thì may ra còn hợp lý.
iLi
TÍCH CỰC
7 năm
ha ha rất nhiều thèng chả liên quan gì nhưng thấy người ta bán chạy cái gì là tức hộc máu ra,... vãi.
Bài này như lấy dao rạch vào tim bọn seeder. Bọn nó sẽ cay cú lắm đây, sẽ quay sang cắn càn đó, ae tinh te nhớ cẩn thận nha
Kid_Alone
TÍCH CỰC
7 năm
Oh h ms để ý chữ "hoàn toàn" xin lỗi xin lỗi..mà cũng ko thấy ai đeo ^^
Cái cách sử dụng tai nghe này khác hoàn toàn so với phần còn lạo của tai không dây khác, cực kì tiện lời và hài lòng, bạn xài tai ko dây khác phải để ý đến nhiều thứ lúc kết nối, nhưng cầm con này thì đơn giản hơn rất nhiều.Nói chung là tiện và rất sướng, ai phủ nhận thì một là hạt giống hai là chưa dùng thôi
Cứ gần ngày apple ra mắt lại thấy cả đống mấy con lăn quăng vào chém gió 😁...
Ngoài cái âm thanh ra thì mọi thứ đều ok. Lên ios 11 thì mỗi tai một tính năng tốt hơn. Ios 10 thì hơi tù.
@thongphan1989 người ta đã chọn tai nghe không dây thì thường sẽ chọn cái tiện lợi đầu tiên, bởi nếu chọn chất âm chẳng mấy ai quan tâm đến cái wireless cả mà về độ thực dụng thì mấy thằng kia tuổi cua với airpod, so sánh airpod với mấy con đối thủ như của sony,B&O(con iconX gì đó thì k đủ tuổi để so) cũng như so AB với các đối thủ của nó, thua về cái động cơ nhưng ăn đứt về độ tiện dụng
@lekhanhtrung123 Rõ ràng. Thời buổi này bán cho ng dùng bình thường thì cứ tiện dụng, đủ hay là ng ta chiến, kg cần phải quảng cáo nghe thần thánh âm trầm âm bổng đủ này nọ thì ng ta mới thích.
lavenbut
TÍCH CỰC
7 năm
Airpods tiện dụng thiệt mà cái báo cáo buồn cười thiệt, vì người ta xài có dây nối 2 bên nhiều hơn. Cảm giác như so với mỗi cái gear x ko thôi ấy
S.Jobs từng nói: khách hàng không biết họ cần gì cho đến khi chúng ta cho họ thấy - và 1 lần nữa với airpods,apple lại chứng minh câu châm ngôn của jobs vẫn luôn đúng
Hao2702
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao có chỗ bán có 3,8tr vậy các cụ :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019