Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Airpods dùng chung cho Macbook, iPhone, iPad: mất <10s để chuyển. Thử Android cũng được luôn

cuhiep
28/6/2017 6:47Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng con tai này so với tai nghe apple bình thường thì thế nào ạ?
@alakazam1994 Nghe nhạc thì gần như tương đương, đối với tay trâu như mình
Airpod đc cái nhẹ nhàng, đỡ vướng víu dây nhợ
Thề là mình thấy cái airpods này xấu thật, nhìn cái đuôi nó dài dài ra nhìn ngộ ngộ sao í, chắc ko có thiện cảm với e nó rồi.
Còn đắt lắm, đợi xuống còn 2m gì đó mới suy nghĩ làm đôi để nghe gọi khi k rảnh tay
bác @cuhiep cho hỏi là nghe nhạc trên airpods bằng htc u11 và iphone thì bên nào hay hơn ạ?
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe in ear quen rồi, giờ nghe lại dạng này k thích, với lại đeo vô nó cứ dị dị 😁
aera
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác Hiệp đã test thử với Windows 10 và iphone/ipad chưa?
Việc kết nối và chuyển giữa các loại thiết bị này có nhanh không bác?
Mình đang đặt mà lâu về sốt ruột quá, 6 tuần, nay đã được 4.
Tính dùng nghe điện thoại vì nghe điện thoại bằng in-ear nhiều khó chịu tai lắm vì âm thanh tập trung quá, mà lúc đi lại dây đập đập vào áo, người bên kia nghe lào xào khó nghe.
@aera mình đang sài iphone và ipad thêm em alienware thì nếu mặc định đã connect với iphone thì tầm 3 giây đã connect xong kể từ khi lấy khỏi họp với iphone còn khi muốn chuyển kết nối với alienware thì khi bấm nút connect tren laptop thì 1 giây đã tưng từng và 1 giây rưỡi sau là có nhạc...
còn chất âm thì mình cãm nhận là trên con alienware và iphone gần như nhau chính xác hơn thì con alienware cho âm bass dầy hơn, âm trường lung linh hết cái đầu luôn. đó là cảm nhận của mình.
bác cứ tới đi ko ân hận đâu nhìu khi còn sướng nữa trừ khi bác là 1 người cảm âm. nhà mình có 1 em beat studyo wireless, 1 em audio technycal m50x và mình hay xử dụng nhất là em airpod. nhưng khi cần mix nhạc mình dùng m50x, còn em beat thì mình để bà xã mình sài hihihi...
như tai nghe bluetooth bt thôi mà. ông hiệp cứ làm quá
Tai nghe không dây Bose nó chuyển đổi giữa các thiết bị khác 3s là xong . Vì nó lưu history kết nối trên tai nghe , và cho connect 2 thiết bị cùng lúc . nên việc chuyển đổi rất nhanh .
Thằng Bose nó mới update firmware tai nghe không dây của nó để có thể share audio cho nhau . Khá hay .
Apple cố tình gâm hàng để làm tăng độ hot cho con này thì phải . Release hơn nữa năm mà đặt mua phải đợi 6 tuần cho cái tai nghe . :eek:
@baohen1510 Apple thì đâu liên quan gì tới bose bạn? Apple thì là chủ của beats thôi chớ
Mà thằng beasts mới chuyển thiết bị nhanh lắm, cũng có chip W1 như airpod, nhưng bấm chuyển là 1s là xong rồi, đâu ra tới 10s như lão Hiệp nói nhỉ
@baohen1510 Tai nghe nào kết nối hai thiết bị được cũng chuyển qua lại rất nhanh. Nhưng là hai thiết bị thôi. Cái này nó kết nối đc N thiết bị dựa vào Apple ID để thông qua các bước an ninh 😁
@cuhiep không nhé bác . Bên bose nó lưu lại được nhiều thiết bị đã kết nối trên chính tai nghe . việc kết nối thiết bị sẽ thực hiện qua một app quản lý , giống như kiểu kết nối wifi . Thích kết nối thiết bị nào thì chọn thiết bị đó . Chỉ khác chỗ cho kết nối 2 thiết bị cùng lúc . Nếu muốn kết nối thiết bị thứ 3 thì tắt kết nối 1 trong 2 thiết trước đó .
Mọi việc làm rất đơn giản và chỉ mất 3-5s là đã kết nối
Cũng hơi lâu gây cảm giác khó chịu không đc mượt. 1s là đẹp. Mong Apple nó tiếp thu thay đổi. Mà ở hiện tại tốc độ đó là ổn vì do hạn chế của bluetooth
Con này đang cháy hàng bên nhật .
Có thể nói Airpods nhà Apple dễ như CAVE
zoozoo88
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này có lâu rồi mà đâu có gì mới, đâu phải trên iOS 11 mới có.
Ngoài ra còn tính năng dùng widget Batteries trên iPhone để xem pin Airpod ko cần mở dock

Quâ thần thánh 😃
trả hiểu các bác trên bị gì, mình xài airpods ngon lành cành đào. Chạy xe đeo thoải mái lắm luôn, chỉ thích nó ở cái khoản ko vướng bận dây gì cả. chỉ chờ ios 11 ra thêm chức năng next bài là ok. ko bít chức năng tăng mở volume nó có làm được ko thôi
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính tậu 1 ẻm nhưng giá 4.990k cần cân nhắc và nó chỉ chạy ngon cho mỗi ip7 và 7+, tính hữu dụng không cao ngoài ra dùng thử chẳng hơn cái tai nghe đi kèm máy, dễ rơi!
Tính hữu dụng không phải cao mà là quá cao. Chất lượng âm thanh thì không phải chỉ mình, mà rất nhiều review khác đều đánh giá cao hơn tai nghe kèm máy nhiều. Còn dễ rơi thì cũng không hiểu tai bác thế nào, chứ mình đeo chạy bộ, gym, đi xe máy đều cực ngon, ko rơi bao giờ. Chỉ rơi khi đeo rồi lăn lộn trên giường 😃

Xin thưa với bác là Airpod nó kết nối với thiết bị cuối cùng chỉ tốn chưa tới 1 s, đeo lên cái là ngay lập tức nó kết nối ngay. Chuyển qua lại giữa các thiết bị từ 5-10s. Chưa dùng đừng chém bừa=))
Cu Hiệp là trùm sai chính tả. Nhưng tôi biết chắc là do .... thôi vì nếu như viết tới đâu mà đúng tới đó thì hem phải là Cu Hiệp 😁:D:D . Nhiều khi tui diết trữ cũng say nhất nhì Tinh tế luôn lý do lâu quá không có đi học nên quên hehehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019