Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Airpods dùng chung cho Macbook, iPhone, iPad: mất <10s để chuyển. Thử Android cũng được luôn

cuhiep
28/6/2017 6:47Phản hồi: 110
Airpods dùng chung cho Macbook, iPhone, iPad: mất <10s để chuyển. Thử Android cũng được luôn
Mình thừ dùng Airpods cùng lúc cho iPad, iPhone và MacBook của mình. Sau khi kết nối rồi thì chúng ta chỉ mất khoảng từ 5 đến 10 giây để chuyển sự kết nối của Airpods qua lại giữa ba thiết bị trên. Airpods được kết nối với iPhone hay iPad với Apple ID nào đó thì sẽ tự động được nối vào các thiết bị khác cùng Apple ID. Mình thử kết nối với HTC 10 EVO của Mod TDNC và thử thì việc chuyển qua lại cũng được luôn với điều kiện dùng Apple Music.

Nguyên tắc là thằng đến sau sẽ cướp quyền kết nối của thằng trước. Ví dụ bạn đang kết nối Airpods vào iPhone, đang nghe nhạc. Nhưng bạn mở Macbook hay iPad lên và chọn đầu ra âm thanh là chiếc Airpods đang kết nối với iPhone kia thì nó sẽ tự động ngắt kết nối với iPhone mà chuyển qua iPad hay MacBook.

Trong bài thử với Android thì mình kết nối Airpods vào HTC 10 EVO trước rồi mình cũng như cách trên giật kết nối sang iPhone. Cũng tốn khoảng 10s để việc chuyển kết nối từ thiết bị này qua thiết bị khác.
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Bác Hiệp sửa tiêu đề nhanh quá 😆))
@Naruto_Xboy hahaha định nhảy vào nói sai chính tả đúng không :D
@cuhiep Title vẫn thừa 1 chữ "cho" kìa bác :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

aktily
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Biết mình sai là người men tốt
@cuhiep :D vừa đọc tiêu đề thấy nên định nhắc bác sửa mà :D
Chuyển nhanh hơn tầm 1s-2s thì quá ngon 😁
😔 Cần bán sony XB950N1 để bù mua con này.
Hocxit
TÍCH CỰC
7 năm
@newsapple bác rao ở nhattao hoặc chotot ý
@Hocxit
Bao nhiêu bàn thì bạn tiến...
😃😃😃
@nguyenthietvu 3tr9 có cao ko bác 😔
@Hocxit Mình rao mà sao chả thấy ai pm cả
Phải công nhận cái macbook pro của admin dán xấu thiệt để máy trần đẹp hơn
Góp ý
8ball
ĐẠI BÀNG
7 năm

Mật kinh
peed
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bài này mình mới nhớ ra cái airpod. Phải mua 1 cái thôi.
peed
ĐẠI BÀNG
7 năm
@adagioleonard 1 bộ là nó có 2 tai như của bác hiệp đeo hả bạn. Hay 1 bộ nó có thêm cái gì nữa vậy bạn ?
@laptopgiatot888 Bác nói như vậy cũng hơi quá và có phần không đúng...nếu mua tai nghe để thưởng thức âm nhạc, mà chọn airpod..nói theo cách của bác thì là "Quá Ngờ U" !
@laptopgiatot888 Đại ca hỉ? mày tao ghê nhỉ! văn hóa chút chú tèo ơi.! đừng dùng từ ngữ của bọn nông dân nhá_chê bai người ta thì đừng tự đạp lên cục c mình , thối lắm!!!
@peed Ví dụ con này bác ạ:
ATH-M50x
Professional Monitor Headphones
http://www.audio-technica.com/cms/headphones/99aff89488ddd6b1/
Trc cái này đc nói rồi mà.
hungbya
TÍCH CỰC
7 năm
Cái tai nghe Nuforce của mình có thể kết nối 2 thiết bị cùng lúc và nghe được từ cả 2 luôn (Đang dùng S7E và Macbook). Thường trên công ty nếu có đt là bấm nghe luôn. Air pods có làm được cái này không ta? (Hỏi thiệt, mình sợ mấy bạn nghĩ mình đá xoáy xong đòi "tranh luận" lắm)
7xpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungbya Nếu bác ko muốn bị trah luận hay nói đúng hơn là gạch đá từ các icuồng thì bác đừng nói bất kỳ sp nào nó có cái j hơn của apple. Cái j apple cũg phải tốt nhất số 1 là vạn tuế muôn năm haha.
hungbya
TÍCH CỰC
7 năm
@7xpro Có đó bạn, sẽ nghe cả 2 tai 1 lúc cả 2 nguồn.
@hungbya cái của bác mã gì vậy mình đang cần 1 sp như vậy lắm
@hungbya cho hỏi cái tai của bạn có phải là nuforce be6i ko? nếu phải thì mình cũng xài cái đó rồi đó 😃, nó lưu kết nối dc 8 thiết bị, tại 1 thời điểm có thể kết nối dc 2 thiết bị 1 lúc, như bạn nói, nó có thể nghe đồng thời âm thanh từ 2 nguồn, vd đang xem phim thì có cuộc gọi tới, có thể nghe dc, nhưng nó sẽ bị nhiễu hoặc vang, ko như lúc bình thường đâu. giờ mình để cho thằng em xài rồi, mình xài airpod, kết luận của mình là: kết nối cùng lúc 2 thiết bị được, nhưng cho chất lượng âm thanh ko đảm bảo 😃
về mặt trải nghiệm vẫn là Apple quá tốt

còn cái gear icon gì vừa thiết kế ngu, vừa đắt, bluetooth chuẩn khỉ ho còn gáy kết nối lại ngu

bán cho thằng @luanth với c nó mua =))
fan apple
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên iOS 11 beta 2 AirPods có bị lỗi không nhận được tiếng khi thực hiện đàm thoại không? Ai xác nhận hộ với.
@fan apple mình xài bình thường 😁
Trannghia207
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình làm vậy từ lúc mới bắt đầu xài airpods. Có điều phần mềm có vẻ chưa ổn định lắm, bởi vì có lúc mình bấm chuyển từ iphone sang ipad thì ipad ko nhận. Mong apple sẽ làm cho airpods ổn định hơn.

Còn lại thì quá tiện lợi, ko có gì phải bàn. 3 ngày mình mới phải sạc một lần (nếu dùng nhẹ nhàng).
Bác ko việc gì phải sợ bác ạ 😆)
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
@adagioleonard Công nhận hung hãn, máu chó vcđ =))
anh em nên chú ý là airpod nghe thì sướng nhưng mà đệt xấu quá haha
Vẫn chưa đủ lúa để mua.
JizinT
TÍCH CỰC
7 năm
Thôi để ip8 ra apple nó tặng kèm, khỏi mua 😁
strypper
TÍCH CỰC
7 năm
đối với mấy bác có thể là thứ switch nhanh nhất hiện tại chứ đối với em 10s vẫn còn hơi quá lâu so với tác vụ bình thường
@strypper Đây là tai không dây thì bác phải so với không dây chứ đem so với có dây thì giựt cái 3.5mm ra cắm vào lỗ khác chưa đến 2s đâu 😁
@cuhiep Ở đây người ta nói thời gian chuyển đổi giữa 2 thiết bị ông ơi. Trả lời chớt quớt
@pho6775 Khi chuyển qua, chuyển lại giữa các máy thì Airpods vẫn trên tai bạn mà 😁

Còn nếu lấy từ trong bao ra nghe thì nó cũng nhanh hơn dây nhiều lắm.
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Chắc chắn k mất cái khoản xả dây ra cho thẳng vs lựa lỗ cắm, chọn trái phải
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
Cái cover kiêm bàn phím của Apple cho iPad Pro 10,5'' mỏng nhẹ, dùng sướng ko bác @cuhiep ? có thể làm bài review ko ạ?
@cuhiep Cách đây 2 tuần em có mua ipad pro 2017 12.9 4g 256gb .
Em đnag suy nghĩ có nên mua thêm bàn phím ko ??? Anh tư vấn giúp em !!! Bởi vì em ko đánh văn bản , chủ chat fb thôi ạ . Tks anh
@Baopl Nên mua chứ bạn
bàn phím giúp ích nhiều lắm, bạn sẽ thấy là nhiều việc bạn chuyển qua làm trên ipad thay vì làm trên máy tính 😁
nó lại là cái cover bảo vệ màn hình khi bạn không dùng nữa
@cuhiep Em làm việc trên macbook rồi , ipad e chỉ nghe nhạc và xem phim , game các loại thôi .
Mà khổ nỗi phụ kiện ipad pro 12.9 2017 tìm mua khó quá . Đến giờ em chưa mua đc cái bao ốp lưng mới nhất của dòng 2017 nữa .
Mình dùng cả 4 thiết bị, iphone, ipad, macbook và apple watch. Riêng có apple watch là ko thực hiện đc chuyển đổi như bài viết của cuhiep nên mong có recomment về sử dụng cùng lúc với apple watch. Nếu dùng riêng với AP với một nguồn duy nhất thì cũng rất hay là tương tác với Airpods là độc lập ko cần bất cứ iphone hay ipad gì cả. Một điểm nữa là mình cũng đã cài thành công 1 tai nghe iphone và 1 tai nghe apple watch từ 2 nguồn khác nhau, có nghĩa là mỗi tai nghe một thiết bị (phát cùng lúc 2 bài hát chẳng hạn!) rất thuận tiện cho những ai bận hoặc nhiều người gọi mà có thể vẫn nghe nhạc như thường. Thanks!!!
@kiemviettel Muốn chuyển đổi để nghe trên aw thì bắt buộc aw phải có những bài hát đã sync từ iphone trước, còn nếu bình thường kg có thì aw chỉ là trung tâm điều khiển phát nhạc cho iphone thôi.
Dthao.qna
ĐẠI BÀNG
7 năm
Help me? Vừa lên 11 khi sáng. Giờ sạc báo ntn
@Dthao.qna Bác dùng sạc lô hả??
@Dthao.qna Bác cắm vô ip trước rồi cắn vô ổ điện, sé khắc phuc dc lỗi này. Không phai do cáp đâu. Do os

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019