Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Airpods kết nối không ổn định

karlnel
28/7/2018 16:18Phản hồi: 28
Chào các bác,

Tình hình là mình mới làm 1 cặp airpods, cơ bản là thấy khá hài lòng với những gì em nó mang lại vì đơn giản hoá rất nhiều thao tác, thoải mái vận động mà ko lo rơi...

Tuy nhiên mấy hôm nay thì gặp vấn đề về tín hiệu khi nghe nhạc. Cụ thể là đang nghe thì thấy nhạc giật giật, như kiểu ngoài tầm kết nối ấy, trong khi máy đang ngay cạnh, đặc biệt là lúc chạy xe có những lúc giật liên hồi luôn. Đã thử reset bluetooth của máy và của airpods nhưng ko ăn thua.

Có bác nào xài airpods gặp trường hợp này chưa ạ? Có cách nào khắc phục không hoặc có bảo hành được không vì nó chỉ thi thoảng mới bị, đổi bảo hành sợ ko thuyết phục lắm 😔

Thank các bác đã đọc bài.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ bị "giật giật" khi đi vào các khu vực công cộng có quá nhiều thiết bị cùng sử dụng tần số 2.4 GHz thôi (WiFi, Bluetooth, lò microwave...v.v) , còn lại bình thường 😁
karlnel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Penguin Pingu Có khi nào mưa gió cũng ảnh hưởng ko bác nhỉ, mấy hôm nắng đi đường ko thấy vấn đề gì mà đợt mưa vừa rồi hnao cũng dính luôn
karlnel
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko ai bị như e ah 😔
hovietsonpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@karlnel em cũng có 1 cặp , cũng xài SE , kết nối đt thì không sao ? nhưng add vs mac thì đúng là nó giật giật ? không biết lí do vì sao ?
bangtoto
TÍCH CỰC
6 năm
Đi xe. Ngồi trong phòng điều khiển trung tâm của nhà máy Điện, đủ các thiết bị điện tử-vô tuyến mà chưa bao giờ thấy bị gì. Bạn dùng điện thoại gì
karlnel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bangtoto Mình dùng iPhone SE, nhưng kết nối với mac cũng bị tương tự, thi thoảng nó lại bị 1 phát rất khó chịu 😔
bangtoto
TÍCH CỰC
6 năm
@karlnel Đổi bảo hành đi bạn
@karlnel Mình cũng vừa chuyển qua dùng SE thì bị tình trạng kết nối airpods y như bác. Trong khi xài với 7 Plus hoặc ipad thì không bị. Lúc bỏ SE trong túi quần chạy xe ngoài đường là giật liên hồi, trong khi bỏ ra ngoài thì ổn định trở lại.
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
Airpod mua bao nhiêu?
karlnel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazihaha Bác mua lazada đi, hàng chính hãng rẻ nhất thị trường
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@karlnel Ý mình hỏi cái AirPod chủ topic mua ấy
karlnel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazihaha Mình mua 3tr7
mình xài từ 3/2017 tới nay, thời gian đầu xài rất ổn, chỉ từ vài tháng trở lại đây mới hay gặp tình trạng mất kết nối dù đang trên tai, sau đó tự kết nối lại ngay, nhưng chỉ lâu lâu mới bị, ko bị thường xuyên. Còn hiện tượng giật giât như bạn thì mình chưa bị, theo mình hiểu thì cái đó có thể do vấn đề mất tín hiệu tín hiệu giữa 2 thiết bị, nhưng bạn nói trong lúc đi xe vẫn bị, vậy là ko phải do nhiễu sóng, cũng ko phải do khoảng cách-mất tín hiệu. Có lẽ bạn nên mang ra TTBH cho họ check thử...
karlnel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@perfectman3010 Chắc phải đem ra BH thật rồi 😔. Thank bác nhé!
TZang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em cũng dính lỗi này đang nghe bth thì nó giật 1 phát im phắc tầm 5s sau thì 2 bên rè rè rè rồi 10s sau nữa mới bình thường trở lại =))))
airpod dòng nào vậy ạ
hovietsonpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@doctor2018 airpods mới có 1 phiên bản thôi bạn ?
mackenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hộp đựng của các bạn ở phần nắp. Bạn ẩn nhẹ qua trái hay phải nó kêu tạch nhẹ không. Của mình phần sắt kết nối nắp với trứng hơi lỏng nhẹ từ lúc mới mua
hovietsonpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mackenty của mình cũng vậy ? không sao đâu bạn , mình ra tgdđ test cũng vậy mà ... bạn cứ yên tâm sử dụng thôi !
mackenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hovietsonpro Vậy à.làm mình cứ lo tưởng bị lỗi.thanks
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@mackenty Có nha, bình thương bạn ạ, đó là biên độ bản lề chống gãy, nếu cứng ngắt rơi cái bộp là xác định hêhhe yên tâm nhé
TZang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào Airpods bên phải tụt hơn 10% bên trái không ạ ?
@TZang mình cũng bị đó bạn, bên trái tụt nhanh hơn bên phải 10%, không biết đang bị gì, reset lại nó hết 1 tgian, sau bị lại
hovietsonpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TZang bacs kiểm tra xem 2 tai có cùng imei không ?
mua linh tinh 2 tai 2 khác nhau cái vỏ cũng khác luôn thì mệt .
e có thằng bạn mua mà tai có trùng imei với vỏ đâu ...
TZang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hovietsonpro E đi bảo hành FPTServices thì bảo tai bên trái của em bị hư thay hẳn cái mới về xài 1 ngày sau thì mới phát hiện vụ này lâu lâu nó còn bị mất kết nối cái tai bên phải. Phải bỏ lại case sạc xong lôi mẻ ra lại thì mới xài bình thường tiếp =)))
truongcan123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em kết nối Laptop cứ thi thoảng mất kết nối tai trái tầm 3s khựng rồi lại mới nghe lại được, lỗi này có nên bảo hành không ạ. Vì khó chứng minh lắm, nó ko liên tục
Em cũng đang bị lỗi này, đi ngang khu đông người là như bị giật điện, bác đem ra bảo hành thế nào rồi?
có ai giống em không? tai nghe của em bị tình trạng nhét tai nghe đc 1, 2 phút là tắt tiếng sau đó bài hát dừng luôn ra kiểm tra kết nối thì thấy báo tai nghe ko kết nối. Em đã reset lại tai nghe nhưng vẫn bị. Tai nghe của em hết bảo hành rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019