Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Airpods mới vs 5 chiếc tai nghe true wireless khác

Knah
27/3/2019 6:25Phản hồi: 88
Airpods mới vs 5 chiếc tai nghe true wireless khác
Ở thời điểm đầu tiên khi chiếc AirPods đầu tiên ra mắt, thị trường lúc đó không có quá nhiều sản phẩm true wireless để người dùng lựa chọn. AirPods ra mắt kéo theo hàng loạt hãng tai nghe tham gia vào cuộc đua để thay phiên nhau ra mắt chiếc tai nghe true wireless của riêng mình. Chính vì vậy ở thời điểm này, chiếc AirPods thế hệ tiếp theo giờ đây gặp phải rất nhiều đối thủ nặng ký đang có mặt trên thị trường.

Xem thêm:
Đánh giá AirPods mới, những thay đổi nhỏ giúp toàn vẹn hơn

1/ AirPods thế hệ đầu tiên – 4.000.000

Đứng đầu trong bảng dánh sách này không ai khác chính là chiếc AirPods thế hệ đầu tiên. AirPods thế hệ đầu tiên vẫn là một chiếc tai nghe tốt, việc chiến thằng chính bản thân mình có thể nói sẽ cực kỳ khó khăn. Về cơ bản chiếc AirPods mới với chip H1 chỉ giúp tăng tốc độ kết nối cũng như tối ưu một chút về thời lượng pin. Còn tổng thể cả 2 không có gì khác biệt từ ngoại hình cho đến tính năng. Việc ra mắt AirPods 2 giúp chiếc AirPods thế hệ đầu tiên có giá thành dễ thở hơn, đồng thời tình trạng khan hàng của AirPods thế hệ mới cũng khiến AirPods mới là đối thủ nặng ký nhất khi được bán ra thị trường.

2/ Sennheiser Momentum true wireless – 8.990.000

Đây là chiếc tai nghe true wireless có thể nói là hot nhất hiện nay trên thị trường. Được ra mắt cuối năm ngoái đồng thời bảo chứng bởi tên tuổi của Sennheiser, MTW sở hữu chất âm thuộc hàng tốt nhất hiện nay và giành được rất nhiều đánh giá tích cực từ phía người dùng lẫn các tạp chí uy tín. Rào cản duy nhất có lẽ chính là giá thành của sản phẩm khá cao, tuy nhiên đắt xắt ra miếng, nhưng ai yêu cầu cao về trải nghiệm âm thanh trên một chiếc tai nghe true wireless thì không thể nào bở lỡ qua chiếc tai nghe này được.

3/ B&O E8 2.0 – 8.990.000

B&O thêm hẳn chữ 2.0 cho phiên bản tai nghe true wireless E8 mới của mình. Tuy nhiên phiên bản mới này thực tế chỉ được nâng cấp thêm dock sạc không dây mà thôi. Một số người dùng gọi AirPods thế hệ mới là AirPods 1.5 vì những nâng cấp ít ỏi của Apple, tuy nhiên nếu so với AirPods mới thì có lẽ E8 mới chỉ nên gọi là E8 1.1 mà thôi. B&O E8 vẫn là một chiếc tai nghe true wireless tốt với chất lượng âm thanh ổn, nếu ae không cần tính năng sạc không dây thì cứ mua phiên bản cũ sẽ tiết kiệm được kha khá tiền.

4/ RHA True Connect – 4.200.000

Quảng cáo

Cũng được ra mắt cuối năm ngoái cùng thời điểm với Sennheiser Momentum True Wireless, chiếc tai nghe True Connect của thương hiệu RHA đến từ nước Anh nhanh chóng dành được rất nhiều thiện cảm của người dùng. Với thiết kế gọn nhẹ cùng chất âm ấn tượng trong tâm giá, True Connect còn giải quyết một số vấn đề trên AirPods như khả năng chống nước cũng như cách âm. Mức giá của True Connect cũng dễ chịu chỉ 4tr2, chính vì vậy mà ngay lập tức True Connect đã nhanh chóng chiếm được cảm tình của rất nhiều khách hàng ở thời điểm hiện tại

5/ Jabra 65t Active – 5.100.000

Đây chính xác là chiếc tai nghe true wireless dành cho ae đam mê thể thao, điều mà AirPods vẫn còn thiếu xót. Jabra 65t active được trang bị khả năng chống bụi nước IP56, cùng tính năng theo dõi vận động giúp phục vụ tốt hơn cho việc tập luyện thể thao. Khuyết điểm của 65t active là case sạc không có nam châm và vẫn sử dụng cổng micro USB, tuy nhiên ở thời điểm hiện tại thì đây có thể nói là chiếc tai nghe true wireless thể thao cực kỳ đáng sở hữu.
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có bose soundsport free nhỉ. Con đó nghe cũng hay
@theadder2013 Nghe hay mà thấy thô quá
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều ae sẽ thắc mắc là thiếu của Sam(khá phổ biến ở VN). 5 cái kia có vài cái giờ mình mới ghe.hihi
@Chutung005 1. Về thoải mái, buds ko có cửa với airpods
2. Âm thanh sam cũng ko bao giờ có cửa với lun, kể cả akg tinh chỉnh, airpods nó chỉ thua cái cách âm thôi, buds chỉ khá hơn mấy cái sam đời trước thôi
3. Xài chung với poweramp, bật nắp ra nó phát nhạc lun ở trong hộp, haiz
4. Tháo tay nghe ra, bị lỗi thao tác chạm nó vẫn nhận
5. Ko xạc ko dây đc với cục xạc đôi ko dây của sam, cắm vào nó báo đèn đỏ, rồi ko lên pin
6. Thao tác cảm ứng nhạy, phản hồi nhanh
@Chutung005 từ khi nào chế độ 'âm thanh xung quanh' đồng nghĩa với chống ồn? Biết một cái earbud bluetooth có cả chống ồn bao nhiêu tiền không, 2tr mơ đi. ANC cực kỳ hao pin. Trang chủ SS còn chưa quảng cáo chống ồn, fan tự phịa ra cho có.
Chutung005
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Uthuong050713 1. Về độ thoải mái thì nó khả năng là best nhất trong các tai in ear truewireless ( khả năng nhé, cần đc tham khảo thêm) mình đeo thực tế đc 4h mà ko có vấn đề gì ( nó có mấy cái tip b phải chọn cái nào phù hợp nhất với bản thân) còn airpods nó là dạng earbuds nên tất nhiên nó vẫn thoải mái hơn 1 chút ( 1 con 9, 1 con 10)
2. Cái này còn phụ thuộc vào độ thẩm âm nữa, chứ đừng đánh giá ở mấy âm cơ bản như bass, treb...
3. Mình xài mấy cái app phổ biến như AP, spotify thì ko hề bị tình trạng tai nghe phát ngay trong hộp( hoặc có thể b để bị kênh)
5. Sạc ko dây hoàn toàn bình thường với sạc đôi (mình có sạc đôi đây.. hình minh họa)
6. Ko ý kiến
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
@Chutung005 Mấy bố kia. Thấy nhắc đến SS là lôm côm, làm như Apple thần thánh vậy... à mà đúng thần thánh thiệt 😆))
Con Senn kia best cmnr. Kiểu dáng, kết nối. Chất âm đè bẹp hết số còn lại. Kể cả con E8 kia.
@Mưa Sài Gòn Senn kết nối có ổn không bạn?? Trông nó có quá bự so vs tai ko, tai mình hơi nhỏ mà thấy đường kính nó gần bằng đồng xu lận.
@Dollarssssss Ngon lành bạn nhé. Không to quá đâu. Fit tai tốt.
noalana1
TÍCH CỰC
5 năm
@Mưa Sài Gòn best mà giá cũng best 😕
@Mưa Sài Gòn Bạn cho mình hỏi. Con senn momentum true wireless mình thái cái earbuds ra để thay cái khác thì có cục muốt ở trong ống tai, nó nằm che cái màng loa lại, ko biết là để che bảo vệ sp mới ,rồi mình lấy ra hay là nsx để vào để nghe hay hơn thế bạn.
Thiếu con Sony SP700N hoặc W1000
@samsunggalaxy SP700N mình mua lúc mới ra 4.5t mà nghe Youtube vẫn bị lag out tiếng / hình, bực quá phải bán luôn. Giờ nó hết trễ rồi hả bạn, có update mới hay sao?
@ThinhTranSGN4992 Mình ko biết cái bạn sao. Con của mình mua cũng là ngày đầu tiên bán ở VN và dùng xem youtube chưa bao giờ bị trễ lần nào
@samsunggalaxy Vậy hôm nào mình ra tiệm coi thử lại xem sao.
@samsunggalaxy 2 con này hàng trả bảo hành bán rất rẻ luôn. Bên Amazon bằng 1/2 giá gốc. Bữa có người đi nước ngoài tính mua mà sợ lỗi.
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
lỡ mua CX 7.00 BT

Hồi đó nghe bảo dùng Momentum ngon lắm mà không đủ lúa 😔
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
@wormwon CX7.00BT nghe hay không bạn? Mình khá thích con này. Với cả đi ngoài đường nghe gọi rõ không?
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
@bhuubao Được bạn... mình dùng khá là thích... trong văn phòng yên tĩnh đeo vô có khi gần điếc, không biết chung quanh đang có gì xảy ra 😁
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
@wormwon Cái đó thì tai nghe nào chả vậy. Ý là em hỏi micro của nó ngoài đường nghe gọi điện thoại tốt không ak
Chất âm thì airpod bét bảng nhưng độ tiện dụng thì vô đối. Mình thích airpod nữa là nó khá nhỏ gọn, đeo lâu không mệt tai, ra đường vẫn nghe được tiếng còi xe.
Có điều kiện thì hốt thêm em RHA về nghe nhạc, không thích mấy con kia vì to quá thể đáng
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 Nó sinh ra là để đi kèm với iphone mà, con này đàm thoại vô đối, ko cách âm nó có cái lý của nó
Nomadman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nttkts nó có chống ồn chủ động hỗ trợ rồi
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
@htrung18 Uh, nó chọn lọc dể giảm tiếng ồn ko cần thiết, chứ ko cách âm để mất hoàn toàn thông tin với bên ngoài
chiếc E8 mà chỉ có âm thanh "ổn" thôi hả ta?
Rất phân vân Jabra Elite 65t với Airpods 1, nhưng chắc sắp tới mua Airpods 2 thôi vậy cho cùng hệ sinh thái Apple.
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quang Ngọc 2401 Apple dùng Airpod vẫn đồng bộ tốt nhất.

Còn âm thanh thì bác phân vân đúng rồi đó
nhatkha0379
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quang Ngọc 2401 Đã dùng qua airpod 1 xong giờ đang dùng con Jabra elite 65t. Kql con 65t ăn đứt airpod 1 bạn nhé
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từ giờ tới cuối năm chắc list này sẽ kéo dài thành Tọp 10, 20 mất
L3Dzuong
TÍCH CỰC
5 năm
AirPods đời đầu vẫn cứ quá ngon, chờ v3 ra thì mua chưa nuộn.
Không thấy mod so sánh luôn với Sony WF-1000X và Bose SoundSport Free nhỉ ;). Theo cá nhân mình thì ngoài 2 con B&O và Sennheiser ra thì Sony WF-1000X ăn tất về chất âm 😁.
@BlackBerryz Nghe con bose chưa? 😆)
Mình thấy con Jabra ngon tuy bass ko nhiều. Mà lỡ làm hư cái hộp sạc h mua lại giá đến 1tr9 lận 😔
@liemstar Vãi hét giá, mỗi cái hộp sạc gần 2 củ !!!
@NovaDash 125 ừm đó là con Elite 65t thôi đó. Giá cả bộ tầm 3tr6~4tr. Mất 1 bên tai mua lại giá 1tr5, hộp giá 1tr9. Thấy mà xót đang định mua airpod thay thế
Còn thiếu nhiều ấy chứ . Klipsch T5 True Wireless , Skullcandy Push , Sony WF-SP900 , ATH-SPORT7TW , ATH-CKR7TW , Soul X-Shock , Bose Soundsport Free wireless , JBL Free , Sony WF-1000X .... Cá nhân không thích mấy loại nửa nạc , nửa mỡ như mấy con này tí nào . Nếu đàm thoại thì kiếm con bluetooth chuyển đàm thoại . Còn nghe nhạc thì chơi headphone có dây vẫn là best .
lucky.luke
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng mod đánh giá thêm chất lượng khi đàm thoại của những tai nghe trên...
ko có tai nghe soul nhỉ, đang dùng 1 e
conkinhong
TÍCH CỰC
5 năm
Các cụ toàn review đâu đâu
1 kết nối có ổn định không
2 khi đàm thoại nói nhỏ thằng bên kia nghe dc ko hay là phải hét lên
3 pin như thế nào
4 chất âm thì nói thật anh em thằng nào tai chả như tai trâu bảo là âm bass thế nà thế kia tôi thì thấy toàn vẽ hoa thêm chân
5 giá chả thằng ngu nào bỏ ra cả triệu bạc để mua cái tai nghe mà nó như hạch
Trên đây tôi liệt kê ra ae mua tai nghe chủ yếu để nghe nhạc tính tiện dụng của ko dây chứ toàn nói theo kiểu QC vớ vẩn
J000
TÍCH CỰC
5 năm
@conkinhong Là tai trâu nhưng tôi nghĩ giữa tai của apple và tai xịn của sony là cả 1 khoảng cách đấy bác ạ.
Tai trâu thì mua 20k nghe được rồi nhé.
Nói mua vì nó tiện dụng thì hợp lý. Mua vì nhìn nó đẹp, còn nếu mua để nghe nhạc hay thì đó ko phải là lí do.
conkinhong
TÍCH CỰC
5 năm
@J000 Ông đi so sánh gái 18 với phò thải thì tôi chịu ông
Tính mua con BeatX 115$ được k mọi người. Ai đã xài qua em nó rồi cho ý kiến ah 😁
https://www.mainguyen.vn/tai-nghe-beats-x.html
@JoseyHan Con này tỷ lệ lỗi nguồn cao.
DLQ
TÍCH CỰC
5 năm
@JoseyHan Em từng xài qua em nó rồi bác ạ...chất lượng âm thanh thì nghe rất tốt.Có đều dây nhợi vướng víu quanh cổ không quen nên em vừa chuyển sang con Jabra 65T.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019