Aladdin 2019: thần đèn do Will Smith thủ vai, không còn xanh như hồi xưa

ND Minh Đức
20/12/2018 9:52Phản hồi: 203
Aladdin 2019: thần đèn do Will Smith thủ vai, không còn xanh như hồi xưa
Tuổi thơ của chúng ta sắp sửa lại được quay trở về dưới một bộ mặt hoàn toàn mới: phim Aladin và cây đèn thần phiên bản người thật đóng. Thay vì phim hoạt hình đã gắn liền với biết bao thế hệ tuổi thơ, phiên bản live action của bộ phim nổi tiếng này sẽ được Disney làm lại với dàn diễn viên hoàn toàn mới. Một trong những vai quan trọng nhất là thần đèn sẽ do Will Smith thủ vai. Không hiểu sao mà cả mình và nhiều người bạn của mình đều thấy khá buồn cười về việc chọn Will Smith làm thần đèn, trông không dễ thương với ngoại hình xanh xanh, dẻo dẻo như hồi xưa mà có vẻ hơi “trẻ trâu”.

Mena Massoud, nam diễn viên đóng vai Aladdin, gần đây đã đăng lên Twitter thêm một số hình ảnh casting bộ phim với dòng caption “Khi Thần Đèn nói với Aladdin rằng bạn muốn quà Giáng Sinh là cái gì,” Vai diễn Jasmine sẽ do em diễn viên người Anh với đôi mắt to Naomi Scott thủ vai. Bên dưới đây là thêm những dodnaj trailer về bộ phim này. Anh em thấy sao?

Aladdin_2019_Tinhte_5.jpeg Aladdin_2019_Tinhte_3.jpg Aladdin_2019_Tinhte_2.jpeg Aladdin_2019_Tinhte_4.jpg Aladdin_2019_Tinhte_6.jpg Aladdin_2019_Tinhte_1.jpg
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai trả lại thần đèn hồi xưa cho tôi không? Mình nghĩ johnny Depp đóng thần đèn sẽ hợp hơn.
@danghuong18 Không phải đời tư. Mà vì Depp bây giờ đã hết thời, phim nào tham gia cũng thất bại. Nói chung Depp chỉ được mỗi phim Cướp biển. Và cũng nhờ cướp biển Depp mới vụt lên thành siêu sao.
_MiNaTo_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bud's Thật ra thì dòng phim Caribbean mới khiến Deep xuống phong độ và có lối diễn kém sáng tạo nha bạn 😆
@bud's Chả qua là người ta chán xem với lại hay soi mói đời tư nên mới tẩy chay Johnny Depp chứ tính ngoài Pirates ko ít phim được đánh giá cao nha bạn nhất là những màn hoá trang đa dạng nữa. Hầu như vai nào cũng vào đc.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@ndminhduc Johny Depp ko hợp lắm, phải chăng bác Robbie William còn sống sẽ hợp hơn 😔
Thấy đc 3 nhân vật chính . Gia Cát Dự nhân vật thứ 4 sẽ là người ... Trung Quốc .
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@minhthuvc Nhân vật thứ 4 là Jaffa thấy trg trailer thì ko phải vậy nha
Quan_lv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Falcao đóng Aladin à.
@Quan_lv Chuẩn lun 😃
@Quan_lv Đang định nói giống bác=))) Chắc phế quá nên chuyển sang điện ảnh kiếm cơm 😁
@Quan_lv 😁:D quá đáng vlin "mãnh hổ" hóa dân vô gia cư
Có ai trả lại thần đèn hồi xưa cho tôi không? Mình nghĩ kiếm lão béo nào khác đóng thần đèn sẽ hợp hơn.
hoangvu1046
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spyhunter88 Minh béo nha.
Nhớ nguyên gốc cây đèn thần từ tập nghìn lẻ 1 đêm của công chúa seherazat kể về Trung quốc chứ phải ả ập đâu nhỉ, lựa bối cảnh TQ mới chuẩn bài chứ, chắc bắt chước Lọ Lem ăn theo thành công bản live action đây mà ... dislike a will nhé.
@boyngo1988 Chuẩn rồi bác, truyện gốc kể về vùng đất nằm giữa Ấn Độ và Trung Quốc. Bọn tây á chỉ ghi lại rồi thêm thắt + phổ biến ra thôi. Thời xưa mình có nói với mấy thằng bạn mà méo ai tin
@boyngo1988 Bác đọc tập truyện đó bao giờ chưa ? Nếu chưa thì khỏi chém, cũng có thể cả ngàn truyện kể thì có vài truyện lấy bối cảnh TQ thật, chứ 2 truyện kia tên nhân vật đã thấy Arap rồi, TQ nào lấy tên là Ali vs Aladin
@kehuydietngo đã đọc cuốn nghìn lẻ 1 đêm từ lúc bé rồi, sau đó vtv3 có chiếu phim truyền hình chuyện kể của nàng Scheherazade còn lấy bối cảnh của nhà thanh để tóc đuôi sam nữa cơ, mình nghĩ ở đâu đó trên đất trung hoa có thể là vùng dân tộc tiểu á chứ ko phải ấn độ như disney làm đâu, mọi người định hình bởi vì xem phim của disney nhưng những ai đã đọc nguyên gốc truyện thì ko nghĩ vậy, có đoạn aladin bị lừa nhốt dưới lăng mộ có tượng đất thời tần thủy hoàng vô tình tìm ra 1 vị thần trong chiếc nhẫn nữa ... vị thần nhẫn này pháp lực ko cao cường bằng thần đèn, nói chung nguyên gốc các truyện cổ kể cả grim và andersen đều dc xào nấu lại theo hướng tích cực hơn để các em thiếu nhi đón nhận nên sẽ lược đi tình tiết tiêu cực. Nếu các bác đồng ý e kể lại truyện aladin chi tiết nhất mà e còn nhớ.
@kehuydietngo Có thật luôn bác ạ :eek: mà truyện cũng chả phải nằm trong 1001 đêm luôn mà do thằng cha người pháp xl nào chế ra 😔
Trả lại tui tuổi thơ.

For starters, where does Aladdin live? Not in the Middle East. In the earliest version of the story we have, Aladdin is a poor youth living on the streets of China. And he’s no foreigner abroad either: he’s a native Chinese boy, not an Arabian youth who’s ended up in China.
https://www.google.com.au/url?sa=i&source=web&cd=&ved=2ahUKEwjjx62GgIDgAhUJfSsKHaHpDvwQzPwBegQIARAC&url=https://interestingliterature.com/2013/01/30/surprising-facts-about-aladdin/&psig=AOvVaw3J317Pyg5I3-or3jT_nmMp&ust=1548198785250706
Phim này bọn trẻ con chắc thích lắm đây.
Nhưng liệu có phá vỡ tuổi thơ của chúng ko nhỉ.
@tranvutruong Phá thì phá tuổi thơ của chúng ta. Còn trẻ con thì đang là tuổi thơ mà phá cái gì
@zz jj zz jj Trẻ con nó đọc truyện tranh và xem phim hoạt hình rồi nên sợ xem phim khác hẳn với nguyên tác, nhất là ông thần đèn đó Pro.
@tranvutruong Nó sẽ thắc mắc, nó sẽ hỏi. Ng lớn cần giải thích và vẽ đường cho nó chạy.
blizzaro
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong Trẻ con bây giờ tivi và youtube nhồi nhét toàn cổ tích không đúng nguyên tác . Thì còn gì mà phá .
Cục Thịt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@blizzaro https://bit.ly/2wjn1ok
Em diễn viên nữ nhìn đen đúa mà lên ảnh bìa nhìn lại trắng xinh thế nhỉ
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kehuydietngo Cứ để đen đúa nhìn lại có duyên hơn, giống bản hoạt hình.
Cục Thịt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lambda_hwang https://bit.ly/2wjn1ok
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phim hay tạo hình đẹp. Cho dù có khác về tạo hình so với hồi xưa nhưng vẫn thích xem bản mới hơn.
datvn
TÍCH CỰC
5 năm
Lại mong chờ một siêu phẩm hấp dẫn.
ôi thèm xem phim thần thoại quá

tuyệt vời
thần đèn nhìn chán quá, aladin cũng ko ok => chắc đây mới là hiện thực tàn khốc . Ko biết có thành công nổi ko hay lỗ vốn
tatuan304
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy vai Thần đèn cho ai lầy như Johny Deep chắc hợp hơn. 😁
Thấy Will Smith hài hài, đóng thần đèn là hợp rồi. Mình nghĩ hợp đóng thần đèn sẽ hợp hơn.
vietrich09
TÍCH CỰC
5 năm
Tin là Will Smith sẽ ổn với vai thần đèn. Mình nghĩ funy vãi đóng thần đèn sẽ hợp hơn.
Cục Thịt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietrich09 https://bit.ly/2wjn1ok
Mình nghĩ @cuhiep đóng vai Thần Đèn sẽ ổn hơn đó.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@Phạm Nguyễn Anh Khoa Cuhiep sẽ chui ra từ chiếc Iphone thần nhé 😁
Cục Thịt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LinhVN1807 https://bit.ly/2wjn1ok
Mình thấy vai aladdin ko hợp hơn. Aladdin là một người gương mặt sáng sủa thông minh còn đây live ac nhìn cười gian vl
sacuboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỗi tội hơi gầy, Will Smith đóng thần đèn ổn. Mình nghĩ cu Hiệp đóng thần đèn sẽ hợp hơn.
Nam01678
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thần mặt tục không chịu được. Mình nghĩ hihi đóng thần đèn sẽ hợp hơn.
Cục Thịt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam01678 Link mới nha https://bit.ly/2wjn1ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019