Alcatel OT 906 ....?

Hpti
10/2/2011 10:14Phản hồi: 726
726 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn chạy thử bản ROM này xem sao. Mình dùng rất Ok

http://www.mediafire.com/?elbbcuoqged47
HTML:
Bạn tải 2 file ở link trên về có 1 file update.zip (Không giải nén) và một file TCL a9062.2.2.rar (Giải nén ra)

Sau khi tải xong bạn giải nén file TCL a9062.2.2.rar
B1: USBDriver - Quan trọng
win 7
Mở Device manager lên trước, cắm cap điện thoại vào rồi lắp pin vào sẽ thấy nó có báo phần cứng mới. Bạn Click đôi chuột vào đó liền nha => rồi chon đường dẫn đến thư mục USBDriver có trong file vưa giải nén. nhấn Ok.
=> nếu nhìn lại ko thấy Phần driver Port COM mới cài thì rút cáp điện thoại ra, cắm cáp và lắp pin vào lại thì nó hiện ra lại (trong khoảng 3s nó nằm gần cuối) nhanh tay kick vào nó và chỉnh sang cổng COM 4)
WIN XP
1. Tháo pin và dây USB ra hết
2. Mở Device Manager lên (để xem thiết bị khi cắm vào nó sẽ hiện ra Device có dấu chấm than và tìm driver)
3. Cắm dây USB vào máy tính
4. Cắm dây USB vào điện thoại rồi gắn bin vào
5. Khi này trong Device manager nó sẽ hiện ra thiết bị, chọn cái dấu chấm than vàng đó và chọn manual install -> have disk -> browse tới thư mụcUSBDriver và chọn file driver đó()
6. Chọn Device mới cài đặt chỉnh sang cổng com4 -> Hoàn tất.
B2: Cách up ROM
1. Tháo pin và cáp USB ra
2.Giải nén file mình up ở trên...chạy file CMDX.exe ---> kick vào update martini software version
3.Lắp pin và cắm cáp USB vào
chờ đến khi chạy xong báo continue thì enter....chương trình tắt....rút cáp...tháo pin ...lắp pin
=>> Up xong => Update =>
B3: Update:
Sau khi up ROM xong , đừng vào máy vội.
Chép file update.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Rồi vào chế độ Recovery (Nút nguồn + Nút gọi + Nút Volume up 'Nhấn đồng thời 3 nút nhé, sau khi thấy logo khởi động thì thả ra' )
Chọn update From SD 'không nhớ rõ chữ gì, mà nó nằm dòng 2'.
Đợi máy update xong, rồi vào đặt cấu hình để sử dụng.

Lưu ý trong quá trình UP ROM nếu đột ngột rút cáp, mất kết giữa Phone và PC thì máy có thể khởi động ko lên (Phải đi bảo hành 😆 Nếu máy khởi động vẫn lên logo thì up lại 😃. Tốt nhất nên dùng Laptop để khỏi bị mất điện đột xuất.
Ai có bản rom 2.2.1 gốc cho Em xin với . Em úp lên 2.2.2 nhưng ko úp đc bản M44 😔
úp bản M44 thì nó toàn báo lỗi thôi. ai giúp em với
Mình đưa link mediafire cho bạn rồi mà
trong này có bản ROM và bản update luôn.
bạn đọc kỹ hướng dẫn nha
Up ROM xong rồi update luôn rồi mới vào máy sau.
cho em hỏi úp rom bản m44 có phải là úp bình thường rồi chép file m44.zip vào úp date thay cái file úp date gốc kia ko vậy. Tại vì úp mãi chả đc chán quá
Bạn cứ đọc bài hướng dẫn mình đi. rồi làm theo.
Up lại ROM đó sẽ có recovery tiếng anh dễ sử dụng
File update đó mình làm lại rồi, bổ sung 1 số phần mềm cần thiết.
Bản này ko có tiếng việt nhé.
Mình đưa link mediafire cho bạn rồi mà
trong này có bản ROM và bản update luôn.
bạn đọc kỹ hướng dẫn nha
Up ROM xong rồi update luôn rồi mới vào máy sau.
so.happy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sanhmobile bạn có cách nào cho máy tự flash rom bằng soft không, khỏi phải kết nối pc.
không có ai post Rom Gốc lên nhỉ. chán quá máy để 1 lúc là tự động tắt nguồn.tháo pin ra mới bật lại được,chả biết sao các bác dùng bản rom tcl ngon thế mà máy em lại bị lỗi hjxhjx
Ai có rom gốc úp lên mediafile giúp em với . mấy hôm nay nản quá rồi @@~
chán quá là chán . Gọi lên phòng bảo hành thì nó kêu mang máy xuống nó xem cho chứ nó k cho rom.@@~ buồn hẳn
Cho em hỏi em bị lỗi trong lúc up rom, cắm vào máy thì máy tính vẫn nhận driver nhưng khi đem ra điểm bảo hành thì họ nói máy em đã bị lỗi nguồn, phải thay mất 600k (em còn bảo hành). Mọi người cho em hỏi là có nên hay không? Nếu không, mọi người có thể chỉ cho em cách nào đỡ tốn chi phí hơn không? Em xin cảm ơn.
cố chờ đợi đến thứ 3 .nếu mà ko bác nào úp rom gốc lên thì chắc em bán máy quay về Nokia vậy 😔(
so.happy
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình kết nỗi mãi máy không nhận được driver 😔, pc hay lap đều không nhận được, chặc tại đt quá. Lỡ tay bấm factory ... thế là đành xài mặc định lun @@!
lâu ghê rồi ko có ai lên post rom gốc hay rom mới gì nhỉ. có ai có rom gốc post lên mình với @@~
con của mình hôm nọ gửi đi bảo hành, h ko hiểu bị gì mà:

-cắm cáp usb vào máy chỉ báo sạc chứ ko connect pc dc. trong máy tính cũng ko hiện là đã nhận dc cổng usb luôn. kể cả bật usb debugging + vào cái android manager cũng vậy.
-lúc trước sạc bth, tầm 3 tiếng là đầy, h máy sạc rất lâu + chậm. để cả đêm mà mới dc tầm 80-90%
-wifi lúc trước vào rất nhanh, chạy phà phà. bây h cài opera mini vào thì lại chập chờn lúc dc lúc ko.

nản luôn với cái kiểu bh của mấy ông viễn thông miền Tây. mình ở xa chứ ở gần thì cũng ra trụ sở của nó khiếu nại rồi.
hàng này thì em chưa xài nên cũng không có ý kiến
bạn nào có room gốc không?cho mình với!cai 22 cái room rui cai nao cung bi loi wifi het.huhu😔
bạn nào backup rom goc cho minh nhe!toàn là bị lỗi wifi khong ha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019