Alexa có thêm tính năng Whisper Mode - Khi trợ lý ảo thầm thì

Knah
18/10/2018 22:23Phản hồi: 28
Alexa có thêm tính năng Whisper Mode - Khi trợ lý ảo thầm thì
Amazon mới đây đã chính thức ra mắt tính năng Whisper Mode dành cho trợ lý ảo Alexa của mình. Tính năng này giúp Alexa nhận biết được bạn đang thì thầm với nó và sẽ phản hồi lại với giọng thì thầm tương tự. Điều này rất cần thiết trong một số trường hợp chẳng hạn như bạn có con nhỏ đang ngủ và không muốn cô trợ lý ảo của mình trả lời một cách to rõ đĩnh đạc.

Được Amazon thử nghiệm từ năm ngoái, tuy nhiên cho đến nay thì tính năng này mới có mặt chính thức. Người dùng muốn kích hoạt tính năng này có thể làm theo 2 cách: Mở ứng dụng Alexa vào mục Settings → Alexa Account → Alexa Voice Responses → Whispered Responses.

Hoặc đơn giản hơn bạn có thể ra lệnh: “Alexa, turn on whisper mode”. Với tính năng hấp dẫn như thế này, Alexa chắc chắn sẽ là tiền đề để các trợ lý ảo như Siri hay Google assistant mau chóng cập nhật vì trong một số trường hợp đặc biệt, người dùng chắc chắn không hề mong muốn âm thanh phát ra từ trợ lý ảo quá lớn làm ảnh hưởng đến người xung quanh.

Nguồn: Amazon
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhanh201
ĐẠI BÀNG
5 năm
hay. thông minh vãi 😁
Mai mốt vợ gọi nghe có giọng nữ khác thầm thì coi chừng lại không chịu nổi công phu sư tử hóa hình 😆)
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 Ahihi, kỹ sư amz thông minh, bác thông minh gấp đôi, bái phục bái phục
@bkb_ct Thông minh mấy thì về nhà thấy vợ là cũng...
@bkb_ct Lúc đó kĩ sư sẽ chế thêm tính năng "sợ vợ" xác định vợ quanh bán kính 20m, hay số vợ gọi sẽ im thin thít 😆)
xedieu
CAO CẤP
5 năm
Rất muốn mua thử 1 con mà chả hiểu nó làm được những gì hay ho ở VN! 😔
saladsmile
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kurt80 Vụ dropin ổn phết nhẩy, e ra ngoài gọi rảnh tay về nhà là nói chuyện luôn khỏi đợi bắt máy
saladsmile
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenlinh712 e thì sau khi có con echo dot ghiền quá phải sắm thêm e echo để phòng khách nữa 😁

@saladsmile Tôi ko thích mấy thứ smarthome hiện giờ lắm do làm lười đi quá, dù trước thiết kế hệ thống để sẵn sàng smart rồi. Muốn làm full có cảm biến tự động điều chỉnh chứ ko thích command. Thành ra chưa thấy tiện ích nhiều
kurt80
TÍCH CỰC
5 năm
@saladsmile Cũng có thể coi nó như một camera ip có âm thanh luôn, khi vắng nhà có thể xem trộm có viếng thăm hay không.
Ko biết có cài phần mềm alexa lên máy dthoai đc ko các bác
beckh@m
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Đc bác nha, mà tài khoản US (Play store và Appstore) nha bác. Androif có thể cài bằng file Apk (trên Apkmirror hoặc cài từ Amazon Store)
giống phim TAU
Nửa đêm mà nghe nó thầm thì chắc sáng hôm sau lại phải đi giặt chăn, ga, gối, nệm 😁
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Thích rồi
icklad
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này hay.nhà có e bé thích thầm tốt hơn.có lúc nó ngủ mà phải ru mãi.
ZeusFate
TÍCH CỰC
5 năm
Xong điên luôn
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
“Alexa, lô 92 có về không?”
“Ngủ đi, toang mờ-ẹ nó rồi.”
Loại này sao ko có cánh các bác
bravemoon177
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính năng nhỏ - Trải nghiệm lớn
Cũng hay :3 Cơ mà mình thấy mấy cái đồ loa liếc thông minh này chưa cần thiết lắm :p
saladsmile
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa mới thử & thành công 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019