Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Alibaba chính thức kiểm soát Lazada sau thương vụ trị giá 1 tỉ USD

levuongthinh
12/4/2016 7:31Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng có cai hay vì mua hàng sịn của TQ qua kênh như lazada sẽ dễ dàng hơn.
Lazada hoạt động khá chán, ko đáng tin. Hy vọng Alibaba sẽ thay đổi được phần nào về chuyện này 🤔
devil3110
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu mua hàng trên web giá ngang bằng ở ngoài thì dân mình đa phần tự đi mua.
Vì vậy Lazada hay có 1 số chương trình giảm giá, đó là nhập mã ( 2tr giảm 300k, 1tr giảm 200k...), mình hay ,mua bằng cách này. Tuy nhiên không báo h mua trên 2 triệu.
Xét cho củng Lazada giống như 1 công ty cho ai đó ..... tiền thôi. Sau khi, thấy được thì bán để đem lại thu nhập chính đáng, Alibaba thì có được thị phần mà không tốn nhiều công sức. Vấn đề còn lại là hết nhiêu tiền.
Ý kiến chủ quan ^^
Thôi xong, hàng TQ chuẩn bị tràn nhập thị trường vietnam.
P3tj3n
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc sơ 1 số cmt thì thấy mọi người phần lớn không hiểu TMĐT là gì, cũng không hiểu cách thức kinh doanh của thằng Lazada là gì.
1 phần lớn bạn cũng cmt rằng "toàn hàng giả", thật ra mình thắc mắc là những bạn đó đã mua chưa, và mua phải hàng giả chưa hay chỉ "phán".
Cách thức đôn giá lên và khuyến mãi giảm xuống, đó là chiêu bài chung của hầu hết tất cả loại hình bán hàng, không phải chỉ online riêng. Quan trọng là bạn có nhận biết được giá trị thật của sản phẩm hay không.
Căn bản về dịch vụ và after sales của Lazada khá tốt, hỗ trợ cũng rất nhanh so với hồi đầu mới thành lập. Về giá cả thì còn tùy đối tượng bán, nếu có code giảm giá bạn có thể mua được một số món với giá khá hời.
Ví dụ:
Loa audioengine A2+ hiện đang bán trên lazada với giá 6.195k, được bán bởi "digital love". Bạn có thể lên trang chủ của "digital love", giá niêm yết là 6.250k. Như vậy nếu trong trường hợp đang có dịp giao hàng miễn phí của lazada thì bạn mua rẻ hơn được 55k, chưa kể nếu có code, bạn có thể giảm giá được 100k, 200k đến 500k 600k,... tùy code (có những code giảm 7% 8% nhưng tối đa được tận 1.500k, có những có giảm 15% nhưng tối đa được 250k).
Khi bạn mua về thì ngoài chính sách đổi trả 14 ngày trực tiếp cho lazada, bạn còn được kèm theo phiếu xuất kho và phiếu bảo hành từ chính người bán, tức "digital love", bạn có thể trực tiếp bảo hành theo qui chế bảo hành của "digital love" tại chính cửa hàng của "digital love". Vậy nếu sản phẩm là giả, theo bạn thì "digital love" lừa bạn hay là lazada lừa bạn.
Mình cũng chưa hề nói là Lazada không có hàng giả. Quan trọng là bạn có tin tưởng mua hàng online không.
Tất nhiên, mình nói nhiều như vậy mục đích là để chia sẻ. Còn mấy bạn nói mình pr trá hình hay seeder gì thì cũng tùy, không ảnh hưởng gì tới mình nên cũng không quan tâm lắm.

PS: btw, nếu thằng ali nhảy vô thì bản thân mình cũng nghỉ chơi thằng lazada. Trong tất cả các trang tmđt thì ghét nhất là thằng này.
Trituong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại china, qua đây có thể thấy sự bành trướng của anh trung không chỉ là lãnh thổ biển đảo, mà cả ngành thương mại điện tử online họ đều có mặt! Thế giới trước sau gì cũng bị anh trung thâu tóm cho bằng hết để hiện thực giấc mơ đại hán tộc của họ.
w800i
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa remove lazada app sau khi đọc đc tin này
Sau vụ này các tiểu thương Việt Nam sẽ khốn đốn đây!
Đã gỡ ứng dụng Lazada ;)
brits
TÍCH CỰC
8 năm
các bạn cứ kêu lazada buôn bán gian lận, mình mua nhiều có vấn đề gì đâu nhỉ, có voucher giá rẻ hơn rất nhiều, lại còn đc trả góp :eek:
brits
TÍCH CỰC
8 năm
@qvinh616 mình chưa bao giờ gặp trường hợp giảm 50% vẫn còn đắt hơn giá của chính cửa hàng đó
mình đã mua đc nhiều thứ rẻ hơn rất nhiều, trước khi mua bao giờ mình cũng kiểm tra giá thị trường hết
@brits Có đọc hiểu đc mình nói gì ko? Tức là ngoài mặt nó nói giảm 50% nhg thực tế so với giá bán chỉ giảm tầm 10-15% thôi
kodomo15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qvinh616 chuyện bình thường, các cửa hàng ghi sale off vẫn thường dùng chiêu nâng giá xong giảm giá. Việc của người tiêu dùng là tham khảo giá mặt bằng chung. Đó ko gọi là lừa đảo.
brits
TÍCH CỰC
8 năm
@qvinh616 tất nhiên là mình hiểu nên mình mới bảo mình chưa gặp trường hợp đó bao giờ, ok?
thực ra mình cũng ko quan tâm là nó giảm bao nhiêu %, miễn là rẻ hơn so với thị trường là đc rồi
đánh giá của mình về lazada là khá tốt và thực tế là mình cũng đã mua cho mình và cho bạn mình nhiều sản phẩm Apple (iphone, ipad) với giá tốt (trộm vía là cũng chưa bị hỏng hóc gì mà phải bảo hành cả)
Lazada thì thời gian đầu làm marketing mạnh lắm, xong có khách là bán luôn à 😁
ductoan79t
ĐẠI BÀNG
8 năm
lazada mang tính thương mại thấy cũng uy tín
vbao8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
lazada bán cũng phải thôi , vì cạnh tranh ở vn giờ khủng khiếp quá
Các ngành sản xuất thì yếu kém , nhưng mảng dịch vụ thì quả là kkhủng khiếp
Sau 20 năm nữa alibaba sẽ thay cho amazon.... các dòng smartphone sẽ chỉ mang 1 mác made in and made by china. Sự thực là trung quôc quá nhanh và quá mạnh... thật sự là thế
e71s
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tạm biệt lazada. Haha
Alibaba quá nhanh, quá mạnh, quá nguy hiểm 😁
vbao8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
alibaba vào nhà nguời ta xách xe đạp ra...
alibaba really a great company ever....
Chuẩn bị đón chờ 1 làn sóng mới 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019