Alibaba đang phát triển hệ sinh thái Thực Tế Ảo để người dùng mua hàng.

Tai Cụp
30/8/2016 9:38Phản hồi: 29
Alibaba đang phát triển hệ sinh thái Thực Tế Ảo để người dùng mua hàng.
Với mong muốn khách hàng có cái nhìn tổng quát hơn về loại hàng hóa, Alibaba muốn để cho phép người tiêu dùng để mua hầu như bất cứ điều gì trong Chợ Thực Tế Ảo thông qua dịch vụ Alipay. Alibaba đã chiếm được 70% thị trường thanh toán di động tại Trung Quốc cho phép người sử dụng để mua hàng hóa và dịch vụ cả online và tại cửa hàng.

Tại phòng thí nghiệm GnomeMagic VR của Alibaba ở Hàng Châu, Trung Quốc, các kỹ sư đã được thử nghiệm với môi trường mua sắm Thực Tế Ảo trong thời gianq qua. Một video được Alibaba giới thiệu với tên BUY+ , có lẽ đây là hệ sinh thái mà họ sẽ áp dụng. Trong đoạn video bên dưới, thì BUY+ hoạt động trên HTC VIVE và Gear VR .

Phải nói thêm rằng, không biết họ có làm Video giới thiệu có phần Viễn tưởng quá không khi mà các thao tác chọn sản phẩm được thao tác bằng tay ( tay trần,không có phụ kiện ).

Như trong clip, cánh đàn ông chúng ta sẽ dễ dàng chọn mua đồ lót online cho vợ hay người yêu hơn.

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fro
ĐẠI BÀNG
8 năm
trông cứ như zombie ý nhể
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@Fro Có chổ nào như zombie đâu bác, trông như clip teen+ thì đúng hơn :3
Lam Huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không phải tiếp tay giăc, nhưng phải nói mình đổ tiền mua trên aliexspress khá nhiều. Đến nổi cả bưu điện và gđ mình la ó lên sao cứ sài hàng china. Ko thể phủ nhận cái thứ gì họ cũng có mà so vs vn thì rẻ hơn nhiều. Chỉ có khuyết điểm là free ship quá lâu thui.
Lam Huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhân đập chai Bạn cần có thẻ visa or master card. Sau đó đăng ký thành viên và mua thui bạn
Lam Huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocvuongxxzz Cũng ok bạn à. Mình thường mua giầy adidas, converse, và một số sp đã test ở vn rồi thì mình mới mua
@Lam Huynh Thời gian giao hàng lâu không bạn? Mà mua trên đó có cách nào đảm bảo an toàn ko nhỉ? Mình chưa từng mua hàng ở nước ngoài nên ko rõ lắm, thanks bạn nha
Lam Huynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocvuongxxzz Miễn phí gửi hàng thì tầm 30-50 ngày. Trả phí thì cực kỳ nhanh. Nhưng tuỳ mặt hàng phí cũng khong rẽ đâu. Còn 100% cũng khong dám chắc. Mình đang kẹt cái vòng đeo tay Mi band 2. Sao hơn 2thang vẫn chưa nhận đc. Rãnh lên khiếu nại mở tranh chấp.
Chà, lại thêm 1 trải nghiệm VR thú vị phục vụ đời sống.
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng đã có ý tưởng này từ lúc VR ra đời, mỗi tội ko có kinh phí thực hiện...
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bình thường, cùng lắm gắn thêm cái Leap, nhưng quảng cáo thì sẽ không thêm vào để khỏi ám thị người dùng sẽ phải mua thêm phụ kiện.
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@binhnt35 thiết bị họ đang dùng là HTC VIVE và Gear VR thì tích họp leap kiểu gì :v
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quockhanh99999

https://community.leapmotion.com/t/using-leapmotion-with-the-new-gear-vr-using-the-additional-usb-port/5500
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@binhnt35 Dạ thưa, đây là khi nó gắn leap motion để ko dùng controller mặc định của nó.
Cái này là để giúp smartphone cũng có thể chơi game HTV Vive lun nè 😃.
Còn trong clip, ý mình là nó giới thiệu 2 nền tảng VR khác nhau mà đều dùng tay trần, nếu đã dùng leapmotion thì nó có thể đưa lun cái nền tảng Mobile 😃.
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quockhanh99999 Thì? Việc nó có đưa mobile platform hay không là do ý muốn của nó? Biết đâu được nó ghét GG ghét Android, ghét cả Cardboard thì sao? Tớ đâu quản cái việc đó.

Còn cái việc GearVR có thể chơi game HTC Vive thì trong bài hay clip đâu có nói tới? Chỉ vì 2 thiết bị có thể dùng cùng 1 ứng dụng không đồng nghĩa tất cả ứng dụng của thiết bị này dùng được cho thiết bị kia và ngược lại.

Tớ chỉ post lên để thấy rằng nó "khả thi" và không có gì bất bình thường thôi. Có thể là "viễn tưởng" của cậu và tớ nó khác căn bản về mặt khái niệm.

Hay ý cậu là nó phải dùng camera của Samsung vs camera trước của HTC để theo dõi tay mà không thêm phụ kiện. Thì tớ nói rồi, nó không thêm phụ kiện vào quảng cáo, nó thích tạo ấn tượng sai, nhưng cũng chẳng phải viễn tưởng.

Nó như kiểu quảng cáo của MS về Hololens làm người ta tưởng FOV chắc phải 210 độ, bá đạo quả đất rồi, mà có phải thế đâu, nhưng cũng chả có đoạn nào MS khẳng định là FOV lớn cả, chỉ đơn giản là tạo ấn tượng sai, nhưng không đưa tin sai, thế thôi.
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@binhnt35 Uhm, công nhận 😃
Tương lai ngồi nhà thử đồ áo 😁
Cái này lúc đi học digital marketing thấy có ứng dụng ảo cho sử dụng dịch chuyển đồ đạc, bố trí sắp xếp thử nhưng chỉ là app riêng cho những món đồ riêng của sản phẩm đó thôi
kết hợp cái này kéo thả salong, giường, tủ, bàn vô căn nhà đã hoàn thiện thô của mình 😁
https://www.thegioididong.com/tin-tuc/tren-tay-lenovo-phab-2-pro-smartphone-3-camera-chup-anh-3d-839971
Quá tuyệt
Dùng mấy cái kinh này chóng mặt buồn nôn vl ra. Ko biết mấy bác có kính xin có bị vậy ko.
lordzedo
TÍCH CỰC
8 năm
@trieuniemvui không hề nhé...bạn xài mấy loại kính nhét điện thoại hả?
@lordzedo Mình dùng cái nhét điện thoại vào, thấy rẻ cũng ham hố làm cái xem ntn, nhìn hình ảnh thì thích đấy nhưng mà một lát là chóng mặt, buồn nôn.
lordzedo
TÍCH CỰC
8 năm
@trieuniemvui kính nhét điện thoại thì chóng mặt, buồn nôn là đúng rồi bạn,..mình cũng bị vậy,..kính nhét điện thoại chỉ có Samsung Gear VR là không gây chóng mặt buồn nôn thôi,..còn mấy loại kính xịn dành cho máy tính thì trải nghiệm càng không hề gây cảm giác khó chịu gì cả mà trải nghiệm lại rất sướng,.sướng hơn Gear VR nhiều..nói chung nếu mua kính dành cho điện thoại thì nên mua Gear VR, đắt xắt ra miếng,..mình mua Gear VR chơi được lâu hơn vì trải nghiệm nó tốt không gây khó chiụ mà ứng dụng cũng được cập nhật liên tục,..😃..chứ còn mấy cái kính rẻ tiền khác trước cũng tò mò háo hức mua về chơi được 2 hôm thì vứt xó vì trải nghiệm không có cảm giác thực tế ảo gì mấy lại gây buồn nôn chóng mặt rất khó chịu,..@@
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bây h là cái kính này, chỉ là đánh lừa thị giác để tạo cảm giác thật thôi... Mai mốt chế tạo thêm bộ đồ bọc toàn thân (có luôn cái găng tay để cảm nhận vật liệu trong hình) thì chắc mình sẽ kiếm JAV coi.
amio1st
TÍCH CỰC
8 năm
Sắp có hẹn hò VR áo rùi..hồng thôi 😁. ATSM chắc có thể làm được so với đời thực. Xe, Phi thuyen. chậc chậc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019