Alienware Area 51 PC Gaming 2017: hỗ trợ Intel Core X hoặc Ryzen Threadripper, gắn tối đa 3 card

ND Minh Đức
13/6/2017 3:28Phản hồi: 63
Alienware Area 51 PC Gaming 2017: hỗ trợ Intel Core X hoặc Ryzen Threadripper, gắn tối đa 3 card
Chiếc PC gaming đầu bảng Area 51 của Alienware vừa được câp nhật lên phiên bản mới nhất với 2 lựa chọn nền tảng vi xử lý Core X-series hoặc Ryzen Threadripper. Được thiết kế để người dùng có thể build những cấu hình khủng theo nhu cầu của từng người, Area 51 có khá nhiều không gian trống ở bên trong thùng máy. Đối với lựa chọn nền tảng Intel Core-X, người dùng có thể gắn i7 7800X 6 nhân, i7 7820X 8 nhân hoặc i9 7999X 10 nhân. Card đồ họa thì có thể tùy chọn từ 1 card Nvidia GTX 1050 Ti cho tới đôi card GTX 1080 Ti chạy SLI, hoặc có thể tùy chọn 3 card AMD Radeon RX 580s chạy Crossfire. Phiên bản Threadripper sẽ bắt đầu bán từ 27/7 trong khi Area 51 nền tảng Core X sẽ bắt đầu giao hàng từ cuối mùa hè năm nay. Giá của cả 2 phiên bản vẫn chưa được công bố nhưng tất nhiên, với thiết kế đẹp, cấu hình khủng như thế thì chắc chắn cũng không hề rẻ.

area_51_Tinhte_1.jpg area_51_Tinhte_2.jpg
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xưa giờ ngoài Apple thì mình thấy Alienware là làm máy tính đẹp & độc đáo nhất. 😁

Mac Gens.jpg
@vinhphucng25 lol em thì thấy ngược lại.
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
@vinhphucng25 1 thanh niên cuồng apple và ảo tưởng cho hay
@vinhphucng25 Apple thấy được mỗi con Mac pro thùng rác là thiết kế đỉnh, còn lại nhàm chán hết.
@g_p3 mình nói rõ ràng là "mình thấy" có nghĩa là ý kiến của mình. đây là nói về vấn đề thẩm mỹ chứ không nói về chức năng nhé, mà thẩm mỹ thì mỗi người có 1 con mắt khác nhau. không thích comment thì cứ bỏ qua hoặc cút chứ đừng có bị bịnh như vậy nhé! Hay bạn có vấn đề về đọc hiểu hoặc thiểu năng không hiểu được mình đang chỉ khen đẹp thôi sao? vậy thì cuồng & ảo tưởng chỗ nào? Tại sao cứ phải vô kiếm chuyện vậy hả trẻ trâu??
Thằng này độc đáo dùng chơi game phê lòi 😁
hoanlegend
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá khủng. Nhưng tầm này chắc bác nào đại gia mới dám đầu tư về chơi game.
@hoanlegend bên TQ có 1 quán net dùng toàn area 51 đó bác, trước đọc đâu đó nhg e soi mãi ko thấy máy nào có tai nghe 😁
Mong sau này làm thùng máy kết hợp bể cá.
Mình cho vài con cá vào nuôi nhìn cho đẹp 😁
Apple bây giờ làm máy tính xấu hơn ngày xưa
DLQ
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn thích tự lắp ráp hơn là mua những con PC built sẵn như thế này....Khoe hàng con PC $2500 của em vừa hoàn thành. 20170604_084037.jpg 20170604_083925.jpg
DLQ
TÍCH CỰC
7 năm
@hieunguyen.fm bác xem lại đi..em up nó lên rồi mà.
anhdetinh
TÍCH CỰC
7 năm
@DLQ Theo mình biết thì khi quay lên sẽ hút hơi nóng trong case. Với lại khí nóng sẽ bay lên, quạt quay làm khí nóng bị áp chiều xuống dưới, làm linh kiện có thể bị nóng 2 lần ( Theo mình nghĩ là vậy). Khi quay xuống luồn nhiệt tỏa lên và quạt thổi luồn khí mát từ bên ngoài vào và vì nhiệt nóng có xu hướng đi lên nên nguồn sẽ mát hơn. Dĩ nhiên là dưới chổ lấy gió phải có tấm che bụi.

Mình nghĩ bạn quyết định đặt nguồn trên vì lý do bụi sẽ ít vào nguồn hơn. Theo mình nghĩ là vậy

P/s : Mình chỉ nêu lên suy nghĩ của mình, có gì không phải bạn bỏ qua. Mình trao đổi để hiểu thêm chứ mình không có ý gì hết
DLQ
TÍCH CỰC
7 năm
@anhdetinh Cảm ơn lời tư vấn chân thành từ bác...em xin tiếp thu học hỏi.
hathengoc84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DLQ Cũng dự tính built máy,mà lang lang lụm được nó
quá ấn tượng,cũng ko có ý định built khi có nó
Minh Tuan SG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Alien là dòng máy tính khủng bố nhất và ngầu nhất
macinPhone
TÍCH CỰC
7 năm
ghê thật, nhìn ngầu như transformer ấy
Quá đã!!
mình xài AMD A6 chơi lol, dmc, bayonetta... thôi, cơ mà đang nuôi mộng dual Xeon với quadro 6000 😃 😃
ngày xưa cũng mê mấy cái này lắm mà giờ thấy nó chả có tích sự gì 😃))))))))))
@định mệnh con nhện Bác cần xeon với quadro để render hả 😁
@Brandon T chuẩn men :D:D
tự build có vẻ thích và hợp túi tiền hơn các bác ạ 😁
TmouseQ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Build đẹp, để vào phòng làm việc thì khỏi phải nói :p
hpht
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết bản cao nhất bao nhiêu nhỉ?^^
Có bác nào nâng cấp thanh lý Alienware Area 51 R2 ko nhỉ