Altec Lansing Expressionist Ultra – hệ thống loa chuyên nghiệp cho máy tính

niky
8/9/2009 7:45Phản hồi: 29
Altec Lansing Expressionist Ultra – hệ thống loa chuyên nghiệp cho máy tính
Những ai yêu thích giải trí trên chiếc máy tính mạnh mẽ của mình ắt hẳn đều mong muốn một hệ thống âm thanh trung thực nhất nhằm giúp họ đạt đến mọi cảm giác thú vị mà game, âm nhạc hay phim họ đang chơi. Có lẽ với hệ thống loa ngoài Expressionist Ultra của Altec Lansing dưới đây họ sẽ cảm thấy hoàn toàn hài lòng, ngoài sức mạnh ra Express Ultra còn có thiết kế hết sức hiện đại và mạnh mẽ.

Theo giám đốc tiếp thị Altec Lansing - Adrian Bedggood thì đây là sản phẩm mà họ nhắm đến việc phục vụ tốt nhất những gì mà khách hàng cần và mong muốn trong việc trải nghiệm âm thanh từ máy tính. Altec Lansing Expressionist Ultra được thiết kế với 5 loa nằm trên 3 phần chủ yếu nối nhau bằng dây cáp quang điện tử với kích thước lần lượt là: 2 loa 3”, 2 loa con 1” và một loa trên thùng sub 6.5”. Chính vì vậy mà nó mang đến cho người dùng mọi lớp âm thanh trung thực nhất.

• Công suất toàn cục lên đến 200W.
  • 2 loa 3” với công suất 33W 4 ohms, 10% THD, 2.5kHz-20kHz.
  • 2 loa 1” với công suất 33W 4 ohms, 10% THD, 2.5kHz-20kHz.
  • Loa chính trên Sub có công suất 68W, 8 ohms, 10% THD, 40Hz–180Hz.
  • SPL cao nhất: 106dB.
  • Có hỗ trợ lỗ cắm 3.5mm cùng với đa kết nối với TV, máy MP3, máy chơi DVD-CD song song với kết nối qua máy tính.
  • Tùy chỉnh dễ dàng bằng tay với bộ điều khiển riêng biệt.

Bộ điều khiển có dây nối đi cùng hệ thống.

Hiện Altec Lansing Expressionist Ultra đã được bán rộng rãi với giá 200 USD.

Nguồn: Altec Lansing
[relate]loa máy tính, Altec Lansing[/relate]
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoanpb
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thật là pro, nếu em này mà để bên cạnh em IBM Y450 thì hết xảy...
vậy là con này vẫn là 2.1 à các bác.... :eek:
dù sao đi nữa thì vẫn khoái chơi 5.1 trở lên hơn, coi phim DVD mới đã/
Vậy là biết bác chưa tiếp cận với altec Lansing rồi. Với cùng tầm giá, chưa có bộ loa nào qua mặt được altec lansing ( theo ý kiến của riêng em, bác thông cảm) kể cả 7.1 bác ah. Em đang có một bộ MX5021. Nếu so với nó thì có lẽ bộ B91 soundmax ko là đinh gì đâu. Nếu có cơ hội, bác cứ thử xem nhé. Kể cả xem phim bác ah.
Công nhận là không có gì ân hận khi bỏ tiền sắm chú này, giá bình dân, chất lượng đỉnh. Nhưng dạo này altec lansing thiết kế loa không được pro lắm. Không thấy phát triển dòng MX nữa, dòng loa này có thiết kế rất sang trọng và cứng cáp. Chắc là phải đợi thêm một thời gian nữa.
buoivanbuoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đồng ý với bác, ở nhà em có bộ Altec Lansing MX5021, cực chất, năm rồi em mua 150 USD ( khoảng 2t6) bi giờ là 160 USD ( khoảng 3t2), loa nghe cực đã, mới 3 nấc mà muốn chết rồi, đừng nói chi 5 nấc, loa nghe hay vãi ko, vặn to mà ko rè tí nào, lúc đầu thì ko biết nó hay, chỉ nghe người ta bảo là loa này la hận đời nghe nhạc ko đối thủ gì đó mà mua thôi, mua rồi thấy mình ko lầm tý nào, ở tầm tiền 150 USD thì mấy bác ko có nhiều sự lựa chọn đâu, kết Altec lansing này lém
hainlp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chỉ 2 từ : Quá tuyệt 😃

Mình đang xài ATP3 đã thấy sướng rồi, rinh bộ này về chắc phê chổng mông luôn hehe
Công nhận nhìn thích thật. Đang dùng Logitech z2300 thấy sướng lắm rồi, thấy em này mê luôn.
panteraxd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hô hô. Mình dùng cùng 1 loại với Bác Hiệp rồi. Thích thế, Nhưng mà ai lại so logitech với Altec chứ. hí hí. Cơ mà con này đẹp thật. Giá đắt hơn Z2300 thì chắc hay hơn rồi. Trước mình cũng dùng qua Altec 621 và MX5021 rồi. Altec nghe chất phết. 😁
Altec là một hãng loa rất có chất! Mình chỉ xài cái loa 2.1 55usd mà đã nghe sướng lắm rùi! Mà hôm bữa định mua một cái mà hết hàng rùi
hiego
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con này so với Aego M thì thế nào các bác nhỉ? Đang xài Z2300 định lên Aego M luôn nhưng thấy em này hơi băn khoăn.
Đang dùng Z5500 logitech, nói về coi phim va chơi game thì loa này gọi nó bằng cụ, coi phim HD âm thanh DTS thì thôi rồi, khỏi phải bàn cãi, nhưng có lẽ 2.1 nên nghe nhạc hay hơn
Đã dùng Z5500 thì khỏi phải bàn đến loa vi tính làm gì nữa bạn! Đầy đủ kết nối, hổ trợ THX thì còn gì hơn nữa. Coi phim là đỉnh rồi....! Còn lâu lắm mới nghĩ đến chuyện nâng cấp nó.
minhfull
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn quá đẹp luôn! phải nhịn ăn nhịn tiêu thôi hicc
đẹp thật nhìn me ly luôn.
hix hix phải gôm xiền về ôm e nó thôi
minhcuong
TÍCH CỰC
15 năm
nghe nhạc thì nghe bằng 2.1, 5.1 thì chuyên xem phim thôi, 5.1 mà nghe nhạc thì hơi rối vì nhạc từ CD chỉ là 2.1 thôi mà.
con này ngang giá với Harman/Kardon SoundStick II mình đang dùng, SoundStick II công suất nhỏ nhưng chất âm thanh rất tốt, so với Altec 5021 thì âm thanh trong trẻo, tinh tế hơn nhiều (đã so sánh). So với AE M hơi khập khiễng 1 chút vì giá AE M khoảng 300usd (mắc gấp rưỡi).
anh em nào có dịp so sánh em này thì review lên cho mọi người tham khảo nhé.
mrkissn
TÍCH CỰC
15 năm
con này đã có bán ở ngoài chưa vậy anh em ?
trex
TÍCH CỰC
15 năm
😁cuhiep

Nơi Cư Ngụ: Cà Phê Tinh Tế:rolleyes:
Cảm ơn: 5,598
Được cảm ơn 25,807 lần trong 2,965 chủ đề

Công nhận nhìn thích thật. Đang dùng Logitech z2300 thấy sướng lắm rồi, thấy em này mê luôn.

---------------------------------------------
Thỉnh thoảng bạn nên làm một điều tốt

Các thành viên gửi lời cảm ơn đến bài viết hữu ích này
NQQ (hôm nay)
hôm nay, 01:55 PM

hahaonguyen

Nơi Cư Ngụ: Hồ CHí Minh city - Quận Tân Phú
Cảm ơn: 96
Được cảm ơn 614 lần trong 105 chủ đề

Altec là một hãng loa rất có chất! Mình chỉ xài cái loa 2.1 55usd mà đã nghe sướng lắm rùi! Mà hôm bữa định mua một cái mà hết hàng rùi
Core2Duo E750 2.66GHz,ram 2GB,Card GeForce 8500,...MacBook Pro 17',Acer 5510,Macbook Pro Unibody ...Mp3 player:iPodTouch gen 2 16GB;.Máy chụp hình:Sony Cyber-Shot T7;Panasonic LZ7 Sony SR-10...Nokia E71;Nokia 5800XpressMusic;Nokia N95 - 8GB;Sony Ericsson P990i, HTC Touch Diamond,IPHONE 3GS 32GB,...

hôm nay, 02:36 PM

Rockiessoul

Nơi Cư Ngụ: C:/windows/desktop/recycle bin
Cảm ơn: 296
Được cảm ơn 160 lần trong 91 chủ đề

Trích:
Nguyên văn bởi KeVoDanh
vậy là con này vẫn là 2.1 à các bác....
dù sao đi nữa thì vẫn khoái chơi 5.1 trở lên hơn, coi phim DVD mới đã/
Vậy là biết bác chưa tiếp cận với altec Lansing rồi. Với cùng tầm giá, chưa có bộ loa nào qua mặt được altec lansing ( theo ý kiến của riêng em, bác thông cảm) kể cả 7.1 bác ah. Em đang có một bộ MX5021. Nếu so với nó thì có lẽ bộ B91 soundmax ko là đinh gì đâu. Nếu có cơ hội, bác cứ thử xem nhé. Kể cả xem phim bác ah.
Công nhận là không có gì ân hận khi bỏ tiền sắm chú này, giá bình dân, chất lượng đỉnh. Nhưng dạo này altec lansing thiết kế loa không được pro lắm. Không thấy phát triển dòng MX nữa, dòng loa này có thiết kế rất sang trọng và cứng cáp. Chắc là phải đợi thêm một thời gian nữa.

hôm nay, 03:00 PM
hiego

Cảm ơn: 8
Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

Con này so với Aego M thì thế nào các bác nhỉ? Đang xài Z2300 định lên Aego M luôn nhưng thấy em này hơi băn khoăn.

Trc tôi dùng mx5021 vì thấy các bác review rất hay và rất thích nó,tin tưởng mua o test trc. Bật lên cảm nhận đầu tiên là trung âm rõ,khá chi tiết dải tress ,mức âm lượng lớn loa MID ít méo,bể tiếng,cs loa vệ tinh rất tốt khá ấn tượng . Đây là ưu điểm tốt MX5021 ở tầm giá này,nhưng để so sánh thì ưu thế về z2300 mà đã dùng trc đó,khác với những gì tôi đọc review của bác HẬN ĐỜI có khả năng tưởng tượng rất phong phú.âm thanh mx5021 hơi cương,sáng tiếng ,thiếu ấm áp nếu so z2300 có vẻ logitech ấm áp,tự nhiên dễ nghe hơn bass kiểm soát tốt hơn hẳn, tuy phần nào độ chi tiết và công suất z2300 không đc như MX5021.Cá nhân tôi cứ nghe đc vài bài hát cảm giác thấy hơi mệt giá như bộ loa này mềm mại hơn,trung âm âm áp hơn chút ít bass gọn gàng,kiểm soát tốt hơn ...cho dù phải bỏ ra thêm 100us đi nữa khẳng định nó rất khó bị đánh bại tầm giá này,đáng tiếc. khả năng GIỌNG HÁT TO CÂY ĐÀN KHỎE của MX5021 tôi tin không bộ loa nào bằng giá theo kịp. Xem phim và chơi game chưa thử nhưng chắc chắn sẽ hiệu quả vì loa trung khá rõ kể cả khi mở ở mức âm lượng cực lớn .

Bộ ACOUSTIC ENERGY này liên tục vài năm đứng vị trí best buy và mệnh danh là sản phẩm trong năm của ANH.AE là thương hiệu sx loa bình dân tới HI END rất uy tín về chất lương nhiều ng sành chơi audio kính nể,về thương hiệu đẳng cấp này có phần nào yên tâm.bạn nâng cấp z2300 lên bộ loa này là xứng đáng,hãy tin rằng cách AE tái hiện âm nhạc sẽ khác với LOGITECH,BOSE,ALTECH..,Nếu quan tâm về chất lượng ,hãy chọn nó.Tôi chỉ là dân chơi đồ AUDIO bình thường như mọi người đây chỉ là wan điểm riêng mà thôi.
Các bác có biết chỗ nào bán loa xịn ko, em đang định mua 1 bộ về để dùng cho quán cafe. Các bác tư vấn giúp em nên dùng loa nào cho trường hợp này nhỉ, quán cafe 2 tầng, mỗi tầng khoảng 50-70 m2.
các bác biết bộ Loa này hiện đang bán ở đâu ko? mình cũng đang muốn mua 1 bộ (mình ở SG) hoặc ai có loa nào hay muốn để lại cũng dc...tks các bác trước nhé. Lập 0938309999
mrkissn
TÍCH CỰC
15 năm
me too (30 chữ) (chưa đủ, thêm nữa)
Se7enkute
TÍCH CỰC
15 năm
200đô ........ đúng giá ròi ! thèm quá đi
Cũng ổn đấy, 3t6 😁
Để đi lòng vòng tìm nơi bán :D
nghe khen MX5210 quá,ai có để lại mình 1 chú,thick em này mà nội công nó chưa dc thâm hậu nên ko theo nỗi
fansex
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em xài con VS2421 cũng ngon chán công suất có 28w mà nghe vẫn ngon hehehe ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019