Always Connected PC: bạn nghĩ sao về một chiếc laptop 4G LTE mỏng, nhẹ, sexy, pin 20+ tiếng?

Duy Luân
5/12/2017 22:15Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yellowcard
TÍCH CỰC
6 năm
quan trọng là hiệu năng, hiệu năng mà như chip ATOM thì cũng die sớm, cái gì mới ra nhà sản xuất cũng quảng cáo lắm vào, thời gian mới biết được
@yellowcard Mình nghĩ Snap hơn Atom nhiều, Atom tuổi gì mà so với 835 😁
@yellowcard mà netbook die đâu phải vì Atom đâu
@yellowcard Netbook die vì build quality như beep thôi lol.
@blackmask260196 và nhu cầu không còn...
yellowcard
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân @blackmask260196 trước netbook có mấy máy của Sony build cũng tốt và rất đẹp nhé
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Mà Snap 835 có chạy mượt như COre i của INTEL k ?
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
@HEOGOLD Tuổi gì so với core dou mà dám đối đầu core i? Chạy game exe có mà vứt máy
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
Hôm nay đi sửa máy cho vp đại biểu quốc hội. 100% macbook air chạy win 7
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@binhtam toàn ..... không. đi bh ớn vãi chưởng
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@yellowcard máy macbook air được cấp cho mà. cài gì xài nấy
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
@chim say Nổ vậy b
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@QuanPhamKT sao bạn nói mình nổ bạn.
Nếu nó vẻ dc cad 2d thì mình sẻ mua.
Chờ đánh giá mới biết dc..giờ còn hơi sớm, nếu tốt như qc thì okay.. Qua tết làm 1 cái để dành đi đâu xa, con mac hiện tại thì cũng quá ngon rồi...
cũng hay đấy, mà nói về mạng mẽo chip intel như c*c điển hình trên iphone dùng chip intel với qualcom, mong là tương lai các hãng sẽ phát triển thêm nhiều trò vui 😔
namhung1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
xưa mua w3-810 của acer cpu atom. chạy dc thời gian đem bán gấp! 😕
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hẳn là tương đương 😆
Plateaus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật là tuyệt , chúng ta sắp có chiếc máy mỏng nhẹ, pin dùng ko phải nghĩ , thích vào mạng kết nối luôn 4g......hy vọng giá thành chắc cũng ko tăng lên !
Giống như netbook một thời 😁 Quá yếu để thay thế laptop chứ đừng nói pc, đến điện thoại còn cho trải nghiệm web tốt hơn nhiều, giá lại cao nữa chứ =))
k biết hưởng dương dc bn năm :v
khanghk
TÍCH CỰC
6 năm
Đang chờ em nó được đại trà
Chip di động giờ vẫn chưa so được với chip chuyên dụng của Intel về độ trâu bò khi xử lý công việc, Nói đơn giản chỉ để chậy được trơn chu bộ Office 2010 thôi thì mấy con tương tự như 835 chắc cũng đã xì khói đít rồi.
@minhcuongpro1234 Thấy Hand-on chạy Office 2016 full rất mượt mà nhé....
@blackmask260196 Là thiết bị gì bạn. Mình đang dùng TapS Pro chạy win 10 Full với chíp i3 mà cài bản word 2013 chạy còn thấy đuối.
@minhcuongpro1234 Hand-on con Nova của Asus đó. Dùng qualcom thấy rất mượt office nhé.
@blackmask260196 Bạn dùng chưa, mình dùng qua hai cái rùi và nói về sức mạnh xử lý là không thể so với laptop thông thường được.
vnncp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin 20+tiếng(chắc nghĩ ra)
con này giá bn nhỉ? múc 1 con
@HDD18HAMLONG Giá của bạn đây Asus, HP ra mắt hai laptop Windows 10 đầu tiên dùng Snapdragon 835, pin trên 20 tiếng!
@Duy Luân ngon 😁 cảm ơn bác!
Và hiệu năng thì như hạch.
@tuansangnguyen Chưa xài mà phán ghê thế 😃
@tuansangnguyen Chip điện thoại benchmark là biết được sơ lượt 80% hiệu năng rồi. Chắc phải đến Snap 855. Và microsoft optimize lại phần mềm cho riêng nền tảng Win 10s thì may ra multitask mới mượt chứ như giờ thì ko ổn đâu. Đã xài máy tính là phải mạnh về multitask chạy ngầm các kiểu.
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cừu ngoan dễ trị =)) apple áp dụng rất triệt để.
Thế nog không ? tản nhiệt chat lỏng Snap 808 ( Lumia 950 ) với Snap 800 ( 930 ) duyệt web 5' bỏng tay . Mâ
@minhthuvc Thế nó có nóng không ? :p
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@minhthuvc Mấy cái lap này mỏng hơn nhiều so với mấy con lap phổ thông, nhưng to hơn nhiều so với cái smartphone bea tí đấy, chỉ cần cái ống đồng bình thường như mấy con lap ghẻ là đủ mát rượi rồi 😁
@minhthuvc Bác đi so 800, 808 là 2 con chip thảm hoạ về thermo management......
@minhthuvc Giờ người ta 835 rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019