Always Connected PC: bạn nghĩ sao về một chiếc laptop 4G LTE mỏng, nhẹ, sexy, pin 20+ tiếng?

Duy Luân
5/12/2017 22:15Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhkun1210
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dự là năm sau có Surface chạy ARM với Window hoàn chỉnh. Khắc phục sai lầm của phiên bản Surface chạy WIN RT ngày trước.
Mình ko cần pin lâu thế làm gì. 10 tiếng liên tục đủ rồi
Mình cần cấu hình mạnh. Gpu rời, nặng tầm 1.5kg mà ko bị thọt tản nhiệt
@vodanhdaisu Thế thì bạn vào đây làm gì? -.-
@blackmask260196 Để comment :v
@Duy Luân Chuẩn
efox84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ mình sẽ mua. nhưng thực tế là mình không đủ tiền
Cái mình hoan nghênh ở đây là có 4g và thời lượng pin. Mong sao giá tốt nữa để cho intel nhìn nhận lại bản thân mình.có cạnh tranh có giá tốt và có như vậy thì công nghệ mới phát truyển đuợc
Chắc chỉ mấy dòng chip cao cấp thôi, chứ mấy dòng snapdragon giá rẻ không chạy nổi windows 10. Kể ra thì dùng chip ARM sẽ mang đến thời lượng pin khủng thật, tuy nhiên chắc hiệu năng còn thua xa intel Pentium. x86 sử dụng kiến trúc CISC, còn ARM dùng RISC, cho nên tác vụ đơn giản thì máy chạy x86 tốn năng lượng vô ích hơn ARM. Intel có lẽ cần học tập đặc điểm của kiến trúc RISC để áp dụng lên chip của mình, từ đó giảm thiều năng lượng hao phí khi thực hiện các tác vụ đơn giản. Nếu chỉ cần soạn văn bản, lướt web nhẹ thì có lẽ CPU arm được, nhưng nếu thử cài StarCraft II (đã cho miễn phí) thì chắc chip Snapdragon 845 cũng không gánh nổi kể cả 10 fps đâu. Máy mình dùng core i3 đời Ivy đặt hiệu ứng thấp nhất mới chơi được ở mức ổn thỏa. Ngay cả core i đời 8 mà cũng chỉ nên chơi medium thôi theo khuyến cáo của intel.
ntk95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nghaimin Do ông ko có cạc rời 😆 không cạc rời thì tuổi tôm chơi ổn định 😃))
"Bạn không cần phí cả tuổi thanh xuân để chờ máy shutdown và khởi động lâu lắc. Xong việc? Gập màn hình lại và bước đi như một vị thần. Cần làm việc? Ngồi xuống, mở nắp máy, búng tay cái chóc là đã có thể bắt đầu gõ gõ click click rồi."
Mấy hãng nên thuê mod Duy Luân viết quảng cáo 😁
thay con surface pro 3 12 inch ngon đây. Chủ yếu chỉ chạy Office và browser, app tí đỉnh thì loại này thay mấy con pro quá tuyệt.

Đợi anh MS ra luôn con Surface Always connected nữa thì ngon nhỉ😁
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
6 năm
vô dụng đã có 1 con laptop phổ thông pin có thể ko đc như này nhưng ko đến mức cần phải thay 20 tiếng hay 1000 tiếng thì cũng app văn phòng,xem phim,lướt web
đây giống như là 1 con phone cỡ bự, có lẽ nó có thể gọi phone luôn nếu trang bị SIM card. Mọi thứ đều đúng hướng chỉ cần CPU mạnh hơn nữa, mà điều này là chắc chắn trong tương lai.
không biết hiệu năng thế nào nhỉ 😁
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay đây, tớ chờ bác XDA nào đó đưa Windows lên con HTC U11 😁. Cũng QC 835, RAM 6GB, ROM 128 thì có kém gì mấy con Ultrabook đâu...
Đến HD2 mà còn chạy được Android 7 cơ mà....
Giờ cấu hình mạnh mình nghĩ cung không cần quá cần thiết cho người dùng cá nhân, mấy hãng làm phim ảnh chuyên nghiệp đồ họa thì cần. Người dùng cá nhân sẽ có những dịch vụ online như GeForce Now của Ndivia phục vụ rồi, miễn hộ có 1 màn đẹp, hiệu năng vừa đủ, thời gian pin trâu, như chip 845 là đủ. Intel bây giờ trượt dài rồi...
Nomadman
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn cái main thì thấy cũng ngang ngang cái của macbook 12" =))
Vậy thì sẽ có hệ điều hành win10 cho các điên thoại android
mokakdha
TÍCH CỰC
6 năm
Ngoại hình viền mỏng như ipad pro là đc. Mà tụi nó làm viền dày miết nản
Mình thấy ngành tablet sắp hồi sinh rồi ae à. Đây sẽ là bước mới cho tablet ấy chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019