Âm thanh trên Galaxy SIII

truongduyphung86
10/6/2012 15:46Phản hồi: 44
Sau khi lấy em galaxy SIII thì em thấy âm lượng của em nó rất bé và chất lượng âm thanh hơi thất vọng, em nó còn thua cả con N81 của Nokia. Các bác nào biết cách cải thiện không giúp em với.
Em đã thử một số cách như trên galaxy SII nhưng không có tác dụng. Mong các pro chỉ bảo!!!
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
Đang xài one x chuyển qua note cảm giác thấy y chang bạn. âm lượng bé hơn nhiều quá, làm hơi khó chịu
thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào trình phát nhạc vào mục ỡ góc trái màn hình chọn thể loại dance,lass,pop...gì đó coi đc ko chứ mặc định thì nó hơi nhỏ đó;)

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 công nhận là bé thật, mình dùng ip để 70% chắc tương đương với ở đây để 15/15. Nhưng chất lượng thì hơi bị hay đó nha, bạn kiểm tra lại tai bạn xem nào.
Dùng tai nghe xịn+quất em neutron mà còn chê bé thì chắc bạn nên đi khám lại tai thử xem có bị cái gì che bớt không? 😁 Đùa thôi,nếu dùng tai nghe xịn thì nghe đã lắm bạn ơi,chẳng thấy bé gì ở đây,còn bạn đòi hỏi loa ngoài thì chắc xin chào thua,loa ngoài chẳng ai dùng để nghe nhạc cả,vì con nào cũng rất tệ :D
@clic2x Dúng là nghe loa ngoài thì không có cửa so với mấy wm TQ như Mobistar, Mobell ... đâu.
Nghe nhạc thực thụ trên phone thì phải nghe bằng tai nghe xịn, nghe lớn chưa chắc tốt, nhưng âm thanh phải sâu, rõ và đánh thúc khả năng cảm nhận của đôi tai.

√ Gửi từ Samsung Galaxy S3®
đúng rồi.Loa ngoài của SIII nhỏ,nhỏ hơn SII nữa cơ.Nhưng mà chất đấy,nghe trong,bass rõ đấy.tai nghe đi kèm cũng khá là chất đấy.Có khi ngang với W910i qua tai nghe ấy chứ
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@chomaimotnguoi_hd nghe anh trọng nói chip sounds mới của SIII ngang ngửa chip Beats
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan9632 Beats không sản xuất chip, beats chỉ là các hiệu ứng trên one x. 😁 mà đã là hiệu ứng thì bác hiểu rồi đấy
@ndido123456 Mình cũng cảm thấy beats hơi giống dynamic sound 😃
@tuan9632 Làm gì có chip beat em, htc dùng công nghệ âm thanh của beat, chủ yếu là soft thôi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@tuan9632 Mấy con Beats của HTC có phải là chip đâu...
Con S3 dùng wofson, hơi giống trên S1 nên khả năng có voodoo sound là rất cao.
Mình đánh giá S1 nghe nhạc hay nhất trong dòng Android. Mấy con android gắn mác walkman cũng ko bằng.
hic s3 máy to vậy sao cái loa bé thế nhỉ 😔 còn bé hơn cả onex :(
@Reallo√E Bác nào thik loa to nữa code *#197328640# là được .
Máy ss chung nhau code đấy.
Nhưng rom dx bao jo cũng lock , ss sợ k hàng nghịch, hehe

Sent by I9300 deep blue. S3 audio improvement here
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1015001/
nhìn dáng em nó xấu hơn cả anh em s2
maquan
CAO CẤP
12 năm
Các bác cho em hỏi tai nghe theo máy của Note và S3 có giống hệt nhau không nhỉ, em nhìn thấy ko khác gì nhau nên đang dùng cái tai của Note đỡ phải bóc cái tai S3 ra. Nếu tai S3 mà nghe hay hơn thì em sẽ đổi lại ;))
@maquan Note ko nhớ but s3 có volume + stop ngay trên dây phone. S2 ko có

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
anh khong hieu may em the nao chu may cua anh thay chat luong am thanh rat tuyet hon one x va iphone 4 s nhieu em kiem tra lai cai dat xem
Đúng là âm thanh nghe không to lắm, nhất là ở nơi có tiếng ồn nữa. Nhưng bù lại, chất lượng âm thì khá ổn. Nếu dùng tai nghe thì chẳng có gì phải phàn nàn. 😃
whlonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chất không được tốt. Đã test trên 5k8 cũ kỹ với s3 mới test nhạc trẻ.
2 cái tai nghe mặc định theo máy, 1 cái denon 360.
Thì kết quả là s3 cho chất âm rất tệ, nghe như 1 đoạn âm thanh chứ không phải 1 bài nhạc (nhạc test là mp3 320). Nghe trên 5k8 vẫn hay hơn.
Còn vấn đề to hay nhỏ thì nghe qua loa ngoài hay trên tai nghe s3 đều nhỏ và không hay. Cái này là do nguồn phát của s3 yếu. Chắc phải tìm cái tai nghe có trở kháng lớn để bù đắp. Ai có combo nào thì share với chứ ở tỉnh lẻ không có cơ hội đi test mà mua luôn thì sợ bị hố 😁
@whlonghai Sao lại so sánh như thế được: 1 máy smart phone S3 với dòng chuyên nghe nhạc Express Music.
Smart phone nó phục vụ nhiều vấn đề khác còn hiệu quả hơn âm nhạc nữa mà.
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@whlonghai con No 5k8 mà đem so với s3 thì mình cũng ko hiểu nổi. No chưa bao giờ dc cho là dòng đt nghe nhạc hay. kể tất cả các dòng Express Music của No. nghe vừa bé âm trường hẹp và tiếng nhạc cụ dính hết vào nhau. còn nguồn phất thì s3 rất tốt kéo tai fullsize ngon, còn cắm vào 5k8 thì như đuổi ruồi 😕. s2 thỉnh thoảng mình vẫn phải nghe lên mức volume 15 nhưng với s3 thì chỉ cần 13 thôi là đủ chết rồi :D.
@whlonghai ặc,em lại thấy SIII hay hơn ấy chứ.Em nghe bằng MDR EX 1000 thấy 5k8 không có cửa ấy.Nén bass xuống của SIII rất có lực ấy chứ
@whlonghai Hìhì. Bạn làm luôn 1 head xịn (tầm 3 trđ là đc) + poweramp là mọi chuyện sẽ khác hẳn. hi. Mình đã thử cùng 1 tai nghe, cùng 1 bài hát để nghe thử trên PC (có sound card rời + phần mềm nghe nhạc), nhưng chỉnh mãi mà không thấy pc nghe hay bằng S3.

PS: mình nghe nhạc trên s3 để volume tầm 50% là đã thấy lớn lắm rồi. Và thường nghe chỉ để 40% thôi.
Xin lỗi bạn nhưng mình đã dùng 5k8 & thấy 5k8 ko có cửa nếu so vs s3 cả về volume & quality. S3 có chất lượng âm thanh giống hệt ip 4 ko khác 1 tí nào ( có lẽ cùng 1 chip ) & nếu so vs s2 thì hay hơn hẳn
Mình dùng neutron player nghe khoảng 60% là thấy to lắm rồi (=earphone), bạn mà nghe hơn chắc dễ điếc lắm. PS: mình toàn nghe rock or dance vs volume rất lớn
Note và S3 đều có tai nghe giống hệt nhau nhe các bác !
Ở xda thấy có bản mod beats audio cho tất cả các dòng chạy Android, e đã dùng qua trên con S2 cảm thấy cũng hay và êm hơn lúc chưa cài. Kô biết táng vào S3 thì nó thế nào nhỉ? Đã bác nào vọc thử chưa?
@tuansiro Mình cài rồi, toàn bị lỗi thôi vd như "sound cannot be set" lúc khởi động...v.v. Remove đi vẫn bị lỗi đành phải wipe. S3 dùng neutron nghe cũng khá hay rồi, ko cần cài thêm nữa. Chờ Voodoo sound or Beats audio hoàn thiện cái đã
@tuansiro BẠN ĐỢI KERNEL VOODOO SOUND ĐI, GIỐNG TRÊN S1 Ý
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác quả là con mắt tinh tường, nhưng s3 lần này nhắm đến ko phải là muisic loa ngoài mà cái mà chủ yếu họ nhắm đến là chiếc smatphone vs những tính năng mới mà it và chưa có đt nào dùng, còn nếu bạn đã sài ss thì bạn sẽ tự biết từ trước tới jo ss ko phát triển về muisic mấy kể cả âm thanh số.
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tai trâu nghe trên Neutron với cái EQ của bác nào làm sẵn .bác đó lập hẳn topic riêng nghe bằng tai theo máy nghe phê bass treb rõ hơn nghe trình của máy nhưng ko sâu và chắc chắc do tai nghe kèm máy cùi tai nghe xịn chắc s3 để nghe nhạc ko quá.tiện thể bác nào biết web nào down lossless 1 bài tầm 6 đến 70mb chỉ em với nhạc nước ngoài ấy e có down trên tainhaclossless.com ma nghe chả khác gì 320 là mấy
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF rất là cảm ơn bác.tập tành chơi nhạc chắc lại đói dài dài 😁
@yeuquahoaro Bạn sang hdvietnam lấy nhạc , toàn nhạc có tem xuất bản thôi.
Mình ít xài đĩa gốc (đỡ mất tiền bản quyền, hehe) sau khi gia nhập hd 4rum. Trước đây mình ủng hộ ca sĩ và nhạc sĩ.

Sent by I9300 deep blue. S3 audio improvement here
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1015001/
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Ngồi kiếm mòn mỏi không biết kiếm nhạc ở mục nào vừa đăng kí xong.lúc bác up lossless down về nghe thử quên luôn mp3 rồi 😔
cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
@YPMVSTAFF bác có thể chỉ (hướng dẫn) em cách cài app này của bác không. Em rất mê nghe nhạc, tải quá trời nhạc loss về lap nhưng nghe qua lap chán quá, may sao hôm nay đọc đc bài này. Nói thiệt là em rất gà về công nghệ, s3 em chỉ dùng để lướt wed, nghe gọi chụp hình hết. Giờ mới biết s3 có thể chơi nhạc loss mà từ sáng đến giờ tìm cách cài app này vào máy mà không làm đc. mong bác chỉ dẫn kỹ giúp
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
s3 của mình lúc gọi bị rè, có bro nào bị thế ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019