Amaryllo iCamPro Deluxe: camera châu Âu, giá 8 triệu, nhận diện khuôn mặt, tích hợp nhiều cảm biến

sonlazio
14/11/2016 3:44Phản hồi: 64
Amaryllo iCamPro Deluxe: camera châu Âu, giá 8 triệu, nhận diện khuôn mặt, tích hợp nhiều cảm biến
Amaryllo là một nhà sản xuất Hà Lan, khá mạnh trong lĩnh vực camera an ninh. Họ sắp vào Việt Nam và sản phẩm đầu tiên là iCamPro Deluxe, một thiết bị có khả năng nhận diện khuôn mặt, lưu file phim lên Google Drive, tự động nhận diện chuyển động, âm thanh để cảnh báo và đặc biệt là thiết kế giống một bóng đèn dùng đuôi E27 tiêu chuẩn. Giá của sản phẩm này là 8 triệu đồng, khá cao nhưng cũng không quá chênh lệch so với giá 300$ chưa thuế trên Amazon.

Amaryllo iCamPro Deluxe là camera hỗ trợ quay phim FullHD, nó gắn trực tiếp vào chuôi đèn E27 của chúng ta mà không cần bất cứ một bộ nguồn nào bên ngoài. Với thiết kế như vậy thì người lạ sẽ ít khi quan tâm đến camera này, trừ khi họ để ý.

tinhte_cameraAmejpg (12).jpg
Hình ảnh mà iCamPro Deluxe ghi nhận được sẽ có thể lưu ở 4 nơi: dịch vụ đám mây của Amaryllo (có gói miễn phí lưu lại 24 tiếng gần nhất), thẻ nhớ microSD, bộ nhớ trong 4GB và đặc biệt hỗ trợ lưu trực tiếp vào Google Drive hay các ổ NAS của bạn. Với những phương thức lưu trữ này thì dữ liệu của chúng ta sẽ rất an toàn.

tinhte_cameraAmejpg (9).jpg

Với việc tích hợp các cảm biến chuyển động, cụm camera chất lượng cao và CPU đủ mạnh để nhận diện khuôn mặt thì iCamPro có thể phân tích để quyết định khi nào sẽ tự động gửi các cảnh báo đến điện thoại của người dùng. Thông thường thì khi phát hiện có chuyển động hay nghi vấn, camera sẽ gửi notification đến và cho chúng ta xem một đoạn video ngắn khoảng 10 giây để quyển định xem có gì khả nghi hay không. Nếu bạn cảm thấy có vấn đề gì, chúng ta sẽ có thể vuốt lên, kéo qua kéo lại trên màn hình điện thoại để điều khiển camera.

tinhte_cameraAmejpg (7).jpg
Ngoài nhận diện khuôn mặt hay cảm biến chuyển động, iCamPro Deluxe còn có thể nhận diện âm thanh để cảnh báo đến người dùng. Chúng ta cũng có thể sử dụng các microphone trong camera để đàm thoại 2 chiều qua lại giữa đối tượng đang quay và người điều khiển camera từ xa.

Nếu bạn lo lắng về việc iCamPro Deluxe sẽ bắt sóng không ổn định thì cũng đừng lo lắng quá, camera này sử dụng ăng ten kém 2x2 MiMo, một điểm không xuất hiện nhiều trên các thiết bị tương tự. Với việc sử dụng nhiều ăng ten thì iCamPro Deluxe sẽ hoạt động ổn, kể cả khi bạn đi xa. Thử nghiệm thực tế ở nhà mình, nơi WiFi không nhiễu thì máy hoạt động khá là nhanh và ít trễ hơn hẳn trong môi trường cafe Tinhte, nơi mà bị nhiễu rất nhiều. Ở trong video thì bọn mình thử ở Tinhte, các bạn có thể thấy là độ trễ ở mức chấp nhận được.

tinhte_cameraAmejpg (11).jpg
Về chất lượng video, trong môi trường khá tối như bọn mình thử thì iCamPro Deluxe cho chất lượng tốt, vẫn nhìn thấy rõ ràng mặt của các chủ thể trong khung hình. Một phần của kết quả này cũng nhờ camera dùng cảm biến kích cỡ khá lớn so với camera an ninh (1/2.7"), độ phân giải thấp (2MP) nên hiệu năng quay tối là rất ổn, còn quay ban ngày thì màu sắc tốt, dù đôi lúc mình vẫn muốn hình ảnh trong trẻo hơn chút nữa. Mình chưa thử quay đêm nhưng thấy máy tích hợp 8 đèn hồng ngoại và 6 đèn flash LED.

tinhte_cameraAmejpg (4).jpg tinhte_cameraAmejpg (1).jpg tinhte_cameraAmejpg (6).jpg tinhte_cameraAmejpg (2).jpg tinhte_cameraAmejpg (8).jpg tinhte_cameraAmejpg (3).jpg tinhte_cameraAmejpg (5).jpg tinhte_cameraAmejpg (10).jpg tinhte_cameraAmejpg (13).jpg

Ảnh: @neoluong
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngtamabc
TÍCH CỰC
7 năm
Cũng đang nghiên cú ,mấy em camera ip này để bảo vệ túp lìu tranh của mình, hihihi
Cái này mà lắp trong tolet công cộng là bá cháy luôn
Nhà mình đang xài camera ip wifi easy"n
Thấy cũng ok. 4tr 1 camera
@Vodanh_vohinh bác khoe cả vợ kìa
@venom_guilty =)) may không có hình gì khác
Dễ tháo trộm nhỉ. Bóng đèn 8 triệu, anh em nhớ mặt nó nhé 😁
@If you dont mind 😆
@If you dont mind Em chính thức lạy thím :D:D
Giá chat quá, 9 củ em lắp được cả hệ thống camera 4 cái và đầu ghi 😃
Mà chủ thớt chụp hình đẹp nhỉ.
Lưu 4 nơi cùng lúc hay sao mod?
lần sau có đột nhập thì nên phá wifi trước tiên:eek:
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
7 năm
Muốn lắp camera khi cần xem lại mà ko tốn tiền mua đầu thu. Thì lắp loại nào các bác. Có cách nào lưu vào ổ cứng laptop ko?
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
@k3nnyBuj Mình đang dùng em 2 râu của TQ Yosee.
Ưu điểm: Lưu bằng thẻ nhớ (tự xóa video cũ), nếu cài vào mt thì nó lưu luôn cả vào mt luôn (không tự xóa thì phải)
Xem qua điện thoại hay mt đều được.
Kết nối wifi ko dây loằng ngoằng.
Đàm thoại 2 chiều, cảnh báo chuyển động, hồng ngoại đêm. Khá ổn.
Có nhược điểm là míc không lọc được tiếng ồn (nghe ù ù) nhưng bắt mạnh.
Không zoom được
Dễ cài đặt. Mình ko QC. chia sẻ thôi. Giá từ 450 - 550 thoai. Nhà ko điều kiện nên vậy là đủ dùng.
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
7 năm
@heobubi Cho.mình xin link với hình ảnh dc ko bạn?
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
@k3nnyBuj Bạn lên mạng gõ camera yosse. Loại 2 râu, nhiều lắm.
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
@k3nnyBuj Loại này quay góc gần như 360 độ, ngẩng cụp cũng vậy. Tất cả điều chỉnh trên điện thoại bất cứ lúc nào. Loại của xiaomi cùng giá không thể xoay đc bất tiện khi muốn nhìn góc khác. Có khóa chuyển động. Tất cả thực hiện trên điện thoại. Bạn cứ tham khảo trên mạng thấy hợp lý loại nào thì chiến thôi. Còn bền hay ko thì mình chưa rõ lắm, mới dùng đc 4_5 tháng thấy ko vấn đề gì.
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua cái camera của Xiaomi, lưu vào ổ cứng ngoài hoặc thẻ nhớ, chi phí thấp mà lại khỏi dây nhợ lằng nhằng
demen72
TÍCH CỰC
7 năm
Giá 8tr chát quá, nhưng có tính năng nhận diện mặt và lưu được trên Google Drive thì quá ngon. Nhà mình sài cái này, có mấy trăm ngàn mà rất ngon, dễ sử dụng, độ trễ thấp IMG_0053.JPG IMG_0061.PNG IMG_0062.PNG
kiendt2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
@demen72 BÁC CHO HỎI CAMERA VÀ ĐẦU GHI CUẢ BÁC SỬ DỤNG LOẠI GÌ À
@demen72 vẫn nick demen72 giống bên MIUI hả bác?
@All: Mình cũng đang dùng e 360 qihoo ip 1080p này nhé, chất lượng ok so với giá, phần mềm dễ sử dụng. Thấy mọi ng bên MIUI khen e 360 qihoo này ngon nên mua thử.
@demen72 anh ơi, chia sẻ giúp em được không.
Anh xài loại nào, giá bao nhiêu và mua ở đâu ạ.
Thanks anh
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
Mình ít $ mua 3 con xào mì hỗ trợ quay đêm hết có 1500k lắp quanh nhà, chỉ sợ không bảo mật, còn dùng OK.
duc0205
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở Việt Nam bán ở đâu vậy MOD???
@duc0205 Bên INest nhé, 37/22 đường C1 quận tân bình.
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiệt thấy camera chỉ có tác dụng xem mình mất đồ khi nào chứ nó chả chống trộm dc gì
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
Đa số các camera mà các bạn lắp theo cách thông thường bây giờ rất khó quay được trộm tinh vi, khi mình lắp camera cho gia đình mình luôn nghĩ tới các trường hợp sau
1: Trộm cắt đường dây cáp internet từ ngoài trụ vào nhà, trường hợp chúng ta không có ở nhà và đang theo dõi qua internet
2: Trộm vào được nhà thì cúp cầu dao điện, rút điện.. hoặc cúp điện từ ngoài trụ điện đôi với các hộ đặt đồng hồ điện ở ngoài.
3: Trộm không cắt internet, không cắt điện khi vào được nhà thì chôm đồ, tiền bạc sau đó ôm luôn cái đầu ghi camera hoặc thẻ nhớ trên camera.

Giải quyết:
1: Phải làm sao thiết kế đường dây điện nguồn và cầu dao điện ở nơi trộm không biết và khó tiếp cận.
2: Đường dây internet có thể giấu kín như hệ thống điện bên trên.
3: Có nguồn UPS cho camera ít nhất được 1h trở lên.
4: Hệ thống camera đó phải sao lưu dc video, hình ảnh trên host hoặc ít nhất 1 NAS khác trong hệ thống của mình để phòng trường hợp trôm rinh luôn cả đầu ghi camera.
5: Có hệ thống camera phụ tầm 1, 2 cái chạy riêng biệt và là camera giấu kín loại nhỏ lưu vào thẻ nhớ, xài pin dc 1h trở lên.
6: Thường xuyên theo dõi và bảo trì nguồn, led hồng ngoại, pin, ups...
7: Có màn hình tivi, LCD theo dõi camera trong phòng ngủ cho chủ nhà.
8: Mình dùng 1 điện thoại cũ kết nối với Loa báo động, đèn báo động màu đỏ, khi mình kiểm tra qua điện thoại thấy có vấn đề là gọi đến số đó nó sẽ phát nhạc chuông là còi hú để báo động và tất nhiên còi + đèn đó treo ở nơi cao và khó tiếp cận được, hoạt động bằng điện từ UPS.

Theo mình phải như vậy thì mình mới yên tâm được, vì bên mình kinh doanh kho xưởng và đã từng gặp nhiều trường hợp mà khi cần xem lại thì chả được gì cả vì hư cái này, mất cái kia, thế nên mình thấy đa số mọi người giao cho thợ lăo1 camera gắn vào để đó là 1 chuyện giống như trấn an tinh thần mà không phục vụ chúng ta lâu dài và an toàn nhất, ít kinh nghiệm chia sẽ cho các bác, nếu ai vào chê mình là lo xa hay làm quá thì mình chả quan tâm vì mình chỉ lo cho an toàn của gia đình mình, các bạn không lo thì chả ai cứu được các bạn khi có nguy cấp đâu nhất là cá nhà có kinh doanh hay để nhiều tài sản giá trị.
@newslove Rất cảm ơn chia sẻ của bác!
@newslove Cám ơn vì đã chia sẻ.Bắt camera phục vụ kinh doanh thì phải đầu tư kỹ như bạn nói.Chứ không thì bắt giống như phòng người ngay, chứ kẻ gian thì bó tay. Người quen mình có đặt hàng bên mỹ camera hiệu Swann, tính ra tiền việt khoảng 35tr mà tới 16 mắt, không biết giá cả như vậy là rẻ hay mắc nhỉ
vanhuy1023
ĐẠI BÀNG
7 năm
@newslove Em đang triển khai các hệ thống camera đợn giản cho hộ gia đình đấy. em ghi nhận ý kiến của bác phải nói là rất chuẩn chỉ duy là chi phí hơi cao
hanajory
ĐẠI BÀNG
7 năm
@newslove Nếu được thì phiền bác cho xin sơ đồ phác thảo để dễ hình dung riêng biệt từng bộ phận được không ạ? Dự định xây nhà xong là phải tính gom luôn vào 1 chỗ 😁
khoi207
ĐẠI BÀNG
7 năm
e này gắn vào nhà tắm thì ko bít chuyện j sẽ xảy ra ;)
traind
CAO CẤP
7 năm
giá 8tr thì hơi chat cho đại đa số cá nhân và gia đình. Thôi dùng tạm con YI tiếp vậy
@traind Con Amaryllo này thì bảo mật 256-bit nên không Hack được, không như mấy hàng Tung Của. Cái gì cũng có giá của nó thôi. Hồi đầu mới mua mình còn tiếc, sau mua rồi mới thấy no đáng. Kiểu như Iphone với Xiaomi vậy
@Alicuchi bảo mật ghê vậy nữa hả @@
nghiep88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này có hơn 800 thôi
=))
chi mà mắc vậy
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
@nghiep88 Giá em này mình mua có 500k, có chỗ còn 450k
Hay đấy đang kiếm 1 con để quan sát toàn bộ NHà CÔ Hàng Xóm 😁
Ai mua cam ip xoay vantech 1.0 hú mình. 900k/cái BH chính hãng vantech luôn. 0933848990
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
nói không phải khoe, chứ mình đang dùng cái camera có 780k, do bên mình đang bán, dùng khá ok và hài lòng, nét, đẹp, rõ, đầy đủ tính năng, giá vừa phải, dùng 1 năm chưa thấy hư hỏng gì cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019