Amazon giới thiệu Kindle mới: RAM gấp đôi, mỏng hơn, nhẹ hơn, giá 80$, thêm màu trắng cho Paperwhite

sonlazio
22/6/2016 23:22Phản hồi: 112
Amazon giới thiệu Kindle mới: RAM gấp đôi, mỏng hơn, nhẹ hơn, giá 80$, thêm màu trắng cho Paperwhite
Amazon vừa cập nhật Kindle Basic, phiên bản Kindle có giá rẻ nhất của họ. Vẫn giữ nguyên mức giá cũ nhưng Kindle Basic có RAM tăng gấp đôi từ 256MB lên 512MB, mỏng hơn (9.1mm) và nhẹ hơn (161g) dù vẫn dùng thiết kế truyền thống mà không phải kiểu mới như Kindle Oasis.

Kindle Basic vẫn tiếp tục không có đèn nền, nhưng được bổ sung thêm Bluetooth để các bạn có thể nghe nhạc hoặc nghe sách nói thông qua loa, tai nghe ngoài.

Ngoài Basic thì Kindle Paperwhite cũng được bổ sung thêm phiên bản màu trắng, giá tất nhiên không khác biệt: 119.99$. Paperwhite không có Bluetooth nhưng độ phân giải thì cao gấp đôi Basic và có đèn nền đọc trong tối.
6101itM-1QL._SL1000_.jpg 71B-ijGWPmL._SL1000_.jpg 81X40mY4a4L._SL1000_.jpg 81898ogL-wL._SL1000_.jpg
Tham khảo: Amazon
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Amazon vẫn đang ăn nên làm ra với Kindle nên nâng cấp bổ sung liên tục. Em thì vẫn trung thành với Kindle 3 keyboard thôi - đủ với nhu cầu sử dụng và budget ;)
PS. Sorry các bác vì gấu nhà em thích mầu hường nên cái vỏ và cái dây nó cũng theo style :p
RIM
CAO CẤP
8 năm
@buihai Mình thì khoái em nó có cái đèn led nền để đọc lúc đi ngủ mà không ảnh hưởng đến ai, giờ vẫn phải mua cái đèn kẹp bên trên hắt vào màn nhưng hơi lích kích 😃
Dogmatix
TÍCH CỰC
8 năm
@green.field Con này hiếm lắm đấy. Ko phải dạng vừa đâu!
Mình cũng có 1 con (khoe tí)
@green.field Mời bác ăn trái vải cho đúng mùa.
kukienx8
ĐẠI BÀNG
8 năm
@green.field Haha. Bác dùng con đấy để ăn nho à 😁
vn_soft
CAO CẤP
8 năm
Kindle paper 2. Chưa thấy lý do để upgrade
@vn_soft Mình cũng y như bạn vậy!
Giá yêu quá.
Re0
CAO CẤP
8 năm
khả năng chống loá bên ngoài trời hơn hẳn ipad kìa . 😁 chuyên dùng cho đọc sách cók hác
@Re0 Cái này không có lóa càng sáng nhìn càng rõ thôi. Nó hấp thụ và phản xạ ánh sáng tự nhiên chứ không có đèn nền
Re0
CAO CẤP
8 năm
@HN Đức Anh thank bác , công nhận là hay nhỉ ,
muốn mua 1 cái đọc sách chơi
Tôi lạ là nguời cực lực phản đối máy đọc sách, nó là một thiết bị thừa thãi trong cuộc sống hiện đại ngày nay. Chỉ cần 1 chiếc iphone plus màn hình to là đc rồi.
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
@king_of_mar1311 Nharm nhí.
ivy205
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 suy nghĩ của người ít đọc cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng!
tung25101990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Không hiểu ong này nghĩ gì mà nói câu đó. Chắc chưa đọc sách bao jo
lukhach123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Những người yêu sách họ cần tập trung hơn bạn à. Hoặc ví dụ như tôi đây, dùng điện thoại quá nhiều nên mắt không thể nhìn màn hình điện thoại lâu quá 30 phút, vì sẽ bị mỏi, và căng thẳng đầu. rất vui mừng khi đọc bài viết này, vì phiên bản sắp tới của Kindle sẽ có thể phát âm thanh qua Bluetooth, đó là cái mà tôi đang tìm kiếm cả mấy tháng nay trên mạng mà chưa vừa ý. Sez mua 1 em khi ra mắt.....
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Vẫn yêu Osin gì đó hơn...
Mà amazon cũng bá quá
MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
Vẫn không có đèn nền,buồn thật 😔
Dùng Kindle HDX từ khi mới ra mắt đến giờ. Cực hài lòng. K muốn xài các mtb khác
chép file W hay PDF vào đọc được không các bác
@HoLyNightKing Được, đọc vô tư
selk1190
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em hỏi ngu phát. tính mua 1 cái về vì ghiền đọc sách mà chép sách tiếng việt từ nguồn nào ạ. em ko mún mua trên amazon :v
hoangk49uct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@selk1190 http://www.taisachhay.com/
http://sachvui.com/
http://tve-4u.org/

THƯ VIỆN EBOOK (TVE-4U)

THƯ VIỆN EBOOK (TVE-4U)
tve-4u.org

Tải định dạng prc, mobi về đọc.
@selk1190 có ai bảo bạn ngu đâu mà suốt ngày tự nhận ngu chứ
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
@selk1190 Đơn giản nhất là tải sách về rồi gửi email đến địa chỉ kindle của thiết bị. Chỉ vậy là xong.
Mình vẫn khoái đọc sách giấy. Chẳng biết tại sao?! 😃
Mr.Fly
TÍCH CỰC
8 năm
Kindle đọc lâu có mỏi mắt như khi dùng máy tính k? Ngày xưa cứ kêu đọc truyện tranh bị cận chứ bg thấy đọc truyện k đau mắt nhưng máy tính ngồi 1 lúc mỏi mắt hơn nhiều.
tmn123
CAO CẤP
8 năm
@Mr.Fly Cũng mỏi, đọc sách giấy như nào thì nó cũng gần như thế chứ không phải là không mỏi hoàn toàn (tất nhiên là đỡ hơn màn điện thoại với màn máy tính nhiều). Mà tốt nhất tối nên bật đèn bàn chứ đèn tích hợp ánh sáng vẫn hơi trắng khó chịu hơn sáng vàng. Kinh nghiệm ngồi máy tính là màn hình cách xa >60cm, ngồi khoảng 1h hoặc xong 1 việc nào đó nên đi ra ngoài nhìn lung tung xa xăm cho nó ngầu với lại để mắt hồi phục xong mới vào làm tiếp.
princez
CAO CẤP
8 năm
@tmn123 Cái Kindle này pin có tốt ko, mình có nghe mọi người là nó quảng cáo dùng đc 1 tháng nhưng thực tế ra chỉ đc khoảnh 3-4 ngày thôi ah
buihai
CAO CẤP
8 năm
@princez Với người chỉ nghe nói như bạn thì pin kindle phải được 2 tháng hoặc hơn luôn vì bạn ko xài vào việc gì đâu.

Còn thực tế nếu đọc sách thì 1 tháng thoải mái. Ai mà dùng 3-4 ngày chắc rảnh quá ngồi lướt web nghe nhạc bằng kindle quá.
tmn123
CAO CẤP
8 năm
@princez Lâu không đọc thì 2-3 tháng vẫn còn nhiều pin, đọc hàng ngày thì 3-4 tuần là bình thường. Chả biết cái thực tế là của bạn hay ở đâu ra, đừng nghe nói, hãy trải nghiệm.
ThiDinhBa
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy rẻ quá chưa có em nào là phải mua em này dùng là hợp lý cho người không có tiền ;)
jimmy_nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
May mà mình vẫn chưa đủ tiền mùa Oa...shi.....t :eek:
sherlock+
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi thiết bị có hỗ trợ nghe nhạc không vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019