Amazon ra mắt Audible Originals, miễn phí 2 đầu sách mỗi tháng cho thành viên

eddie-labo
8/9/2018 18:33Phản hồi: 21
Amazon ra mắt Audible Originals, miễn phí 2 đầu sách mỗi tháng cho thành viên
Audible từ lâu đã được biết đến là nền tảng mua và sử dụng sách audio trực tuyến của Amazon, hoạt động theo hình thức người dùng mua các gói theo tháng hoặc năm, và được cấp số credit tương ứng để đổi lấy các tựa sách mà mình yêu thích. Mới đây, hãng đã chính thức tung ra Audible Originals, một danh mục với sáu đầu sách mới hoàn toàn hoặc được thu âm bản audio riêng do Audible phát hành vào đầu mỗi tháng. Người dùng hàng tháng sẽ được tải hai trong sáu tựa sách này, hoàn toàn miễn phí.

Đây có thể xem là một nỗ lực của Amazon trong việc cạnh tranh trên thị trường audiobook cũng như giới thiệu thêm nhiều đầu sách đến rộng rãi hơn, khi phần lớn người dùng có tâm lý thấy uổng và ngại chọn những tác phẩm dung lượng ngắn hay kém phổ biến (gói đăng kí dao động 10-15$ tùy kỳ hạn, không hề rẻ chút nào). Sáu tựa sách được liệt kê trên Audible Originals tháng 9 này là The Coming Storm (Michael Lewis), Girls & Boys (Carey Mulligan), Emma (Jane Austen), The Dented Head of Joey Pigza (Jack Cantos), Feeding the Dragon (Sharon Washington), và The X-files: Cold Cases.

Theo The Verge
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái logo giống Siri nhỉ!?!
@QuanLyNhaNghi Nó ko phải logo đâu
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn qua cứ ngỡ Siri
đọc nhớ 1, vừa nghe vừa đọc nhớ 10. 😁
banhkem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhphucng25 chú là Nhân viên amazon nằm vùng tinhte quảng cáo phải hem hè :D
Rất thích dùng các sản phẩm, dịch vụ của Amazon, tiếc là trình tiếng Anh kém quá nên chưa sử dụng được nhiều
mercury
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang nghe quyển animal farm mà khó nuốt quá 😔
anh tri HCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mercury sao mình tải và reg account mà vẫn ko nghe đc mấy quyển này nhỉ ? cứ tưởng free mà. Bác làm thế nào hướng dẫn em với.
mercury
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh tri HCM tài khoản mình được 1 cuốn free thôi bạn, chọn cuốn nào cũng được, tài khoản trial amazon prime nhé
bitback
TÍCH CỰC
6 năm
Thích học tiếng Anh qua nghe truyện nhưng phải nói là Audible quá mắc :3
khucthuydu18
ĐẠI BÀNG
6 năm
không có ứng dụng trên ch store hả các anh?
@khucthuydu18 Có app trên CH Play đó bác
khucthuydu18
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eddie.labo đã thấy, em cảm ơn, cái này

nhưng nó bắt nạp tièn vào mới cho free trial à :s
@khucthuydu18 Không bác, chỉ cần nhập thẻ visa/mastercard hợp lệ là được 1 tháng trial 😁
khucthuydu18
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eddie.labo trial download cái gì cũng đc à bạn? hay nó chỉ giới hạn 1 số cái thôi?
tks
@khucthuydu18 Trial nó cho 1 credit để tải sách (1 credit = 1 cuốn), 2 cuốn thuộc audible originals với mấy cuốn sách linh tinh cho free nhé :v
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Cần ai đó hướng dẫn sử dụng Audible, cách tải sách. Xin cảm ơn ạ.
@hell no Bác tải app Audible, đăng kí tải khoản và add thẻ visa để dùng thử 1 tháng miễn phí ạ
anh tri HCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eddie.labo Phải add visa thì mới nghe đc mấy cuốn Originals ở trên hả bác ? ko có vísa nghe được ko ?
@anh tri HCM phải có visa mới cho tải ạ 😁
Hmmm... K thích nghe sách đọc kiểu này lắm...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019