AMD ra mắt APU Raven Ridge tại Việt Nam, chip kiến trúc Zen với nhân đồ họa Vega mới

QuanNDD
8/3/2018 2:24Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiện đây mình muốn hỏi là các bác ở đây có ai đã từng vẽ 3d max và render bằng CPU AMD chưa. Cảm nhận thế nào, trong lúc vẽ có hay lỗi không, hiệu suất ?
rước giờ toàn chơi chip Intel ổn định. Ko biết bên đội đỏ thế nào
maloa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ALO_BOY2005 Mình đang sài ryzen 1600, ram 16G, win 10 (anh Mic không hổ trợ win 7). Xài Max 17 thì hay lag, lâu lâu crash. Vray scenes nặng thì bung luôn. xài bản 14 thì khá hơn tí có lag nhưng ko bung. Render nhanh. Anh mic hay cập nhật ryzen hi vọng truong tương lai tương thích đầy đủ.
libieu
CAO CẤP
6 năm
@ALO_BOY2005 mình cũng đang sài con 1700 dùng dựng maya cảm nhận ít bị drop trong lúc kéo thả hơn con i7 4700k lúc trước nhiều lắm , còn render thì nhanh hơn khoảng 30-40% thời gian so với lúc trước , nói chung rất hài lòng , kinh nghiệm của mình và các anh em khi đầu tư 1 dàn AMD giờ nhất thiết phải có 1 bộ kit ram thật tốt hoặc tốt nhất là chạy cả 4 cây ram 😃
Claw
TÍCH CỰC
6 năm
Cao hơn nhiều lần. Kinh.
quangnd412
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm qua vừa lắp 1 bộ MSI B350 Gaming Pro, Ryzen 3 2200G, SSD Plextor, Ram Corsair 2133 2x4G.
Và kết quả là Blue Screen và treo liên tục, nhiều khi vào win là treo, luôn. Cài driver đầy đủ rồi.
Search trên mạng thì hoá ra lỗi ko tương thích do CPU quá mới. Mà chú ý là chỉ bị vậy từ khi cài Driver của GPU nhé.
Mà có khi xem xong 1 bộ film mà vẫn ko sao cả.
Bro nào ko muốn nhức đầu thì đừng nên mua vào lúc này, để mọi thứ được cập nhật ổn định dã.
@quangnd412 Bạn update bios mới nhất cho Mainboard chưa ?
quangnd412
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trendinhmuadong Mới nhất luôn rồi.
Nếu không có vụ treo thì khá ưng ý. Mình lắp HTPC: hệ thống chạy êm, mát. Lần đầu tiên sài AMD.
Dùng để xem film khá ổn (chỉ Full HD thôi).
libieu
CAO CẤP
6 năm
hi vọng có 2600G !
tnduong75
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là rối thiệt, 100 người 10 ý, chẳng biết nàm thao ^^, rất cám ơn AC chỉ giáo
Nhìn Ok đó nhỉ
Cấu hình rất OK
Mỗi năm lại có cái mới
Mấy bác cho e hỏi con i5 8400 vs ryzen5 1700 dùng để làm đồ họa render 3d thì nên dùng con nào, tks ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019