AMD ra mắt Ryzen 5: 4 đến 6 nhân, ép xung được, giá từ $169 đến $249, cạnh tranh với Core i5

bk9sw
21/3/2017 18:49Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
ryzen 5 đủ sức kèn cựa với core i7 của intel trong lĩnh vực đồ hoạ luôn. quá ngon. Con ryzen 5 1600 quá hợp với mình. Tổng cả main lẫn chip có khoảng 8 tr so với 11-12 tr nếu mua core i7
ko rõ giá VN thế nào nhỉ, bọn AMD này chỉ ngại mỗi cái vụ main , trước chơi FM2 tim mãi mới có cái main ưng ý
Chờ cho nó tối ưu driver để chạy được đa nhân đa luồng đã :v, chạy win 10 mà nó lỗi phân luồng còn yếu hơn không chạy luồng nữa mới chết chứ :v
chickenbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hồ Đăng Khoa Thì đang bàn hiệu năng khi chưa tối ưu mà. Chưa tối ưu đã khủng thế này rồi thì khi tối ưu nó sẽ thế nào?
Nghe đồn dota 2 tối ưu lại tăng 25%
celebs
ĐẠI BÀNG
7 năm
AMD dạo này hùng hổ quá , khiến Intel im thin thít , sắp tới lại chuẩn bị làm Nvidia đau đầu với dòng GPU mới . Nhìn thì cũng ham đấy mà nghĩ lại thì con I5 3470 của mình chắc vẫn còn xài tầm dăm năm nữa mới phải tính chuyện nâng cấp , kiếm thêm em GPU tương đối nữa là quá ổn trong tầm sử dụng rồi !
pippi17
TÍCH CỰC
7 năm
R5 1500X, dự sẽ là con CPU best cho gamer tầm trung, XFR đến 200Mhz, cao nhất trong dòng Ryzen, còn hơn cả Ryzen 7.
hactory17
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko thấy nói gì về GPU tích hợp của Ryzen nhỉ .
@hactory17 Ryzen r5 r7 ko igpu, r3 thì ko chắt lắm tại có thể nó là APU
Emilano
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SilverTsubasa thế cái main sao em thấy nó có cả rổ hdmi-díplayport, dvi thì cái gì xuất ra bác nhỉ?
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
@Emilano Để cắm APU. Năm nay socket AM4 dành cho cả CPU thường lẫn APU.
ongchuotnhat
ĐẠI BÀNG
7 năm
bao giờ mới có đánh giá đây nhỷ, nôn ghê 😁
chickenbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
4core thì đợi 4 core đập nhau đê, Amd cũng có 4 core mà xoắn gì intel.
Đội đỏ cố lên. Đội xanh độc quyền nhiều năm tăng giá vô tội vạ :v
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
con r5 1500x có vẻ ngon giá cũng vừa tầm, trc giờ chỉ có 1 dàn pc từ thời napoleon lúc học lớp 12, giờ chắc làm lại 1 dàn amd,
AMD tuyên bố I5 xách dép cho R5. 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
vipcasper
TÍCH CỰC
7 năm
Quote với

Giống như nhiều người nghĩ là: lên độ phân giải cao thì GPU sẽ fullload còn CPU tầm tầm thôi được rồi. Sai lầm đấy. Nó giống như cuộc thi đua chạy 100m vô địch thế giới. Con R7 về ba ở cuộc thi này và được huy chương đồng, nhưng qua đường chạy 800m thì con R7 lại về nhất và khi về nhất vẫn còn sức mà nhảy múa trong khi mấy con kia đã kiệt sức.

Bạn hiểu mua một thứ phải nhìn đến tương lai, đừng nhìn trước mắt.

Con R5 sẽ vấn tốt và sức còn nhiều, quan trọng là ai hiểu thôi
crazyboy8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang thắc mắc nếu thay chip intel bằng ryzen cùng phân khúc i5 thì giá giảm đc bn nhỉ? 😃
@crazyboy8x Bạn hãy hiểu rằng giá Ryzen R5 thì tương đương giá của i5 kabylake nhưng hiệu năng thì ngang i7 kalylake nhóe!!!!!!!
bao giờ thì r3 ra nhỉ có con nào đập chết đc g4560 ko nhỉ
@khuat.van.dao R3 1200x hiệu năng game gần bằng i7 7700k đó bạn.........
@thanhmx ko biết r3 giá sao í bạn
R3 1200x xung 3.4GHz base/ 3.8GHz khi boost. giá 149 Trump
R3 1100 xung 3.2GHz base/3.5GHz khi boost. giá 129 Trump.
Hiện nếu theo mình thì em Ryzen 5 1400X 4/8 3.5 / 3.9 GHz 65W ~199 trump là best performance/prince nhất nhé...........
subin145
ĐẠI BÀNG
7 năm
quả này AMD khô máu với Intel rồi 😁 ra hàng trải dài khắp phân khúc.
XuanVinh.vn đã có giá all R5.......Quá mềm........
Mình ko thích game pc lắm, pc chủ yếu lol chơi vs bọn bạn, game online thì VN chả có game lo nào ra hồn, game thế giới thì ping cản trở chả dám chơi, còn game offline mình thích chiến game giả lập ps2, dolphin với bla bla 1 tá giả lập các hệ máy, mà nói đến phần giả lập thì Amd vẫn thua Intel rất nhiều, thấy ryzen ra cũng hứng định làm 1 em mà lên mấy diễn đàn như dolphin hỏi thì tụi nó recommend intel hết, vứt 1 đống bài test vô thì ryzen 7 chạy giả lập cũng chưa chắc đã ăn đc i5 25k, thành ra thôi cứ xúc intel cho nó lành vậy, qua đây mình cũng khuyên là bác nào muón chiến game giả lập thì đừng dại mà đụng vô AMD ko là sml ngay lập tức đó =.=
Icefreeze
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hien2702 https://www.youtube.com/user/lightofhonor/videos
@Icefreeze oầy, 1700X chơi dolphin mà Fps no tụt nhìn thảm thế =)) , nói chung là mấy cái giả lập tụi nó optimize cho intel rồi, chiến = amd kiểu gì cũng bị slutter ko sớm thì muộn, game pc thì tuỳ game, game nào hỗ trợ multi threading thì amd nhỉnh hơn, còn ko thì hiệu năng cũng < dòng i5 thôi các bác ạ, tóm lại vẫn chưa thấy khả quan để bỏ intel qua amd.
Game gủng thì cứ xài intel thôi!
Ông nào làm render và đa tác vụ như mở nhiều chương trình một lúc thì in tèo sml.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019