[Infographic] An ninh mạng - cách đặt mật khẩu có độ bảo mật cao

BaroTo
10/1/2014 16:48Phản hồi: 47
[Infographic] An ninh mạng - cách đặt mật khẩu có độ bảo mật cao

Cuộc sống ngày nay luôn gắn liền với những kênh giao tiếp điện tử, các thiết bị kết nối internet. Do đó mật khẩu là 1 trong những thứ quan trọng nhất đối với người dùng, nên việc thiết lập, bảo quản mật khẩu cũng là vấn đề rất đáng quan tâm.

Các tội phạm tấn công mạng ngày càng tinh vi và khó tránh hơn, và mật khẩu là hàng phòng thủ đầu tiên chống lại tội phạm mạng đó. Bạn có thể dễ dàng bị mất mật khẩu nếu như tạo mật khẩu quá đơn giản, hoặc sử dụng máy tính bị cài các phần mềm Keylogger. Điều cốt yếu là phải chọn các mật khẩu khác nhau đủ mạnh cho từng tài khoản quan trọng và bạn nên cập nhật mật khẩu thường xuyên. Một mật khẩu dễ nhớ và có những yếu tố đảm bảo sẽ giúp chống lại sự xâm phạm trái phép thông tin của bạn.

Trong infographic này, chúng tôi sẽ nêu ra vài gợi ý cũng như những cách để bạn có thể bảo vệ mật khẩu của mình an toàn hơn.

[Submit] an ninh mang.jpg

Nguồn: gawker
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình toàn đặt 1 mật khẩu cho tất cả tài khoản . ;)
@vanmaidoicho mình thì 1 mk cho tất cả các tk, mà tên tk nào cũng giống nhau =))
có phần mềm sync password nào cho window không nhỉ, hay add-on chrome ấy??? 😕( tự tạo password cho mình luôn á)
@tungdihia Sử dụng Robo Forms vừa rẻ vừa an toàn, tiện dụng, tạo, lưu tất cả các loại tài khoản luôn bạn nhé
@hoangnghia169 thanks bạn, mình sẽ thử ;)
Re0
CAO CẤP
10 năm
Mk có 4 mk cho toàn bộ tk trên mạng
1 pass và 1 acc chung cho tất cả diễn đàn,ID các kiểu 😁
supzzo
TÍCH CỰC
10 năm
Pass mình 19 ký tự bao gôm cả số, ký tự thường, ký tự in hoa, ký tự đặc biệt.
tucammoi
TÍCH CỰC
10 năm
@supzzo chỉ cần dính 1 con keylogger là xong hoặc thiết bị thu từ phát ra từ bàn phím.
em hay chơi mật khẩu dễ thôi : từ Số 0 đến Số 9 ;)
nhưng cẩn thận cách gõ sao cho đúng nhá 😁

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@Handsomeboys like bác mạnh mạnh 😁
và bây giờ em phải đổi mật khẩu ngay và luôn của tài khoản Tinh tế :p kẻo lộ hàng :D

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
Pass mình 18 ký tự không biết đã đủ dài chưa ta? Sang năm mới X2 lên vậy có vẻ vẫn rất nguy hiểm 😔
MK MINH DUNG 5 CHU SO, + 0 DEN 9, CO SAO KHONG NHI
vudacvnpt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại thì chưa cần bảo mật cao nên cứ 1 pass cho tất cả. Tài khoản ....... 0đ, thông tin cá nhân....... Ai cần thì cho.......danh bạ, tập tin trong máy tính chẳng có gì.......gmail trống rỗng.....Xui cho kẻ nào hắc tớ......
mình thì để mật khẩu chung cho tất cả các tài khoản là 122788, k bít có sao khong
tuannoi
TÍCH CỰC
10 năm
Nhà nghèo chả sợ mất pass

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
Mình dùng iCloud Keychain, rất tiện lợi bảo mật cao mà chả bao h phải nhớ mật khẩu 😁 Hơn nữa còn đồng bộ giữa Mac Ipad và Iphone dễ dàng:D
MẬT KHẨU CỦAMÌNH, THƯƠNG LÀ NGÀY SINH CỦA GHẸ
kệ mợ nó đi ko ảnh hưởng tới mình
Chia sẻ: QQ-hoan*****gVUONG-tranPHUONG2326pv là mật khẩu yahoo của mình 😁
Comic Font. (_"_!!)
Nhìn rối quá.
Đọc được 1 đoạn chả buồn đọc nữa. Cay hết mắt!
Pass hạng nặng của mình có đủ các yếu tố phức tạp và được dùng cho mọi tài khoản 😁
hamyty
CAO CẤP
10 năm
mk cua minh la : "quen mat roi " =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019