Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android 4.1.2 cho samsung galaxy s advance I9070 ( Việt Nam)

hailam1991
7/1/2013 6:21Phản hồi: 819
819 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào cài bảng rom cook (Sami OS for GT-i9070)này chưa vậy? Cho e xin ý kiến chút xíu.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2499534
doihoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã có rom cm11 4.4.2 cho i9070 bác nào đã cài vào cho mọi người ý kiến đi
http://www.aloandroid.com/cai-android-4-4-2-kitkat-cho-galaxy-s-advance-voi-cm11-rom.html
xeloidap
ĐẠI BÀNG
10 năm
ái chà lên 4.2.2 r ! có pro nào test chưa? thấy hơi ôm sồm r!
doihoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xeloidap vấn đề là mình ko thể cài dc CMW lên để boot vào.nếu dùng recover mặc định ko biết dc ko nữa.hơi gê tay chưa dám thử
đây là 1 bài hướng dẫn nữa các bạn tham khảo
http://being-imran.blogspot.in/2014/01/how-to-install-update-galaxy-s-advance.html#.Uv7A72J_sb8
xeloidap
ĐẠI BÀNG
10 năm
He he z thui, ai mạnh tay thì test !
dogiangnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
e cũng chưa giám thử bác nào thử cho ý kiến đi ạ
doihoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dogiangnam mình đã thử rồi nhé.bạn thử đi,từ lúc cài đến bây giờ chưa gặp tình trạng lag mạnh như bản 4.1.2 . có vẻ như sẽ hao pin hơn 1 chút.bạn nào đang dùng pin zin có thể ra cửa hàng mua cục pin 2500mah của s1.hình như là pin fake thì phải.chắc dung lượng cũng cao hơn pin zin 1 nhiều đấy.pin đấy dài hơn pin zin nên phải cắt miếng nhựa dưới đuôi pin đi rồi cho vào.đây là link bài viết của mình bạn vào tham khảo
http://www.tinhte.vn/threads/cai-android-4-4-2-kitkat-cho-galaxy-s-advance-voi-cm11-carbon-co-ho-tro-tieng-viet.2251812/
dogiangnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doihoang bác up cho ae xem ít ảnh dc không bác? mà up xong thì bác đã root chưa bác bảo e luôn với
doihoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dogiangnam có file root trong bài viết luôn rồi bạn ơi
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác cho e hỏi. Của e chay rom stroc xong. Nhung khi khởi động xong là bị ntn. Các bác chỉ giúp e xem ntn là lỗi j ImageUploadedByTinhte.vn1395990182.619211.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1395990198.416290.jpg

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tams2hien wipe all đi nha bạn/
@tams2hien wipe all lại không được thì flash lại rom nhé !
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
Em đã cài rất nhiều rom rồi nhưng ko dc. Con của e chỉ tương tích vs odin307 thui ạh. Ngoai ra chay bằng odin khac đều bị lỗi. Mong các bác chỉ giúp e vs ạh

tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@hailam1991 Máy của e ko khởi động lên dc thì làm làm sao dc như bác nói. Cứ cài đặt ngôn ngữ xong là bị nv. Cong nó lại quay trở lại về ban đầu

tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@hailam1991 ImageUploadedByTinhte.vn1396094894.315104.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1396094913.902304.jpg

tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@hailam1991 Ntn là bị sao bác

@tams2hien chọn dòng 4 xong chọn dòng 5 nhé
ròi khỏi động lại
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@hailam1991 Dạ. Đã thử nhưng ko có kq j hữu ích ka. Vẫn vậy bác àh

@tams2hien thế thì vào download mode up rom stock. ko được nữa thì mình chịu
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@hailam1991 E up rom stock đó. Cả bản 4.1.2 và 2.3.6 đều bị như vậy. Mặc dù đã đọc và tham khảo rất nhiều nhưng vẫn ko dc. Nản

đó là file root mà có phải file rom đâu??
em thấy có 2 file md5 mà. em k am hiểu cái này lắm. bác chỉ em vs ạ
@ngocha1997 http://www.tinhte.vn/threads/android-4-1-2-cho-samsung-galaxy-s-advance-i9070-viet-nam.1798550/
@hailam1991
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
Có ai có bản stock nào đủ 5file ko ạh. Cho e xin link...

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tams2hien ĐÃ GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ NHÉ. SAU 2 NGÀY ĐAU ĐẦU THỨC THÂU ĐÊM MAY MÀ CUỐI CÙNG ĐÃ TÌM RA GIẢI PHÁP
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@luuvanthonghean Giải pháp ntn. Bác ns cho e biết đi

Mong bạn nào có thể sẵn lòng reset máy như lúc xuất xưởng rồi cho coppy giùm mình những gì có trong bộ nhớ máy được không ạ. Mình thấy nhiều thư mục trống quá nên xóa bót, bây giờ bị đúng như hình của bạn trên kia luôn. Cứ bị lội Setupwizar stop, đã tìm mọi cách mà vẫn chưa được nên rất lo....Xin cảm ơn nhiều.
B
ạn check mail đi.
Nếu nhận đc rồi thì làm như sau. Vào recovery, nó hiện mấy dòng đỏ vẫn kệ. Tháo pin ra.
trên máy tính chạy file Odin mình gửi, chọn PDA và duyệt đến file GT-I9070_GB_TWRP_KERNEL.tar.md5
tích 2 ô F reset và Autorebooot.
đưa điện thoại về download mode, nhấn stast. Ok.
Lúc đó máy khởi đọng lại. Ok
Mình thức cả đêm viết mã recovery lại cho nó đấy. Máy dòng này ít được hỗ trợ quá
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@luuvanthonghean Cảm ơn bác nha. E chạy thành công e báo. Nếu vẫn lỗi thì nhiwf bác chỉ giúp. 😃

tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@luuvanthonghean Mà bác ơi. E có thấy file I9070_GB_TWRP_KERNEL.tar.md5 ở đâu đâu. Bác gửi cho e xin cả rom đi dc ko bác

Sao lại không thấy, bạn mở thư mục ấy ra. có trong đấy cả mà
Máy mình đang chạy android 4.4 bản Carbon ngon lành đây. Nhẹ lắm
Nếu bạn rảnh khi nào thì bạn phản hồi ngay khi có thể đi. Chứ mình đã sửa được rồi nên mình ít theo dõi toppic này lắm. Có gì nhanh lên nhé
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@luuvanthonghean Mình úp bản 4.1.2 thì bị lỗi ntn. ImageUploadedByTinhte.vn1397189126.957716.jpg
Bây giờ cứ mặc kệ nó đúng ko. Chạy tiếp file I9070_GB_TWRP_KERNEL.tar.md5 mà bạn gửi đúng ko? Xong khởi đông lại là ok hử. Trc mình úp y ntn rồi nhưng lại bị lỗi treo logo. Ko biết bjo úp như bác hướng dẫn có thành công không nữa. Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều. Mà mình ns cách úp rom nv có đúng theo quy trình ko bác nhỉ. Hì. 😃

@tams2hien Cứ làm y như mình chỉ ấy. Từ bước tháo pin ra đến bước vào chế độ dowload.....Chắc chắn thành công. Mình đã lục nát google rồi. ko có cách khác đâu. Cái này mình tự viết riêng mà. Làm đi,
các bác cho e hỏi . e dùng I9070 đấy nhưng đang 2.3.6 e không làm cách nào để root được. thử mọi cách rồi. ngoài cách up rom qua recovery thì còn cách nào mà không cần root không ạ
@Vũ Đại Thạch Chuẩn bị trước khi root:
  • Dây Cable USB Samsung chuẩn U6 theo máy
  • Driver: cài đặt trước các loại driver cho việc kết nối giữa máy tính và điện thoại. các bạn có thể tải theo bộ công cụ Kies hay Android SDK
  • Nhấn *#1234# để kiểm tra mã PDA. Mã Của mình là DXLD1 các bạn ghi nhớ mã này để thực hiện bước root máy

Nào bây giờ ta cùng root máy theo các bước sau:

1. Download bộ công cụ dùng để root GT-I9070 . Sau khi download hãy giải nén ra một thư mục nào đó
  2. Mở chương trình Odin3 v1.83.exe trong thư mục vừa giả nén ở bước 1
  3. Mở mục setting trong điện thoại của ban chọn Aplications -> Development rồi đánh tích vào USB Debugging và Allow mock locations
  4. Tắt điện thoại sau đó đưa máy về " Download Mode" bằng cách nhận dồng thời 3 phím volume down, phím home và phím nguồn. Cắm cáp USB nối máy tính với điện thoại rùi chọn continue
  5. Bây giờ đợi Odin nhận điện thoại. Các bạn sẽ thấy nó hiện COM 26 mầu vàng ở phía góc trái là được
  6. Trong giao diện của Odin bạn tìm đến phần ghi PIT rùi nhấn vào đó chọn file GT-I9070_EUR_XX_8G_20111220_KL6.pit trong thư mục mà ta đã giải nén ở bước 1
  7. Trong phần PDA các bạn chọn một trong những file sau: ZSLD1.tar.md5
    VJLD1.tar.md5.
    DXLD1.tar.md5
    DDLD4.tar.md5
    JPLD3.tar.md5
    ZSLE4.tar.md5
    XXLD2.tar.md5
    XXLE2.tar.md5 Đây là các mã mà chúng ta đã xác định trong bước chuẩn bị, Máy bạn thuộc mã nào thì down mã đó về.
  8. Chúng ta chỉ tích vào các mục Auto reboot và F Reset time các phần tích khác không được tích. nếu các bạn mà chọn thì trong quá trình root máy có vấn đề gì thì tự chịu nha.
  9. Nhấn Start và đợi máy cho đến khi nó khởi động
10. bước cuối cùng tải và cài đặt Superuser trong Play Store
Làm theo cách này chắc chắn được. bạn kiểmtra mã của mình là gì, nếu link lỗi thì mình kiếm mình up lên cho. Ok
P/s; Mà làm nhanh lên nhé
@luuvanthonghean sao của mình nó lại ra COM4 màu vàng .. bài này đọc rồi. thực hiện theo rồi nhưng vẫn không được
Cái cổng com 4 màu vàng, nó là COM mấy ko quan trọng gì cả. Mã của bạn là gì, DXLD1 à
@luuvanthonghean cài ClockworkMod Recovery như thế nào vậy bạn. mình cài rom manager nhưng mà vẫn không cài được ClockworkMod Recovery .
@Vũ Đại Thạch http://www.tinhte.vn/threads/cai-android-4-4-2-kitkat-cho-galaxy-s-advance-voi-cm11-carbon-co-ho-tro-tieng-viet.2251812/
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@luuvanthonghean Ko dc bác ơi. 157441167
Pass 2753

tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
Khong có cái nào là I9070_GB_TWRP_KERNEL.tar.md5 cả. Bác xem lại giúp e vs. ImageUploadedByTinhte.vn1397229799.813978.jpg

@tams2hien Gửi nhầm. Đã gửi lại cho bạn. Mình đi ngủ đây. bạn làm rồi có gì báo mình nha,
mà con gái cũng thích vọc nhỉ?
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@luuvanthonghean Đã chek gmail nhưng chưa thấy. Bạn xem lại giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019