Android 4.3 chính thức: Restricted Profile, hỗ trợ Bluetooth Smart, OpenGL ES 3.0,...

Duy Luân
24/7/2013 16:26Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhc1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới đc tận hưởng android 4.2.2 mà h ra 4.3 hóng 4.3 thôi :v

Sent from my Xperia Arc S using Tinhte.vn
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Bây h Google tập trung vào cải tiến sâu trong hệ điều hành chứ ko thêm nhiều tính năng bề mặt nữa. Nexus 4 dùng rom 4.3 pin trâu hơn rất nhiều so vs 4.2.2
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
11 năm

cái này mình ko nhầm thì trên dòng Xperia đã có từ rất lâu rồi mà (thông qua file smartsearch.apk trong system )
@anhtuankd Các hãng đã có lâu, nhưng giờ dialer mặc định của Android từ Google mới có.
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@anhtuankd rom này stock của google cái bạn nói là đã qua nhà sản xuất rồi.
nó thêm nhiều phần mềm nó vào rồi cho đặc trưng của hãng
4.3 có thế thôi à...
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@Bruce Willis Thêm 1 đống thứ nho nhỏ bên trong nữa. Pin trâu hơn rất nhiều
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@M3ga Chuyện pin trâu hơn rất nhiều phải còn chờ kiểm chứng thực tế mới rõ được. Vì trong video của pocketnow thì anh chàng đó dùng smartwatch kết nối với Android phone chạy 4.3. Tính năng bluetooth smart chắc phát huy hiệu quả ở trường hợp này (vì bluetooth là 1 thành phần nếu bật liên tục thì tiêu tốn kha khá pin). Tuy nhiên số lượng người dùng kết nối android phone với các thiết bị thông minh khác ở VN là rất nhỏ nên mình nghĩ nếu dùng bình thường không có chuyện thời lượng pin tăng gấp vài lần như anh chàng kia review đâu. Chỉ hi vọng tăng 20% đã là mãn nguyện rồi.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@ongnooii Có rom 4.3 leak đc 1 thời gian rồi bạn ạ, pin trâu hơn thật mà. Ko đến 4-6 lần nhưng trâu hơn thấy rõ
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@M3ga Bản rom leak đó có để nguyên tất cả các thành phần giống như bản rom gốc của GG không bạn? Hay đã tinh chỉnh, lược bỏ ít nhiều?
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@ongnooii Bản leak từ S4 GE sang các máy Nexus ý , chỉ root thôi, ai thích thay kernel cũng đc
traind
CAO CẤP
11 năm
con galaxy mini 2.3 của mình gõ bàn phím gọi điện cũng hỗ trợ bán.phím T9, chắc a.sam đã đi trc ròi
Con G còn đang thoi thóp 4.1 mà đã có 4.3 rồi, cấu hình G ngang ngửa N4 mới tức, lg ơi là lg
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oh_chicken_con Dùng Rom CM 10.1 4.2.2 ngon như N4 hoặc các Rom tùy biến của CM 10.1 cài thêm giao diện tuyệt đẹp ;)
@nhathacker Nhưng chả thích xài cook lâu dài bác ak. Đổi gió thì được chứ vẫn thích ổn định ở stock hơn, hoặc bản rom cook trên nền stock 4.2
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@oh_chicken_con Rom cm con g hiện tại ngon hơn stock

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hóng cái này lâu rồi
nexus 7 đời đầu có hỗ trợ open gl es 3.0 không các bạn?
Hóng tiếp:p
thattinh86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang tính mua thêm con Android chạy đc 4.3, mà tình hình thấy có vẻ k ưu việt hơn hẳn là bao, thôi lại giã room cook thấy vui hơn nhiều :v
😁
có bạn nào cập nhật chưa , ngày mai chắc có vọc cho 4.3 rioà 😃
Ko cải thiện độ mượt, độ ngốn ram nhỉ

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@nikd7000 Sao bạn biết là ko , dùng thử 4.3 trên Nexus 4 chưa
@M3ga Ko noi đến mà

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@nikd7000 ko nói đến ko có nghĩa là ko có, cả 1 hđh thay đổi nhỏ bên trong là rất nhiều, nhiều cái nhỏ hợp lại thành cái lớn, kể ra hết thì nó thành cái j
beatbox219
ĐẠI BÀNG
11 năm
hỗ trợ đồ hoạ đẹp để làm gì khi mà ko có game mà để chơi 😔
@Bruce Willis bạn này chắc là cuồng của IOS đây , bây giờ Android khác xưa nhiều rùi nha bạn , game của Android bây giờ cập nhật nhanh hơn rùi đó , bạn kể ra coi IOS có game nào mà Android ko có nha , đừng lấy lý do này nọ để mà bào chữa cho cái IOS thánh của bạn , Dead Trigger 2 có trên Android rùi đó bạn chỉ dành cho chip Tegra , chạy trên Tegra 4 nhìn bao đẹp , mù thì ngậm cái mồm lại
@caliczzz game 3D dung lượng chỉ có 34MB , chỉ có cái hiệu ứng nước đó mà đi so với game ps3 à . bạn thật biết đùa ấy 😁 .
Thì có ai cấm bạn chơi game trên di động đâu . :D
@Bruce Willis đợi khi nào iOS hỗ trợ OpenGL ES 3.0 thì sẽ đẹp ngang nhau
có định vị bằng wifi là mình thấy thích rồi....những tính năng khác thì mình không cần thiết....
khoa_90
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng ram 512 chạy đc :rolleyes:
nhc1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khoa_90 cùng 1 hy vọng 😁
Bao giờ có. 4.3 cho note2 đây??. Hóng,...,......
Chả có gì đặc biệt
Không có gì mới để vọc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019