Android 5.0 Key Lime Pie sẽ được giới thiệu vào cuối tháng 10?

vuhai6
13/6/2013 15:40Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra mắt chậm củg fải iOs 7 mới ra.Google fải lo chăm chút thêm cho thằng con mình chứ 😁 có thể là tùy chỉnh giao diện mới chăng...hóng Lime Pie
Hong 4.2.2 cho s3, k biét có đc lên 5.0 k nhỉ?
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết dến khi nào con lg G của mình mới lên được nửa hix....
Hi vọng cải thiện trình duyệt web mặc định của android, đa nhiệm tốt hơn và giảm lượng tiêu thụ pin khi apps chạy ngầm ở chế độ chờ, sleep.
@duong_mai Mình không biết bạn đang nói về trình duyệt web mặc định tab hay smart android?
Mình đang dùng galaxy S3 nhưng vẫn thấy dolphin và chrome tốt hơn, đa nhiệm và tốc độ tải nhanh hơn trình duyệt mặc định.
@DangTranMinh E đang xài s3 đây , trình duyệt mặc định vẫn là tốt nhất 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@kunkuần1794 Có lẽ do 1 phần tốc độ tải trang, giao tiếp người dùng và mạng 3g chậm, nhanh từng vùng.
duong_mai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DangTranMinh Tab 2 đương nhiên là tablet của Samsung rồi bạn. Chắc bạn duyệt web theo cảm tính nhất thời và chưa minh chứng cụ thể qua apps test các trình duyệt vs nhau. Trình duyệt mặc định được nhà sản xuất tuỳ biến khá nhiều, đôi khi bạn vọc chưa hết đấy chứ. ;)
So sánh ra sau ra trc trong trường hợp này k phù hợp bác ơi , vì sao lại so sánh ios7 vs android 5 , kếu ra chậm hơn , vậy sao k bảo ios 7 ra sau 4.2 @@ cái này k thể so sánh đc bác ợ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Đúng là phong cách Android. Cho ra ồ ạt nhưng đa số là dành cho mấy cái smartphone mới nhất. Sao ko đợi thị phần fw 4.2 đc 50% rồi hãy ra tiếp
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@tgianglk Ra ồ ạt :eek: , 1 năm 1 bản giống IOs còn j . Ra bản mới còn thúc đẩy mấy nhà sản xuất phải nâng cấp để cạnh tranh
Và cái Android 5 này nếu theo đúng trên thì nó nhẹ hơn 4.2 -> dễ nâng cấp hơn -> chống phân mảnh
zerox8587
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi nào có hướng dẫn...root 5.0 đây 😁
Lo xa vãi =))

LG P768 [4.1.2] [Rooted] [0985.660.198]
Càng cập nhật <=> càng phân mảng, cách tốt nhất giúp người dùng không bị bỏ rơi là mua 1 chiếc điện thoại mới :oops:
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@ngoc1414 Rom của các hãng cũng là 1 dạng rom cook thui chứ có khác j đâu bạn

Sent from my Nexus⁴
@ngoc1414 Vầng, thế mà bác nói em k biết gì thì đừng cmt? Với đa số người dùng phổ thông VN thì họ chả phân biệt được phiên bản HĐH mới với phiên bản HĐH cũ cải tiến ntn, thậm chí có phiên bản HĐH mới họ cũng chẳng biết, trừ 1 ít những người yêu công nghệ như ae tinhte. Vấn đề ở đây em nghĩ là tâm lí. "Người ta lên được mà mình chưa lên được", và tò mò nữa. Đấy mới là vấn đề chính, chứ k phải phiên bản mới cải tiến như thế nào so với phiên bản cũ.
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
@sorrows Nếu có mỗi cái gọi là tâm lý, thì nó chỉ tồn tại ở 1 số ít người, nsx ko cần quan tâm. Như mình dev app cũng chỉ quan tâm đến số đông mà thôi
@ngoc1414 Em không chỉ khiêm tốn một số người đâu. Dev bọn anh làm việc vất vả nhưng có bao h hết việc đâu.
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
quan trọng là các hãng có đồng ý nâng cấp cho mấy máy yếu ko đã :rolleyes: chứ như dòng Nexus thì ko lo rồi
Lưỡng long nhất thể mạnh lắm đó, đủ khả năng để cầm cự với thằng Bư ốm luôn chứ đâu có tệ =))
Chắc Nexus 4 cũng có phần
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@vitrungson Ko có phần tớ đánh bom trụ sở Google

Sent from my Nexus⁴
4.2.2 đợi hoài à
Google sinh đẻ Androi còn kinh hơn cả mấy thím Sam, HTC, Sony...... sinh đẻ nữa nhỉ.
Buồn một nỗi là những đứa con riêng của Google là dòng Nexus thì luôn được tiếp cận với Androi nhanh nhất. Còn những đứa con nuôi và con ngoài giá thú ( máy của các hãng ) thì chờ dài cổ mới đến lượt 😁
Cái Htc A8181 của mình kg bít có cửa kg ta.
hóng xem sẽ mất bao lâu kể từ 5.0 được giới thiệu cho tới khi toàn bộ các máy "có cấu hình thấp" được cập nhật Key Lime Pie chính hãng! Google lúc nào cũng nhanh mà các hãng lúc nào cũng lề mề!
Hy vọng la62nh này HTC sẽ nhanh tay vối con 1 của mình!
Ram 512 mà còn chạy được chắc mượt lắm đây
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
ram 512mb chạy ics còn lag huống hồ Android 5.0,theo mình thì phải 1gb ram mới đủ chuẩn.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@xtmg1 M$ làm win 8 nhẹ hơn win 7 đấy , ko phải lúc nào cũng theo quy luật cái sau nặng hơn cái trước đâu
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@CitaTo Ý viết nhầm :oops: :p.
4.2 nặng hơn 4.1 nhiều đấy , nó mượt và nhiều hiệu ứng đẹp hơn nên nặng hơn . Bác dùng mấy máy cũ 1 tí là thấy ngay
@xtmg1 Nghe bảo tối ưu cho máy 512 mà bác.chắc đc 200mb
@lt_trungnguyen máy bác máy gì? máy em XP ram 1g mà chạy 4.1.2 chỉ còn có hơn 400mb trống khi không chạy cái gì. chả biết mấy anh sony làm ăn kiểu gì mà để Rom cho con XP nặng kinh hồn
Bo
ba nút dễ chịu hơn chứ bác. Em không thích 1nút như kiểu của ios... Sory ý kiến rieng em thôi!!
5.0 rom chắc nhẹ như bông^^ mượt như "sân siu" 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019