[Android 6.0+] Bổ sung chức năng chạm, vuốt cảm biến vân tay giống như Google Pixel XL

Duy Luân
2/11/2016 23:51Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh Duy Luân check tin nhắn facebook giúp em nha 😃
Cái vân tay này huawei nó tích hợp sẵn luôn, vuốt xuống xem thông vbáo, chạm 2 lần để xóa thông báo, vuốt ngang để next ảnh, rồi bảo mật từng app...rất tiện, nhất là cảm biến sau lưng chạm phát mở màn hình luôn.
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoang_HaoMinh Con huawei gr5 của mình có tính năng này, vuốt xuống để hiện noti, vuốt lên hiện các app chạy nền...Đang bật app, ấn giữ cảm biến trong vòng 1,2s trở về home, quá đã 😁
@Hoang_HaoMinh Mình xài 6p. Bạn biết chĩnh cái này ở đâu k. Hướng dẫn mình vs
@Yunam 6p là dòng gì bác? Nexus à
leogolasz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Yunam ý là mấy cái của huawei, cái 6P là Huawei gia công cho google nên không có đâu, mình cũng đang xài 6P
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
7 năm
:mad:
@Rêmmberwp7 Máy gì á?
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân note 4
App này xài cho mấy máy của Sam ngon , khỏi lo sợ hỏng phím home cứng nhưng xài lâu ko biết có ảnh hưởng tới cảm biến vân tay ko ?
App cũng hay, máy samsung dùng tính năng quét nhanh khóa màn hình ko được. Có cách nào tối ưu cho vân tay Samsung ko nhỉ chứ samsung ko có 1 chạm phải nói siêu tệ
hackco9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên học hỏi Huawei
suddenboy
TÍCH CỰC
7 năm
tính năng thì ngon, mà delay không nhanh. (Tested on s7)
đã thử cái vuốt nhanh nhưng vẫn không nhanh như mong muốn.
halehoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không hoạt đông trên s6 edge plus android 6.0.1 nhé.
Note 4 6.0.1 không hỗ trợ 😔
lyhailico
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sài note4 mới nhục
Nhớ máy sky a880s cảm biến vân tay có thể cuộn trang web chuyển trang kindle hồi xưa đọc truyện để ngón tay vuốt phía sau rất tiện. Sau này do vấn đề bản quyền với blackberry nên bản cập nhật hệ điều hành loại bỏ mất hơi tiếc. Cái cảm biến vân tay làm được nhiều thứ hơn việc unlock máy và phần mềm.
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đợi hàng chính hãng, bọn Google bảo sẽ hỗ trợ Nexus 5X/6P. Mà ko biết bao giờ 😔:(
hongson890
TÍCH CỰC
7 năm
Với tầm như của trang tinh tế. Là một trang công nghệ, người đọc chủ yếu là dân công nghệ, lập trình viên rất nhiều, hoàn toàn có thể tổ chức một cuộc thi thiết kế giao diện, Giải thưởng có thể tầm 50-100 triệu.
holokids
TÍCH CỰC
7 năm
Note5 601 ko chạy hề...
mrdat_k1
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa thử trên điện thoại Samsung, chức năng chạm nhẹ để thực hiện lệnh thì có vẻ ổn, còn chức năng vuốt lên xuống thì xác suất thành công rất thấp, không hiệu quả.
Get Monster
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khốn quá. Note 4 k hỗ trợ rùi
Máy cùi chưa lên 6.0, không có cảm biến vân tay thì em vuốt chạm kiểu chi đây
md07
TÍCH CỰC
7 năm
Đã cài và gỡ luôn sau 1p thử. Lý do khóa kiểu này nó không cho mở lại màn bằng vân tay
lecinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
root máy mới cài được hả anh em. Mình cài về nó báo lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019